Sony: 'LED của Samsung không có gì mới'

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

buihung

Administrator
Khi Samsung vừa tung ra loạt TV LED, nhiều người lầm tưởng với công nghệ OLED và khiến Sony phải giải thích.

Hãng điện tử Nhật Bản tiên phong trong công nghệ màn hình diode phát sáng hữu cơ OLED tổ chức cuộc họp ở Australia để làm sáng rõ LED và OLED.

TV LED được nhiều hãng sản xuất, trong đó có Samsung.

"Nhiều người tiêu dùng nghĩ họ mua TV LED nghĩa là mua TV OLED. Thực ra TV LED của Samsung chỉ là TV LCD dùng đèn LED chiếu hậu thôi", Paul Colley, Giám đốc truyền thông của Sony, giải thích. "Hiện chỉ có một TV OLED trên thị trường của chúng tôi là XEL-1".

Đại diện Sony cho hay TV LED không có gì mới và họ đã tung ra loại sản phẩm này từ 5 năm về trước, đến nay tới thế hệ thứ 4.

Hiện TV LED của Samsung bán tại Việt Nam có giá 35-45 triệu đồng, từ cỡ 40 inch trở lên, cho hình ảnh khá bóng mượt. TV OLED còn trong giai đoạn phát triển và mới chỉ có một mẫu XEL-1 ở thị trường nước ngoài với cỡ chỉ 11 inch nhưng giá lên tới 2.500 USD (44,3 triệu đồng), cho hình ảnh sáng rực rỡ và tiết kiệm điện.
Nguồn: http://sohoa.vnexpress.net/SH/Hinh-anh/2009/05/3B9B0089/

snuck

Ðề: Sony: 'LED của Samsung không có gì mới'

thế này là tranh cãi nhiều rồi.Càng hay,đón đọc thêm tin,nhưng mà số hoá hay cío những bài kiểu cài cắm,nên nói thực là cảm thấy không ưa lắm.Chắc search trên gúc thôi.
Mà bên Sony máu nhỉ,dám đập thẳng vào Samsung,thế này thì cuộc chiến mạng với quảng bá sẽ tiếp tục dài dài ồn ào thôi.
Mà LED với OLED khác nhau mà,sao lại "nhầm" nhỉ,đúng là lắm trò,bèo bọ lôi ra.
Càngcãi nhau thì càng có sản phẩm ngon,giá càng down.hé hé.tiếp tiếp

adfadf

thế này là tranh cãi nhiều rồi.Càng hay,đón đọc thêm tin,nhưng mà số hoá hay cío những bài kiểu cài cắm,nên nói thực là cảm thấy không ưa lắm.Chắc search trên gúc thôi.
Mà bên Sony máu nhỉ,dám đập thẳng vào Samsung,thế này thì cuộc chiến mạng với quảng bá sẽ tiếp tục dài dài ồn ào thôi.
Mà LED với OLED khác nhau mà,sao lại "nhầm" nhỉ,đúng là lắm trò,bèo bọ lôi ra.
Càngcãi nhau thì càng có sản phẩm ngon,giá càng down.hé hé.tiếp tiếp

Mình thấy SONY chẳng nói sai cái gì cả???

vkc

Well-Known Member

May mắn thật, tớ mà không phải là memb của HDvietnam.com là nhầm rùiX_X

sieucan

Active Member

Sony to mồm như con đĩ già, giỏi thì bán TV LED vào thị trường VN với giá cạnh tranh so với Samsung đi. Không có Samsung thì biết bao giờ mới có LCD để dùng, mà hàng Sony và Samsung nằm trong hai phân khúc thị trường khác nhau cơ mà, họp báo làm quặc gì nhỉ.

