Nhờ tư vấn vơi ngân sách nhỏ!!!!!!!!!!!!

EM mới mua con SS LA40B550 đang định sắm dàn HT nhờ các bác tư vấn hộ một dàn tầm 5-7t vì em còn đi học ko muốn đầu tư lớn.HE HE:)):)):)):))

quynhnet

Banned
Ðề: Nhờ tư vấn vơi ngân sách nhỏ!!!!!!!!!!!!

Tui là kẻ không biết gì, chỉ có vài lời góp thế này.

Nếu bạn rành về audio thì chọn 1 bộ secondhand, receiver 5.1 khoảng 80w/kênh: 3 triệu. Còn 4 triệu thì mua trước 1 cặp loa front. Từ từ tính thêm.

Nếu bạn mới bắt đầu tập chơi thì nên quất đồ mới hết, vừa được BH, vừa học nghe. Đành phải đánh đu với thương hiệu nổi tiếng thôi. Tôi mới làm 1 bộ như sau:

Receiver Marantz SR3053: 6.5 triệu (Phan Khang)

Complet 5.1 Yamaha 210 : 10.900.000 đ

Xem film, nghe nhạc khá tuyệt so với cái tai của tui. Thế là ổn, khỏi lo bị mua hớ hoặc bị lừa đồ secondhand. Vài năm sau nghe chán thì up lên thôi.Bộ này cực hợp với LCD. Nhìn hoài ko chán.

Tui là kẻ không biết gì, chỉ có vài lời góp thế này.

Nếu bạn rành về audio thì chọn 1 bộ secondhand, receiver 5.1 khoảng 80w/kênh: 3 triệu. Còn 4 triệu thì mua trước 1 cặp loa front. Từ từ tính thêm.

Nếu bạn mới bắt đầu tập chơi thì nên quất đồ mới hết, vừa được BH, vừa học nghe. Đành phải đánh đu với thương hiệu nổi tiếng thôi. Tôi mới làm 1 bộ như sau:

Receiver Marantz SR3053: 6.5 triệu (Phan Khang)

Complet 5.1 Yamaha 210 : 10.900.000 đ

Xem film, nghe nhạc khá tuyệt so với cái tai của tui. Thế là ổn, khỏi lo bị mua hớ hoặc bị lừa đồ secondhand. Vài năm sau nghe chán thì up lên thôi.Bộ này cực hợp với LCD. Nhìn hoài ko chán.

Thực ra em chỉ xem các show Paris By Night, Nhạc giao hưởng, thỉnh thoảng mới xem phim ý mà.

quynhnet

Banned

Thực ra em chỉ xem các show Paris By Night, Nhạc giao hưởng, thỉnh thoảng mới xem phim ý mà.

Tui ở SG, bạn ở đâu vậy? Chúng ta có thể share nhạc giao hưởng và Thúy Nga đó. Tui chỉ có 1 ít down trên mega1280, ngoài ra thì có mấy chục đĩa gốc bạn tui mua giùm ở Mỹ, tui đã chụp hết bằng Magic Disc rồi chơi từ ổ cứng, nhưng chỉ là audio thôi.

onggia

Well-Known Member

Tìm cái AVR có DTS tầm 4M + 2 cặp bookshelf tầm 3M là có vẻ ổn rùi.

Tui ở SG, bạn ở đâu vậy? Chúng ta có thể share nhạc giao hưởng và Thúy Nga đó. Tui chỉ có 1 ít down trên mega1280, ngoài ra thì có mấy chục đĩa gốc bạn tui mua giùm ở Mỹ, tui đã chụp hết bằng Magic Disc rồi chơi từ ổ cứng, nhưng chỉ là audio thôi.

Minh ở Thái Nguyên bạn ạ.

viethung888

Well-Known Member

Bác cứ tìm mấy thằng AIO mà phang, nếu ko thì đành dùng phương án : kiến tha lâu đầy tổ vậy bác..

laminnova

Member

Hi, Where are u now?

namtrung04

Chào các bác !
Nghe lời "đường mật", em mua bộ HT Sony DAV DZ790K, về nhà thấy nó thiếu cái gì ấy và cuối cùng em không muốn dùng DVD RCV của nó nữa, mà chỉ muốn tận dụng 06 loa của nó. