Tư vấn kết hợp Z5500 với Receiver và loa BW 684

HDTEDDY

Hiện tại mình đang sử dụng:

Panasonic 50" Plasma
Kaibeor K200
LG Dvd cùi
Logitech Z5500

chủ yếu là để xem phim.

Mình muốn làm thêm hai loa main để nghe nhạc. Đang xem cặp BW 684. Muốn hỏi là có nên nâng cấp hoặc bỏ đi bộ Z5500 hay không? Mình muốn sử dụng bộ Z5500 để xem phim hd và con 684 để nghe nhạc. Nếu như vậy thì làm sao cho phù hợp? Receiver/Amply nào để đánh con 684?

Thực ra thì mình cũng kg muốn quá nhiều phụ tùng cho mệt. Chỉ muốn có 5.1 đễ xem phim và cặp loa ok đễ nghe nhạc. Về phần chi phí thì cũng phải hợp lý. Mình xem phim là chính còn nhạc thì lâu lâu mới nghe.

Nếu kêu đầu tư một bộ dàn 5.1 hoàn toàn mới thì chi phí sẽ rất nhiều và bỏ đi bộ Z5500 thì cũng tiếc.

Còn về đễ nghe nhạc thì nghe mp3 qua con k200 chán quá. giao diện thì chậm và khó sử dụng quá. help!!

vietrung

Active Member
Ðề: Tư vấn kết hợp Z5500 với Receiver và loa BW 684

vậy thì bác cứ để z5500 lại để xem phim, con này xem phim hiệu ứng rất khá. Bác tìm thêm AMp+cdp để nghe nhạc riêng với BW684 là quá đẹp roài, chúc bạn thành công!!!

lehoang40

Cả 2 con Denon 1500AE và 2000AE đều không làm cho âm bass của BW 684 đánh ra được đâu.

lehoang40

Theo mình, nếu chọn cặp main là BW684, thì tiêu chuẩn đầu tiên cần có là một amply, công suất >120w/ch ở 8Ohm trước, sau đó mới tính tới gout nhạc của amply.

vietrung

Active Member

Theo mình, nếu chọn cặp main là BW684, thì tiêu chuẩn đầu tiên cần có là một amply, công suất >120w/ch ở 8Ohm trước, sau đó mới tính tới gout nhạc của amply.

bác tư vấn lun cụ thể con amp nào dc hem, nhòm mấy con denon ko con nào quá 100w/ch-80hm!!!

lehoang40

bên em thì thường múc 1 bộ DCD710AE + PMA1500AE + B&W684. giá cái AMP trên 120W/8Ohm cũng đâu có rẻ :(

Bộ này, hôm bửa bác Trương Nghĩa thử cho khách anh có nghe, treble và trung âm hay thì miễn bàn, 3310 đánh với BW684 không có cửa để so sánh, nhưng vẫn thiếu âm bass.
Mình chưa có dịp nghe qua các amply Krell 400I đánh với BW 684, nhưng con Denon A1D đánh với BW 684, mặc dù ở nhà chỉ dùng HDP để là source thôi, dây thì dạng DIY, mình nghe khá hài lòng, bass - trung - treble tách bạch và có lực, mặc dù để volume nhỏ nhưng tiếng nghe vẫn căng.

HDTEDDY

hôm trước coi con 684, người ta tư vấn cho con denon PMA 2010AE (2 channel) nhung gia 1760usd thì hơi chát. nếu tầm cỡ thấp hơn 684 thì nên mua con gì?

chắc là mình cứ để Z5500 để xem phim cũng ok đúng kg các bác?

