Robot hình nhân ngồi trên vai trò chuyện với bạn, Hay đấy!

Angus_Bert

Film critic
Có bao giờ bạn nói chuyện với gấu qua điện thoại và than vãn rằng tình ta cách xa nhau quá không? Vậy đó chính là vấn đề mà con robot nhỏ này sẽ giải quyết, bằng cách biến hóa thành một người bạn nhỏ như Jiminy Cricket ngồi trên vai bạn, trừ việc đưa ra lời khuyên.

Được điều khiển bằng một hệ thống trợ lực trông rất dữ dằn phía sau lưng – thứ sẽ tạo ra cử động cho robo – chú hình nhân này có hàng tá cả cảm xúc trong đầu, cơ thể, và tay gíup nó có thể biểu diễn rất nhiều động tác của người mà bạn đang nói chuyện với. Ờh, để tôi chú thích thêm, để robot có thể diễn tả lại chính xác hành động thì nguời mà bạn trò chuyện phải mặc một bộ đồ có chức năng ghi lại hình ảnh động tác nữa.

Phải nó là thứ này thực sự hay ho hay kì quặc với tất cả những ai đang đọc tin này, có người cũng sẽ đảm bảo rằng nó sẽ mãi chỉ ở giai đoạn nghiên cứu. Nếu như bạn thực sự mong rằng một ngày nào đó thì sự thay thế này sẽ giúp chia sẻ những chuyến đi tuyệt vời với bạn của mình, thôi thì mua cho nguời ta một chiếc vé máy bay để họ cùng bạn trải nghiêm luôn đi cho rồi vậy.

[video=youtube;V7O2t9eQC-4]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=V7O2t9eQC-4[/video]​

Cái này thay Video Call chuẩn luôn :D

Chú thích: Jiminy Cricket là chú dế trong phim Pinochio của Disney năm 1940 (Google phát biết luôn ấy mà)

Theo Gizmodo

KienShark

Banned
Ðề: Robot hình nhân ngồi trên vai trò chuyện với bạn, Hay đấy!

haha con robot nầy mà chỉ bảo được đề hôm nay về bao nhiêu thì mình tậu luôn

ab9742

Member

Nc với nó riết chắc tự kỷ lun wá :))

muaban_congnghe

ocn này đáu vật dc ko nhỉ [-X

zainpose

Member
Robot càng ngày càng hiện đại phản ánh mức độ phát triển như vũ bão của công nghệ và tự động hóa.

iPhoenix

Member

Kiếm con sextoy còn sướng hơn lại rẻ hơn nữa chứ :))

allway

Well-Known Member

Ra quán còn rẻ hơn nữa, các em nhiệt tình và hết sức...

Bên trên