RX-V465 không nhận tín hiệu HDMI

yamaha465

Các bác giúp em với. Em kết nối HDMI từ K200 vào RX-V465 nhưng RCV không nhận được tín hiệu âm thanh gì cả. Em đã setup HDMI on trên K200 và chọn RAW cho các định dạng rồi. Trên RCV em chỉ thấy hiện lên mỗi dòng chữ HDMI nhỏ màu đỏ và hiển thị dòng chữ " DECODER OFF". Nếu em dùng kết nối optical thì âm thanh ra bình thường. Cảm ơn các bác.

binhbethd

Ðề: RX-V465 không nhận tín hiệu HDMI

Bác đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trong option của RXV 465 nhé. Nhà bạn tôi cũng dùng con này, chỉnh mãi mới được. Dùng tốt, hình và tiếng qua HDMI chuẩn lám. Xem phim đã đời. kekeke. Không liên quan đến K200 của bác đâu.

yamaha465

vác ra em nào :) chẩn bịnh dùm cho

Em mà ở gần bác em vác ra ngay, bác ở HCM phải không, em thì lại ở HN. Em cũng đã đọc hướng dẫn sử dụng rồi nhưng chỉnh vẫn không được, hay tại tiếng anh của em ko tốt nên có thể có chỗ không hiểu. Bác nào đã setup đc rồi hướng dẫn giúp em với. Em đang muốn nghe thử DTS-MA, và TRUE-HD.

lehoang40

Em mà ở gần bác em vác ra ngay, bác ở HCM phải không, em thì lại ở HN. Em cũng đã đọc hướng dẫn sử dụng rồi nhưng chỉnh vẫn không được, hay tại tiếng anh của em ko tốt nên có thể có chỗ không hiểu. Bác nào đã setup đc rồi hướng dẫn giúp em với. Em đang muốn nghe thử DTS-MA, và TRUE-HD.

Con K200 của bác không cho xuất DTS MA raw đâu mà đòi nghe :))

sơnhảiaudio

em post sai, xin lổi mấy bác :D

Chỉnh sửa lần cuối:

vietrung

Active Member

Chuyên gia về Yamaha nè:Bich Van Home Cinema
Tel: 0903868940.
Add: 127 Nguyễn Văn Công, P.3, Q. Gò Vấp, TP.HCM.
Acc: 0251001826796 - Huỳnh Thị Bích Vân - Vietcombank VCB - Chi Nhánh Bình Tây.
Xin phone cho BV trước khi đến. Xin cảm ơn!

bác lộn ko vậy, c.BV chuyên về pi mừ, gọi hỏi tùm lum coi chừng... :D

yamaha465

Không có bác nào giúp em sao?:(:)(:)(:)(:)(( Có lẽ em phải kiểm tra từng thứ một thôi, hy vọng bệnh nhẹ nhàng ở cái dây, chứ mà do thiết bị thì nhọc em lắm.

bimbim06

Active Member

Không có bác nào giúp em sao?:(:)(:)(:)(:)(( Có lẽ em phải kiểm tra từng thứ một thôi, hy vọng bệnh nhẹ nhàng ở cái dây, chứ mà do thiết bị thì nhọc em lắm.

Nó có ra hình ảnh ko bác, nếu có hình ảnh rồi thì bác lấy remote của K200 chỉnh volume của nó lên, khả năng vấn đề ở đấy.

yamaha465

Nó có ra hình ảnh ko bác, nếu có hình ảnh rồi thì bác lấy remote của K200 chỉnh volume của nó lên, khả năng vấn đề ở đấy.

Dạ có hình nhưng vẫn ko có tiếng ạ, mặc dù em đã cho volume lên +15 trên K200.~X(

Bên trên