HDTEDDY

Bộ này, hôm bửa bác Trương Nghĩa thử cho khách anh có nghe, treble và trung âm hay thì miễn bàn, 3310 đánh với BW684 không có cửa để so sánh, nhưng vẫn thiếu âm bass.
Mình chưa có dịp nghe qua các amply Krell 400I đánh với BW 684, nhưng con Denon A1D đánh với BW 684, mặc dù ở nhà chỉ dùng HDP để là source thôi, dây thì dạng DIY, mình nghe khá hài lòng, bass - trung - treble tách bạch và có lực, mặc dù để volume nhỏ nhưng tiếng nghe vẫn căng.

bác cho em hỏi bác có hai giàn audio/video thì bác dùng bộ nào nhiều nhất và tại sao? bộ denon a1d với loa BW chơi phim và nhạc có hay không.

em đang dùng con k200 nhưng thấy nó cũng kg hay lắm. định chuyển qua dune prime (cho coi blueray) bác nghĩ như thế nào?

lehoang40

bác cho em hỏi bác có hai giàn audio/video thì bác dùng bộ nào nhiều nhất và tại sao? bộ denon a1d với loa BW chơi phim và nhạc có hay không.

em đang dùng con k200 nhưng thấy nó cũng kg hay lắm. định chuyển qua dune prime (cho coi blueray) bác nghĩ như thế nào?

Dàn HT1 của mình để ở phòng Sinh hoạt chung, chủ yếu để xem phim, tiếp khách và bạn bè. dàn này mình chưa hài lòng lắm, chắc sẽ nâng cấp trong tương lai.
Dàn HT2 thì mình để trong phòng ngủ, chủ yếu là nghe nhạc, xem ca nhạc Thúy Nga, Video clip, lâu lâu mới xem phim.
Vấn đề Dune prime mà bạn hỏi thì ý kiến của minh là thế này: lúc đầu mình mua Dune prime, nhưng sau đó đổi trả lấy Dune Base (lkhông có BDP), vì: BD hiện còn mắc, khó mua, không có phụ đề VN và bực nhất là chuyện phân vùng.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Khổ thân cho các bác dấn thân wa B&W, bữa giờ toàn thấy mấy topic bàn về làm sao trị mấy con B&W series 6xx cho nên người, hao đạn wá hix hix

lehoang40

Hơ hơ, Krell 400XI oánh tan nát con CM9 luôn, có bác trên gò vấp đang chơi, hôm nào anh Linh ghé nghe thử.
Như anh nói vấn đề chính là B&W cần công suất lớn để phát huy hết khả năng, vậy thì chỉ có gấu đời cũ với giá hợp lý thôi, chứ gấu đời mới thì bác chủ phải rủng rỉnh đạn trong túi :)

Câu này chuẩn không cần chỉnh.
Có một anh bạn đang chơi con BW7xx, dùng amply đèn để đánh cầu trung - cao và power cs lớn để đánh cầu bass, phải nói là nghe hay tuyệt vời. Hic, nhưng cái này quả là hao đạn và cực công.

danduy

nói thiệt nhé, bro qua VNAV hỏi..chứ BW684 mà đánh với Denon thì ...đúng là cũng có bass có trep..nhưng nghe nó lao xao xao... chắc tại cái gu e nó khác.

sonicR

Member

684 thì rotel 1552 là quá ngon rồi còn gì.

onggia

Well-Known Member

Bác mua nghe nhạc thì thiếu gì loa hay để chọn đâu,chọn B&W 684 ko phải là sự lựa chọn hợp lý đặc biệt là tìm đồ đánh khá tốn xèng.krell400xi em thử vặn volumn lên tầm 1/2 con 684 suýt bay củ loa ra ngoài :))

onggia

Well-Known Member

Nói thế thôi chứ nghe cũng ko hơn con A1D nhiều lắm ngoài cái Bass với cả độ tự nhiên :D

HDTEDDY

Bác mua nghe nhạc thì thiếu gì loa hay để chọn đâu,chọn B&W 684 ko phải là sự lựa chọn hợp lý đặc biệt là tìm đồ đánh khá tốn xèng.krell400xi em thử vặn volumn lên tầm 1/2 con 684 suýt bay củ loa ra ngoài :))

nếu vậy thì bác tư vấn cho loa và ampli nào để chơi nhạc? em đã xem thử con krell 400xi của bác nhưng mắc tiền quá. lâu lắm rồi em kg có loa nghe nhạc nên cũng ít theo dõi và cập nhập lắm. trước đây em có cặp bose 901 va 301. nhưng bây giờ thì đã bán lâu rồi.

Bên trên