RAM G.Skill TridentX được đề cử giải thưởng Edison 2013

terabyte

Banned
G.Skill, hãng sản xuất RAM và SSD khá nổi tiếng tại thị trường Việt Nam và thế giới, vừa tự hào công bố dòng bộ nhớ DRR3 Trident X được đề cử trong giải thưởng về công nghệ Edison 2013.

Kể từ năm 1987, giải thưởng Edison đã ghi nhận và vinh danh những sản phẩm, dịch vụ và doanh nhân mới nổ bật nhất trên đất Mỹ. Lấy tên theo nhà bác học thiên tài Thomas Alva Edison (1847-1931), người đã được cả nước Mỹ và cả thế giới phải khâm phục khi nắm giữ tới 1094 bằng phát minh, giải thưởng này là biểu tượng của sự kiên trì và tính cách tuyệt vờ của edison cũng như những đóng góp cho sự phát triển của xã hội.

G.Skill TridentX Series DDR3 Memory được đề cử giải bộ nhớ RAM có tốc độ nhanh nhất thế giới khi đạt cột mốc 3,900 MHz (tốc độ trung bình của các thanh DRR3 hiện nay chỉ vào khoảng 1,600 MHz).

Theo techpowerup

kasawaka

Member
Ðề: RAM G.Skill TridentX được đề cử giải thưởng Edison 2013

Thật ấn tượng cả về hiệu năng lẫn thiết kế

jacks_ak47

Member

ram này thị trường việt thấy ít sài hay sao mà lạ quá. ko biết giá có max ko?

terabyte

Banned

Dòng TridentX này chuyên cho dân OC nên bác ít thấy cũng là bình thường thôi. Phiên bản 8 GB bus 2,400 MHz, CAS 10 của nó tại Việt Nam có giá khoảng 2 triệu.

phi2500

Member

Ram Gskil mà bảo lạ thì những hãng Ram như OCZ, Patriot, Mushkin thì chắc nói là nó ko có trên thế giới quá

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: RAM G.Skill TridentX được đề cử giải thưởng Edison 2013

Dòng TridentX này chuyên cho dân OC nên bác ít thấy cũng là bình thường thôi. Phiên bản 8 GB bus 2,400 MHz, CAS 10 của nó tại Việt Nam có giá khoảng 2 triệu.

Ram này xài ngon và ổn định không các bác ? Em định sắm cặp 2x4GB DRAM 3, xung 1600Mhz thôi....

dune-hd

G.Skill TridentX Series DDR3 Memory được đề cử giải bộ nhớ RAM có tốc độ nhanh nhất thế giới khi đạt cột mốc 3,900 MHz (tốc độ trung bình của các thanh DRR3 hiện nay chỉ vào khoảng 1,600 MHz).

Có con main nào đáp ứng được xung nhịp này chưa nhỉ. Khủng quá!

Cái này chắc chuyển sang DDR4 hợp lý hơn :D

phi2500

Member
Ðề: Re: Ðề: RAM G.Skill TridentX được đề cử giải thưởng Edison 2013

Ram này xài ngon và ổn định không các bác ? Em định sắm cặp 2x4GB DRAM 3, xung 1600Mhz thôi....

nếu mua về dùng DF thì mua Gskill sniper hay RIPJAWS đc rồi, chùng nào OC RAM thì hãy mua

retryvuhuy

Chắc có thêm hạn mục về giá nên em này được giải chứ so với Dominator Plantium thì thua xa.

Ðề: Re: Ðề: RAM G.Skill TridentX được đề cử giải thưởng Edison 2013

Dòng Ram được giới thiệu thì đặc trị riêng thôi bác ơi! Dùng cho lap bác cứ làm một cặp của Samsung, Hynix cho nó lành :)

Bên trên