Tầm 7 triệu Logitech z5500 hay dàn DD second hand đa kênh (nếu biết chọn) hơn chỉ để xem phim HD,các

tohiepvn

Member
Tầm 7 triệu Logitech z5500 hay dàn second hand (nếu biết chọn) hơn chỉ để xem phim, các bác tư vấn giùm em!

Em thì ở Hải Phòng, muốn đi off HD và Audiovnclup với các bác quá mà nhiều lúc không có thời gian, em thì cũng mới mê HD thôi, đang định đầu tư một bộ âm thanh về xem phim (vì bộ music em có bộ ghẻ rùi) không biết chọn theo hướng nào mà tài khoản chỉ có vậy.

Biết rằng chơi thì phải theo nhưng em chỉ muốn so sánh giữa 2 loại trên chất của bộ nào hơn.

Logitech z5500 thì rễ kiếm, các tiêu chuẩn đủ xem phim HD. Về em cắm vào optical trên sound onkyo se-150

Còn dàn dân dụng 2nd thì tìm sẽ vất vả hơn nhiều tìm kiếm và phối ghép đủ thứ như Receiver, loa sub, front, center, rear .... (phương án em sẽ nhờ người đã chơi chọn)

Em dùng nguồn PC để xem phim.

Mong các bác chỉ giáo!

vietrung

Active Member
Ðề: Tầm 7 triệu Logitech z5500 hay dàn DD second hand đa kênh (nếu biết chọn) hơn chỉ để xem phim HD,các bác tư vấn giùm

7tr thì z5500 cho gọn lẹ, chứ 2hand mà 7tr thì hơi chật vật bác ạ!!!

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Tầm 7 triệu Logitech z5500 hay dàn DD second hand đa kênh (nếu biết chọn) hơn chỉ để xem phim HD,các bác tư vấn giùm

Cố 3 củ nữa chơi Denon 390XP cho nó đẹp đi bạn

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member

Bác nghĩa ở đâu, cho em ghé nghía con ps3 slim với! :p

HDVN_chinhhang

Có rất nhiều bác đã hối hận vì Z5500.

sao lại hối hận nhỉ?

Nghia_PMT

Well-Known Member

PS3 slim đầy mà bác, con e bình thường chứ đâu fải God of war edition hay uncharted edition đâu bác hehe

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

7 tr vẫn có thể tìm dàn rời, nhưng khá là vất vả nhưng được cái là thú vị.

MultiMedia

Cám ơn các bác.

Có bác bảo nên chọn z5500, bác bảo có nhiều người ân hận vì z5500? em nghĩ trong tầm tiền thui, chứ bỏ vậy tiền thui mà ân hận vì bộ khác hay hơn vì nhiều tiền hơn chăng?

Vẫn cần tư vấn của các bác, nếu bác nào cụ thể thì tốt quá!

tohiepvn

Member

Là em đó, up up

vietrung

Active Member

Cám ơn các bác.

Có bác bảo nên chọn z5500, bác bảo có nhiều người ân hận vì z5500? em nghĩ trong tầm tiền thui, chứ bỏ vậy tiền thui mà ân hận vì bộ khác hay hơn vì nhiều tiền hơn chăng?

Vẫn cần tư vấn của các bác, nếu bác nào cụ thể thì tốt quá!

7tr mà xem phim thì z5500 là chọn lựa hợp lý, hàng brand new, khỏi mất công đi tìm kiếm nghiên cứu hàng 2hand rời, vả lại bác cũng ko nhiều kinh nghiệm. z5500 xem phim hiệu ứng rất tốt, nhưng nghe nhạc thì chưa dc hay lắm nhưng vẫn chấp nhận dc!!!

