Techland hay là Tech LOW ???

Nhìn_Nghe

Active Member
dẫn 1 ông bạn đi mua Harman AVR 160, hỏi khắp cửa hàng Techland ở hàng khay chỉ ra 1 ông kỹ thuật giỏi nhất. Đề nghị nghe thử fim hay nhạc có TRUE HD đồng chí nhân viên kỹ thuật khăng khăng nói là "máy ko giải mã đuơc true HD"

rõ ràng xem website Harman ghi rõ Dolby True HD Yes & DTS-HD/DTS-HD Master Audio Yes/Yes http://www.harmankardon.com/EN-GB/P...tails.aspx?PID=AVR 160/230&accT=1&tsT=0&ovT=1

thế mà nhân viên kỹ thuật cố nói thêm "Catalogue nó ghi có nhưng mà của bọn em ko giải mã được"

Bó tay với TECH LOW L-)L-)

onggia

Well-Known Member
Ðề: Techland hay là Tech LOW ???

Mấy ông kỹ thuật này đúng là ko đỡ được các bác nhỉ :)) chắc là cả cửa hàng ko có cái đầu blueray với cái đĩa blue nào rồi.Bác chủ có thấy cái lô gô DTS HD MA trên cái AVR đó ko ???

Nhìn_Nghe

Active Member

Mấy ông kỹ thuật này đúng là ko đỡ được các bác nhỉ :)) chắc là cả cửa hàng ko có cái đầu blueray với cái đĩa blue nào rồi.Bác chủ có thấy cái lô gô DTS HD MA trên cái AVR đó ko ???

sao ko bác ? website nó ghi to đùng mà cậu ý cứ cãi "bọn em ko giải mã được"
mà kể ra cậu ý nói cũng đúng, "Bọn em" ko giải mã được, chứ ko phải hãng ko biết :)|

dttbone

Member

Bản thân từng dạo wa một số nơi có bán AVR của Harman Kardon thì đa số nhân viên đều ko biết tùy chỉnh (Chắc chỉ tập trung vọc Denon và Pioneer thôi :D). Có lần ra Phan Khang mua đôi JBL-ES80 nhờ đánh thử với AVR 355 nghe tiếng treble thì bị méo ko tả được và bass thì ko có lun thế là anh nhân viên lại vác cục Sub ra gắn thêm vào (bó tay lun), cũng may là đã có sơ sơ chút kinh nghiệm sử dụng nên đã giúp em nó có bass mà ko cần Sub. Anh nhân viên wê wá nên bỏ đi chỗ khác lun để mình tự test lun :)). Lát sau có anh nhân viên khác lại lọ mọ bật cục Sub lên và có vẻ ngạc nhiên là sau nó ko kêu thì mình mới nói:"Em tắt Sub rồi", anh nhân viên lại nói:"Nhưng anh vừa mở mà". Đúng là "bọn em ko giải mã được" :))

Nhìn_Nghe

Active Member

Làm gì có trình mà voọc hả bác, receiver HD mà toàn nối cáp quang thì ra HD làm sao dc,

Bên trên