Rất HD:-&:-&:-&

8quocte

Đợi khi pana ra ODLED 40inch vào năm tới coi Sony nói sao..hahha...kểu này sony chết cứng....

casperkid

Rất HD:-&:-&:-&

Bác tìm giúp em TV LED nào của Sony và so sánh đi, ra đời cách đây 4 năm rồi mà có thấy bán đâu. Em thì cũng toàn dùng đồ Sony dù nó đắt nhưng xắt ra miếng, có LED của Sony thì cũng làm cái nhưng nó bảo ra cách đây 4 năm rồi mà có quặc đâu làm em lỡ mua con Sony KLV-46W300 cả đống xèng mà hình ảnh so với SAMSUNG UN46B7000 như vịt so với thiên nga với chỉ bằng 2/3 giá tiền.

lggood

Banned

sao mà nhằm dc ta? nói rỏ là bóng dèn hình LED mà chứ có nói OLED đâu.

nvmy

Well-Known Member

Bác tìm giúp em TV LED nào của Sony và so sánh đi, ra đời cách đây 4 năm rồi mà có thấy bán đâu. Em thì cũng toàn dùng đồ Sony dù nó đắt nhưng xắt ra miếng, có LED của Sony thì cũng làm cái nhưng nó bảo ra cách đây 4 năm rồi mà có quặc đâu làm em lỡ mua con Sony KLV-46W300 cả đống xèng mà hình ảnh so với SAMSUNG UN46B7000 như vịt so với thiên nga với chỉ bằng 2/3 giá tiền.

Làm gì mà bác văng cục văng hòn ghê thế? :D
SONY nó có hay nói phét như dân mình đâu!
Đây này, model 2005 Sony QUALIA 005 - QUALIA 005 is the world's first LCD flat-panel television equipped with a TRILUMINOS ™ LED Backlight System

Hàng mới bác xem thêm ở đây http://www.displayblog.com/2008/08/14/sony-kdl-55x4500-55-lcd-tv-with-rgb-led-backlight/

Chẳng qua giá cao quá, nó tưởng VN không có ai mua được nên nó không oánh về VN bán thôi, chứ nó mà biết VN có bác casperkid thì lại khác. Bác cũng đừng lấy thế làm tự ái! :D

aricalum

LED đọc là le't ( đèn lét,nhớ ngày xưa làm cái dàn đèn cho em yêu quá )
OLED đọc là Ồ le't ( olê ồ lế ồ lề.....the cup of life )

Nhầm à......khó tin quá......
"Nhiều người tiêu dùng nghĩ họ mua TV LED nghĩa là mua TV OLED. Thực ra TV LED của Samsung chỉ là TV LCD dùng đèn LED chiếu hậu thôi"
chắc dùng phần mềm dịch quá, starin through my rearview
vâng ạ.kính lậy các anh phóng viên ngồi văn phòng

superman

sory dang xai` dt ko post tieng' viet dc
Bac' j` o? tren a' noi' chuyen can? than ti',nam 2005 sony ko nhap mi' cai' doa' ve cung~ pai?,tai luc' doa' danh so' ban' LCD tai viet nam chua coa' cao nhu bay gio` dzi' lai LCD binh` thuong` huj` doa' gia' cung~ tren troi` zoi` ma` cua? noa" them cai' led nua~ duong nhien mac' nen ko dam' nhap ve vn zoi`

Lemithful

Active Member

bác có thành kiến với sony quá rồi ss được cái độ tương phản vãi hàng làm cho mấy bác ham đẹp hay gọi là màu mè thix thôi bác xem cái chủ đề này http://www.hdvietnam.com/diendan/60...sony-va-samsung-nam-2011-vo-chem-cac-bac.html giúp em rồi ra ý kiến nc như bác có ngày thật ( mất vệ sinh ghê)

symphony

Well-Known Member

bác có thành kiến với sony quá rồi ss được cái độ tương phản vãi hàng làm cho mấy bác ham đẹp hay gọi là màu mè thix thôi bác xem cái chủ đề này http://www.hdvietnam.com/diendan/60...sony-va-samsung-nam-2011-vo-chem-cac-bac.html giúp em rồi ra ý kiến nc như bác có ngày thật ( mất vệ sinh ghê)

Chủ đề giữa TV Samsung và Sony bên box hình ảnh có rất nhiều. Bác có thể sang đó bình luận.

Em mạn phép đóng cái này lại kẻo lại có nhiều chuyện không hay ạ.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên