Sony theo chân Google phát triển kính AR

terabyte

Banned
Với việc Google bắt tay vào nghiên cứu Project Glass, Sony cũng có con bài riêng của mình là AR. Nghe có vẻ lạ nhỉ! Sự thật là chúng có cùng một mục đích và công nghệ cũng không có gì khác biệt.

Bạn xem phim khoa học viễn tưởng có để ý thấy người ta thường đeo một chiếc kính nhỏ có khả năng hiển thị thông tin hay không? Google và Sony đang phát triển nó đấy.

Mục tiêu của nghiên cứu này là chế tạo ra một máy tính có thể đeo vào mắt. Thông tin sẽ được hiển thị trên tròng kính trong suốt tương tự như màn hình hiện tại và pin được giấu trong gọng kính. Chiếc kính này sẽ giao tiếp bằng kết nối 3G hoặc 4G. Nếu thành công, bạn chỉ cần nhìn vào mắt nhau là có thể trao thông tin một cách thoải mái. Tiện lợi quá phải không!

Google đã tiến khá xa

Trong khi Sony chỉ mới ra hình vẽ phác thảo cấu hình​

So với thiết kế của Google chỉ dựa hoàn toàn vào sóng, Sony trang bị thêm cho AR một đèn tín hiệu. Đèn này sẽ giúp bạn có thể kết nối với các thiết bị khác bằng ánh sáng, tương tự như giao tiếp hồng ngoại của các remote hiện nay. Tera nghĩ càng nhiều lựa chọn thì sẽ càng tốt cho người sử dụng.

Công nghệ này vẫn còn đang trong giai đoạn sơ khai, chưa có nhiều thông tin chính xác. Liệu Sony có theo kịp không?

Theo techradar

thuphuongan

Ðề: Sony theo chân Google phát triển kính AR

mai mốt mỗi người đều đeo một cái kính quay chụp suốt ngày chắc paparazzi hơi nhiều đây, cộng đồng mạng càng xem được nhiều clip độc hàng :))

tony3108

Mới là concept
Chắc còn lâu lắm mới bán.

VThanhgtvt

Well-Known Member

mai mốt mỗi người đều đeo một cái kính quay chụp suốt ngày chắc paparazzi hơi nhiều đây, cộng đồng mạng càng xem được nhiều clip độc hàng :))

Những người giàu trí tưởng tượng, đều nghĩ như bác đấy nhỉ!!!!!

seoseoer86

vẫn chưa công bố cái gọi là chính thức nhỉ bác terabyte nhỉ giờ lại đên ông sony này bao giờ ra chính thức thì mới tin đc

terabyte

Banned

vẫn chưa công bố cái gọi là chính thức nhỉ bác terabyte nhỉ giờ lại đên ông sony này bao giờ ra chính thức thì mới tin đc
Chủ yếu là 2 hãng này dằn mặt nhau thôi chứ sự thật ra sao thì Tera cũng không rõ. Chỉ biết là Google đưa ra người mẫu rất là hoành tráng trong khi Sony chỉ có cái hình vẽ!

tacunguma

Member

Đã nhỉ, mai mốt có cái này thì mấy anh nào nhát gái không dám nói thẳng câu: "Anh Yêu Em" thì chỉ việc đeo kính vào, nhìn vào mắt nàng và truyền tình yêu của mình vào đôi mắt ấy là xong, hehehe . . . rất hợp với tớ . . .!

Bên trên