Samsung công bố doanh thu kỷ lục

symphony

Well-Known Member
Samsung Galaxy Tab

Theo thông tin từ Reuters, Samsung Electronics vừa công bố doanh thu kỷ lục cho quý 1 của năm 2012 với 5,1 tỷ USD, tăng gần gấp đôi so với cùng quý của năm ngoái. Hai mặt hàng mang về doanh thu nhiều nhất là điện thoại thông minh và máy tính bảng.

Đây là một bước tiến thần kỳ nếu như bạn biết rằng Samsung đã vươn lên trở thành hãng điện thoại hàng đầu thế giới với ⅕ thị phần từ con số 3% thị phần của năm 2009. Không chỉ sản xuất các thiết bị di động, hãng điện tử Hàn Quốc còn là nhà cung cấp màn hình chủ yếu cho một số hãng khác như Apple, HTC...

Hiện tại, Samsung là thương hiệu công nghệ đắt giá nhất của Châu Á, tổng tài sản của hãng được ước tính là 191 tỷ USD, và với đà phát triển như thế này thì con số sẽ tiếp tục tăng lên chóng mặt trong tương lai.

Theo Reuters

Lemithful

Active Member
Ðề: Samsung công bố doanh thu kỷ lục

mẹ ơi hàn quốc vãi chưởng vn mìh nhìn lại xót vô bờ bến!

anhtuanngoc

Well-Known Member

Thế mới thấy người châu Á mình cũng nhiều thứ để tự hào chứ

son_omegamart3

GDP của Hàn Quốc vài năm gần đây tăng chóng mặt. Nhớ lại hồi 1998 xem phim Trái tim mùa thu đã thấy cái TV to tổ chảng, xe ô tô nhan nhản @@, hơn chục năm rồi mới thấy phổ biến ở VN @@

loha999

Member

Các hãng Hàn mạnh hơn Nhật rồi...
Hàn vs Nhật lại đang căng thẳng...

meomatto

Active Member

Fan Sony lại buồn ơi là buồn rồi. Fan SS thì lại vui ơi là vui. Trái ngược thật. hichic

theoldman

Doanh số Samsung dự kiến còn tiếp tục tăng sau buổi giới thiệu Samsung Galaxy S3 vào ngày 22/05/2012 tới đây. Chúc mừng Samsung đã có sự khởi đầu thuận lợi trong năm 2012.

7978521

Member

bọn HQ hay thiệt hèn gì tui cứ thấy con gái VN lấy chồng HQ

bladies

Active Member

công nghệ HQ thì đỉnh rồi...nhưng trai HQ toàn lũ tâm thần...em đọc báo mà thấy lạnh người

Tâm thần thế mà một số bộ phận phụ nữ nước mình bỏ trai Nội đi lấy trai Hàn đó bác ... thế mới buồn ... :-/

Nói chung là samsung là hãng sản xuất nhiều hàng đẹp nhưng chất lượng xuống cũng rất nhanh .:-/

Tâm thần thế mà một số bộ phận phụ nữ nước mình bỏ trai Nội đi lấy trai Hàn đó bác ... thế mới buồn ... :-/

Theo em thì Samsung cũng là 1 hãng tương đối về công nghệ nhưng so với Nhật Mỹ hay Đức thì còn thua xa , được cái thời trang hơn và phù hợp tâm lý người tiêu dùng còn dùng SS thì ghét nhất điện thoại pin cực kém còn TV lại hơi bị yêu vì chức năng hiện đại + giá hợp lý .

