TẬN DỤNG LOA 2.1 CÓ ĐƯỢC KHÔNG ?

khoi@

Xin chào các Bác ! Hiện tại ở nhà E có bộ loa soundmax 4.1 gồm 4 loa nhỏ và 1 subwoofer ( chỉ có 2 cổng in audio Đỏ , Trắng ) .
Em dự định nâng cấp lên thành 5.1 bằng cách tận dụng 4 loa nhỏ và mua thêm :
1 loa subwoofer ( có cổng optical hoặc coxial )
1 loa center
1 receiver
Không biết E tính vậy có được không nhờ các Bác cho ý kiến giúp đỡ dùm . Xin cám ơn trước !

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: TẬN DỤNG LOA 2.1 CÓ ĐƯỢC KHÔNG ?

Bác mà nâng cấp kiểu này được thì khối bác trong này nâng cấp roài. :D

khoi@

Bác mà nâng cấp kiểu này được thì khối bác trong này nâng cấp roài. :D

Bác giải thích rõ thêm cho E được không ? Có phải 4 loa nhỏ đó không giống như dàn 5.1 hả . Cám ơn !

vietrung

Active Member

Bác giải thích rõ thêm cho E được không ? Có phải 4 loa nhỏ đó không giống như dàn 5.1 hả . Cám ơn !

bác vinagoh đùa với bác í mừ, tốt nhứt là bác phải bắt đầu từ vạch xuất phát *-:)

khoi@

bác vinagoh đùa với bác í mừ, tốt nhứt là bác phải bắt đầu từ vạch xuất phát *-:)

Ý của Bác là nên mua mới tất cả hả . Nó khác nhau như thế nào vậy , xin chỉ giáo dùm !

khoi@

Chắc các Bác mê coi WC rồi . Bra Vô Địch

vietrung

Active Member

Ý của Bác là nên mua mới tất cả hả . Nó khác nhau như thế nào vậy , xin chỉ giáo dùm !

bộ loa vi tính của bác chỉ là 4.1 nên ko tận dụng dc gì, nên đầu tư bộ giàn mới sẽ ổn hơn, thân!!!

Gcar

bộ của bác kia là 2.1 thôi vì chỉ có 2 kênh vào thay vì 4 kênh , nhưng cái loa chính nó tách làm 2 cái con. Cái bộ Soundmax này rẻ bèo mà bác lại định ghép vào receiver rời, loa rời làm gì!!

bộ của bác kia là 2.1 thôi vì chỉ có 2 kênh vào thay vì 4 kênh , nhưng cái loa chính nó tách làm 2 cái con. Cái bộ Soundmax này rẻ bèo mà bác lại định ghép vào receiver rời, loa rời làm gì!!

Loa vi tính mà lại ráp với reiceive dân dụng làm sao mà nghe được bác, dở lắm.

khoi@

bộ loa vi tính của bác chỉ là 4.1 nên ko tận dụng dc gì, nên đầu tư bộ giàn mới sẽ ổn hơn, thân!!!

Loa vi tính mà lại ráp với reiceive dân dụng làm sao mà nghe được bác, dở lắm.
Thanks các Bác nhé . Chắc Em phải làm bộ mới thôi !

hdat

Thanks các Bác nhé . Chắc Em phải làm bộ mới thôi !

Hình như em đoán không nhầm bác Khoi@ là Women(nếu không phải em sorry), vậy bác cứ chọn AIO Denon 390 XP là phù hợp khỏi phải lăn tăn cực khổ. Bộ loa Soudmax của bác không thể nào làm dàn rời được đâu bác. Thân

lehoang40

Để mình giải thích một tí cho bác chủ khỏi ấm ức :)
Các loa vi tính dạng 4.1, 5.1 thường thì các loa con không có cọc loa (loa thường thì có 2 cọc: đầu (-) và đầu (+) ), mà chỉ có dây tín hiệu (tức dây có đầu jack bông sen), nối vào sub và lấy nguồn cũng từ sub nên không thể nối vào receiver được.
Có một số loa vi tính cũng có 2 cọc loa (-) và (+), nhưng thường các loa này có trở kháng rất thấp: khoảng 2 - 3 OHM, nhằm làm tăng công suất loa dù loa bé tẹo, mấy cái loa dạng này cũng không nối với receiver được vì sẽ làm tèo receiver ngay thôi.

Gcar

loa vi tính thì cũng là loa , là 1 bộ loa có kèm sẵn ampli (ampli gắn liền vào sub chứ không phải sub kéo loa vệ tinh) hoặc có thêm receiver (giải mã, kết nối) thôi. Dây tín hiệu hay cọc thì cũng chỉ khác nhau hình thức thôi.

Loa vi tính thì thiên về làm nhỏ gọn về kích thước thôi, chứ các bác chịu khó chi tiền thì loa vi tính chất lượng không kém gì mấy bộ ampli+speaker rời có giá tương đương hay cao hơn.

khoi@

thế bác đã chọn dc bộ nào chưa, ngân sách và nhu cầu thế nào, post lên ae sẽ giúp đỡ từ a đến z :D
Thanks Bác ! E đang nghien cứu topic Denon 390XP . Cũng như các Bác , tài khoản thì có mà rút thì khó , mới làm xong cái LCD LG fullHD , rồi N1 + HDD 1.5T , bây giờ đang tính kế thêm cái 390XP . Bác nào là cháu của Gia Cát Lượng xin chỉ dùm E đối phó với Gấu mẹ đi .

vietrung

Active Member

Thanks Bác ! E đang nghien cứu topic Denon 390XP . Cũng như các Bác , tài khoản thì có mà rút thì khó , mới làm xong cái LCD LG fullHD , rồi N1 + HDD 1.5T , bây giờ đang tính kế thêm cái 390XP . Bác nào là cháu của Gia Cát Lượng xin chỉ dùm E đối phó với Gấu mẹ đi .

tầm 10tr thì 390xp là ổn đấy, chúc bác có bộ giàn ứng ý :)>-

hdat

" Nói gần nói xa không qua nói thật", đối phó với ai còn khó chứ đối phó với gấu mẹ thì dễ thôi mà bác. Em là Gia Cát Lượm xin bài bác 1 chiêu đơn giản mà hiệu quả: Phụ nữ thích ngọt + Gấu thích mật ong= Vừa cho gấu ăn no vừa dỗ ngọt (nhớ là Double nha bác). Nếu không hiệu quả em bài bác chiêu khác đảm bảo gấu xin mang hết ngân lượng ra mà phục vụ nhu cấu HTHD của bác.

khoi@

" Nói gần nói xa không qua nói thật", đối phó với ai còn khó chứ đối phó với gấu mẹ thì dễ thôi mà bác. Em là Gia Cát Lượm xin bài bác 1 chiêu đơn giản mà hiệu quả: Phụ nữ thích ngọt + Gấu thích mật ong= Vừa cho gấu ăn no vừa dỗ ngọt (nhớ là Double nha bác). Nếu không hiệu quả em bài bác chiêu khác đảm bảo gấu xin mang hết ngân lượng ra mà phục vụ nhu cấu HTHD của bác.

Thanks Bác ! Nhưng kg dễ đâu Bác ơi ! Chắc phải dùng Thượng Phương Bảo Kiếm thôi .

Bên trên