Toshiba Portégé Z930 bị "tra tấn" kinh hoàng

symphony

Well-Known Member
"Tra tấn" các thiết bị công nghệ không phải là hiếm gặp trong thời gian gần đây. Tuy nhiên việc các thiết bị có thể sống sót được. Mới đây, Toshiba Portégé Z930 lại ghi tên mình vào danh sách những thiết bị tra tấn kinh hoàng nhất hành tinh khi bị một chiếc xe Monster Truck cán qua hay được "tắm rửa" bằng vòi rửa xe chuyên nghiệp.

Áp lực mà Portégé Z930 của Toshiba phải chịu khi nằm dưới bánh của chiếc Monster Truck là 55 pound (24 kg) trên mỗi inch vuông (6,5 cm vuông). Còn trong màn tra tấp bằng nước, mặc dù về lý thuyết thì Portégé Z930 chỉ chịu được 50 ml nước thế nhưng 2 nhân vật Matt và Jamie đã đẩy giới hạn lên thành 15.000 ml. Nào, hãy xem 2 gã Matt và Jamie đã làm gì với anh chàng Toshiba Portégé Z930 nhé:

[video=youtube;epTTK9_hwFE]http://www.youtube.com/watch?list=UUJp8fKp_HHkJf5DkH5nLDgw&v=epTTK9_hwFE&feature=player_detailpage[/video]

[video=youtube;ocXA4t_y044]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=ocXA4t_y044&list=UUJp8fKp_HHkJf5DkH5nLDgw[/video]​

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuqn2

Active Member
Re: Toshiba Portégé Z930 vẫn "khỏe mạnh" qua màn "tra tấn" kinh hoàng

Theo mình cái clip ở trên không đáng tin chút nào, hãy soi kỹ từ giây 40 -> 59, trước khi bánh xe lăn qua laptop, vỏ máy vẫn sạch trơn, sau khi bị cán qua, vỏ máy hằn rõ vết bánh xe, đến lúc nhặt lên mở ra, vỏ máy lại sạch bóng. Đúng ra đoạn này phải quay liên tục không được chuyển cảnh thì đoạn clip mới có giá trị, mới thuyết phục người xem, riêng mình chả muốn coi tiếp clip phía dưới, các bác thấy sao ạ !

frozenman81

Ðề: Toshiba Portégé Z930 vẫn "khỏe mạnh" qua màn "tra tấn" kinh hoàng

Hok hỉu chủ thớt có coi kỹ hok nữa! Haizz!
Clip 1: kết wả là màn hình toi! Kết luận của 2 anh bạn tester là "Not So Much"....Kết quả cụ thể kg có! Kết luận của mình là em nó coi như toi!
Clip 2: Màn hình đen thui! Kết luận của tester: "với 50ml (theo TOSHIBA): Pass. Với 50 Gallon trong thử nhiệm "Um....NO". Em nó toi!

sao sao sao............. boom boom ...........kinh

quá phí khi hành hạ nó như vậy.... cho mình có phải tốt hơn không...X_X

trannguyenhien

Active Member

qua hai màn thử thách kết quả em nó đều toi.

canhchimtudo

chết sặc tiết ở cả 2 thử nghiệm mà.

ltp123

toi là cái chắc, "khỏe mạnh" thế nào được. chỉ toàn kỹ xảo. màn 1 thì chọn nền đất mềm....

hieu xdav

Well-Known Member

Theo mình cái clip ở trên không đáng tin chút nào, hãy soi kỹ từ giây 40 -> 59, trước khi bánh xe lăn qua laptop, vỏ máy vẫn sạch trơn, sau khi bị cán qua, vỏ máy hằn rõ vết bánh xe, đến lúc nhặt lên mở ra, vỏ máy lại sạch bóng. Đúng ra đoạn này phải quay liên tục không được chuyển cảnh thì đoạn clip mới có giá trị, mới thuyết phục người xem, riêng mình chả muốn coi tiếp clip phía dưới, các bác thấy sao ạ !
chuẩ quá bác ạ:-c

hdbvg

Well-Known Member
Ðề: Toshiba Portégé Z930 bị "tra tấn" kinh hoàng

máy toshiba satellite L745 của em hồi bữa bực wa lấy tay giáng 1 cú, thế là toi cái màn hình, màu trắng tinh khôi, đi thay lại mất 1tr5 ở Toshiba serve, máy ban đầu chấm điểm win tận 5.5 sau khi đập chỉ hư đúng cái màn hình, di thay tiếc vãi :D

kasawaka

Member

nhớ có bác nào bỏ vào máy xay sinh tố ấy từ Iphone Ipad... thế mới là tra tấn :)) hình như không em nào qua nổi ;))

0tajsa0

Member

tiếc quá...lấy 2 cái nì cho máy bà bán hàng ở chợ làm thớt chắc đc mấy bác nhỉ :v

ngdhieu

Well-Known Member

Hok hỉu chủ thớt có coi kỹ hok nữa! Haizz!
Clip 1: kết wả là màn hình toi! Kết luận của 2 anh bạn tester là "Not So Much"....Kết quả cụ thể kg có! Kết luận của mình là em nó coi như toi!
Clip 2: Màn hình đen thui! Kết luận của tester: "với 50ml (theo TOSHIBA): Pass. Với 50 Gallon trong thử nhiệm "Um....NO". Em nó toi!

CHủ thớt coi rất kỹ và viết rất chính xác. Bác coi lại coi người ta có nói gì về kết quả tra tấn không?

Máy ngon quá, cho mình phải tốt không mình quảng cáo hộ cho bạn bè là máy tốt nhiều ng mua hơn là đập thế này.

Bên trên