Phụ nữ Việt Nam mình thích lấy trai hàn vì bị ảnh hưởng phim ảnh thấy trên phim chị em được bảo vệ tốt , cãi mẹ chồng vô tư , vợ nói 1 câu chồng nghe răm rắp , lỡ có bị ung thư hay máu trắng thì được chăm sóc tận tình còn lâu mới chết vv....và vv.....lúc lấy mấy thằng thành phố lớn như Seoul hay Incheon chẳng hạn thì còn đỡ chứ mấy thằng ở huyện hay xã trên đất hàn nó đánh cho vỡ mặt rồi kêu ca chẳng ai bênh được >>> khổ . Người Việt mình có lấy nhau mà chồng đánh vợ còn nhẹ nhẹ tay chứ bọn Hàn nó phang thật lực , đọc báo thấy chúng nó đánh công nhân Việt Nam mình ngay trên đất Việt mà ức , em mà gặp mấy thằng đấy kiểu gì cũng cho chúng nó cái xẻng vào đầu .

andyho90

chúc mừng samsung !! ... càng ngày càng có danh tiếng nhỉ

chenzenvl

Well-Known Member

Theo em thì Samsung cũng là 1 hãng tương đối về công nghệ nhưng so với Nhật Mỹ hay Đức thì còn thua xa , được cái thời trang hơn và phù hợp tâm lý người tiêu dùng còn dùng SS thì ghét nhất điện thoại pin cực kém còn TV lại hơi bị yêu vì chức năng hiện đại + giá hợp lý .

Phụ nữ Việt Nam mình thích lấy trai hàn vì bị ảnh hưởng phim ảnh thấy trên phim chị em được bảo vệ tốt , cãi mẹ chồng vô tư , vợ nói 1 câu chồng nghe răm rắp , lỡ có bị ung thư hay máu trắng thì được chăm sóc tận tình còn lâu mới chết vv....và vv.....lúc lấy mấy thằng thành phố lớn như Seoul hay Incheon chẳng hạn thì còn đỡ chứ mấy thằng ở huyện hay xã trên đất hàn nó đánh cho vỡ mặt rồi kêu ca chẳng ai bênh được >>> khổ . Người Việt mình có lấy nhau mà chồng đánh vợ còn nhẹ nhẹ tay chứ bọn Hàn nó phang thật lực , đọc báo thấy chúng nó đánh công nhân Việt Nam mình ngay trên đất Việt mà ức , em mà gặp mấy thằng đấy kiểu gì cũng cho chúng nó cái xẻng vào đầu .

lạy pác... cho cái xẻng vào đầu rùi pác ngồi bóc lịch dài hạn :| làm gì có thông tin phụ nữ VN thích lấy trai Hàn nhỉ :p có chăng thì là 1 bộ phận thích lấy trai giàu thôi :D

andyho90

chúc mừng samsaung, càng ngày càng bành trướng nhỉ ^^

kei202

Member

Các doanh nghiệp Hàn Quốc ngày càng ăn nên làm ra nhỉ.Ra đường phố VN giờ xe oto HQ nhan nhản ra,mẫu mã phong phú và lại vừa tiền nữa...:D

Topol-M

Nhìn người lại nghĩ đến ta, bao giờ ta được như họ nhỉ, buồn cho nền CN nước nhà quá mà không làm gì được.#-o

chenzenvl

Well-Known Member

Nhìn người lại nghĩ đến ta, bao giờ ta được như họ nhỉ, buồn cho nền CN nước nhà quá mà không làm gì được.#-o

người ta đâu phải tự lực đi lên muh ham hố :) cũng như dân nước họ sống có sung sướng hay không :D nói chung trước khi phán xét nên xem xét lại về điều kiện, lịch sử...

huynhanh1

Well-Known Member

công nghệ HQ thì đỉnh rồi...nhưng trai HQ toàn lũ tâm thần...em đọc báo mà thấy lạnh người
nước nào cũng vậy bạn ơi , có người này người kia , bạn có chắc vn không có như vậy không? báo tự do thì tui nó kiếm chuyện để làm mà

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 10:55:32 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 10:55:01 PM ----------

nước nào cũng vậy bạn ơi , có người này người kia , bạn có chắc vn không có như vậy không?

Bên trên