Ổ USB 128 GB

vinhannghia

Ổ USB 128 GB

Lần đầu tiên trên thế giới, thiết bị lưu trữ qua cổng USB có dung lượng lên đến 128 GB. Đó là sản phẩm của hãng Kingston với tên gọi DataTraveler 200.
Với những người thường xuyên dịch chuyển và cần mang theo nhiều dữ liệu để làm việc thì loại đĩa USB này quả là cần thiết. (Theo geeky-gadgets)

Nguồn: http://www.thanhnien.com.vn/news/Pages/200925/20090620223347.aspx

Em thì đã có ổ lưu động rồi nên thấy cũng không cần cái ổ này lắm.
Mod lập cho một cái bình chọn xem có bác nào cần cái này

duongbaba

Active Member
Ðề: Ổ USB 128 GB

Theo tớ đoán chừng 3 năm nữa thẻ nhớ SD dung lượng 4TB sẽ rất phổ biến. Tha hồ mà chép HD. Ráng chờ xem sao...

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Theo tớ đoán chừng 3 năm nữa thẻ nhớ SD dung lượng 4TB sẽ rất phổ biến. Tha hồ mà chép HD. Ráng chờ xem sao...

Theo tớ đoán chừng 3 năm nữa phim HD-3D và UltraHD sẽ rất phổ biến. Thẻ nhớ SD dung lượng 4TB copy được có vài phim. Ráng chờ xem sao...

howtomiss

Member

Theo tớ đoán chừng 3 năm nữa phim HD-3D và UltraHD sẽ rất phổ biến. Thẻ nhớ SD dung lượng 4TB copy được có vài phim. Ráng chờ xem sao...

Đến lúc đó không biết a Chip sẽ mua dàn nào để chơi cái UltraHD ấy, hãy chờ xem

congduale

Ổ USB 128 GB

Lần đầu tiên trên thế giới, thiết bị lưu trữ qua cổng USB có dung lượng lên đến 128 GB. Đó là sản phẩm của hãng Kingston với tên gọi DataTraveler 200.
Với những người thường xuyên dịch chuyển và cần mang theo nhiều dữ liệu để làm việc thì loại đĩa USB này quả là cần thiết. (Theo geeky-gadgets)

Nguồn: http://www.thanhnien.com.vn/news/Pages/200925/20090620223347.aspx

Em thì đã có ổ lưu động rồi nên thấy cũng không cần cái ổ này lắm.
Mod lập cho một cái bình chọn xem có bác nào cần cái này

mấy em 64GB coi bộ mềm hơn nhiều, chỉ khoảng ~100USD

có kiểu lưu trữ mới (ghi thẳng đứng & dữ liệu sát nhau hơn cả la-de xanh do 2 nhà khoa học người Úc phát triển) sẽ tiết kiệm dung lượng hơn!

tvip

Member

Em nghĩ nếu là ổ USB dung lượng lớn thì tốt rồi có điều em mua 1 cái có 8G thôi nhưng mỗi lần cho vào máy khác phải quét vius mất thời gian khá lâu vì nhiều dữ liệu mà.

hbc

Moderator

Cứ mỗi 2 năm tốc của các con chip và dung lượng lưu trữ của chúng sẽ được tăng lên gấp 2,5 lần (theo thuyết công nghệ...)

dragonlee

Well-Known Member

http://news.cnet.com/8301-17938_105-10265908-1.html

Giá em này cao ngất ngưởng (546USD cho sàn phẩm 128GB) mà USB thì xác xuất hư hỏng và thất lạc rất là cao. Mua 1 em external HDD 160GB cho nó an lành và kinh tế tuy hơi cồng kềnh chút đỉnh so với USB nêu trên. Thân.

Bác nói chuẩn ko cần chỉnh, với giá đó rất nhiều ổ Ex nhỏ như bao thuốc, và mỏng bằng 1/2. Không biết các bác thế nào chứ em thì chọn phương án Ex.

Haihard

Member

Lúc đó chắc Seagate sẽ ra đời loại 1500TB. Em cũng ráng chờ xem phim hồi đó kết quả thế nào. Bây giờ anh em mình để râu 0.1cm chắc đến lúc đó râu dài 10cm. :p:-q

92thaiha

Chắc cũng còn khá lâu nữa thẻ nhớ 1TB mới xuất hiện và phổ biến chứ đừng nói đến 4TB các bro ạ, còn nhớ năm 2007 thì các hãng không sản xuất 256MB nữa, năm 2008 thì thôi SX dung lượng 512MB tuy nhiên năm 2009 do giá kinh tế khủng hoảng, 1 số hãng SX Flash hy sinh nên mãi vẫn chưa giết được 1GB, giá 2GB -4GB năm 2009 còn đắt hơn 2008

Ráng chờ xem, 3 năm nữa thì thẻ nhớ 1TB ...còn chưa có đâu :D

havu

Bác nói chuẩn ko cần chỉnh, với giá đó rất nhiều ổ Ex nhỏ như bao thuốc, và mỏng bằng 1/2. Không biết các bác thế nào chứ em thì chọn phương án Ex.

Mình thấy cần phải chỉnh, 1 đàng dữ liệu ghi lên phiếm đĩa và 1 đàng lưu trên flash, cái flash ngon hơn chứ.

tunggiao

Member

Công nghệ thì luôn phát triển, riêng em chẳng dám mong xa, chỉ ước HDD 2TB giá hạ bằng HDD 1.5TB bây giờ. Khả năng lưu trữ của em cứ lót tót chạy theo sau số phim HD sưu tầm mãi, riết mệt quá :(

Bên trên