BBerryXS

Giờ bạn đi tìm dàn rời 2nd thì cả 1 quá trình đó,được cái thú phiêu bạt giang hồ :D.
Còn bác mua Z5500 có bác kêu ok có bác kêu hối hận vì nhu cầu mình càng ngày càng cao,bác mua 1 bộ loa về không chỉ để xem phim không,mà cái con đó chơi music ai cũng kêu dở :D.Nếu bác thêm được 3tr thì lên hẳn 390XP :D.

luciano

Active Member

tích cóp thêm lúa đi bác, rùi mời em ly cà phê :p

Camly

Nếu chỉ để xem fim thì Z5500 ko có gì phải hối hận cả!

rjshkkj

Liệu cơm mà gắp mắm. Đừng a dua, ba phải mà trả giá đó
Giá tiền 7 triệu thì chơi bộ All In One cho nó lành đỡ mất thời gian tìm đồ 2nd (kiểu như xây nhà mau cái loa thì cố thêm tý nữa để kiếm cái loa ngon hơn, cuối cùng giật mình số tiền đội gấp 3 lần).
Aill In One đỡ mất công nhức đầu tìm tìm lắp lắp, đội giá, căn căn chỉnh chỉnh,...
Tất nhiên dàn này không hay bằng giàn second hand được nhưng nó rẻ hơn nhiều. Điều kiện kinh tế cho phép thế thì mua như vậy. Nge chán vài năm kinh tế phát triển thanh lý cho thằng cháu nào đó rồi tự mình đi mua hay ráp bộ dàn mới.
Túm lại muốn cảm nhận được cái sướng của đi xe máy thì phải đạp xe đạp đến mòn yên đã. Tiền ít đi xe đạp cái đã.

vietrung

Active Member

Nếu chỉ để xem fim thì Z5500 ko có gì phải hối hận cả!

Liệu cơm mà gắp mắm. Đừng a dua, ba phải mà trả giá đó
Giá tiền 7 triệu thì chơi bộ All In One cho nó lành đỡ mất thời gian tìm đồ 2nd (kiểu như xây nhà mau cái loa thì cố thêm tý nữa để kiếm cái loa ngon hơn, cuối cùng giật mình số tiền đội gấp 3 lần).
Aill In One đỡ mất công nhức đầu tìm tìm lắp lắp, đội giá, căn căn chỉnh chỉnh,...
Tất nhiên dàn này không hay bằng giàn second hand được nhưng nó rẻ hơn nhiều. Điều kiện kinh tế cho phép thế thì mua như vậy. Nge chán vài năm kinh tế phát triển thanh lý cho thằng cháu nào đó rồi tự mình đi mua hay ráp bộ dàn mới.
Túm lại muốn cảm nhận được cái sướng của đi xe máy thì phải đạp xe đạp đến mòn yên đã. Tiền ít đi xe đạp cái đã.

quá chuẩn rồi, ko biết bác chủ đã quyết chưa nhỉ !!!

Dorillin

Member

z5500 xem film rất đã, thích thì hốt khỏi lăn tăn

camry2006

Member

Tầm 7 triệu Logitech z5500 hay dàn second hand (nếu biết chọn) hơn chỉ để xem phim, các bác tư vấn giùm em!

Em thì ở Hải Phòng, muốn đi off HD và Audiovnclup với các bác quá mà nhiều lúc không có thời gian, em thì cũng mới mê HD thôi, đang định đầu tư một bộ âm thanh về xem phim (vì bộ music em có bộ ghẻ rùi) không biết chọn theo hướng nào mà tài khoản chỉ có vậy.

Biết rằng chơi thì phải theo nhưng em chỉ muốn so sánh giữa 2 loại trên chất của bộ nào hơn.

Logitech z5500 thì rễ kiếm, các tiêu chuẩn đủ xem phim HD. Về em cắm vào optical trên sound onkyo se-150

Còn dàn dân dụng 2nd thì tìm sẽ vất vả hơn nhiều tìm kiếm và phối ghép đủ thứ như Receiver, loa sub, front, center, rear .... (phương án em sẽ nhờ người đã chơi chọn)

Em dùng nguồn PC để xem phim.

Mong các bác chỉ giáo!

Bác đã chọn được em nào chưa, nếu chưa thì cứ như trên nhé, Z5500 cứ thế mà táng khỏi suy nghĩ.
Bác chọn phương án 2nd hên xui lắm, nếu Bác là dân nghiệp dư, quá nhiều cách để biến Bác thành gà. Hơn nữa chơi hàng 2nd dễ bị dụ phát sinh lắm.
Chúc Bác sớm chọn được bộ dàn.

Bên trên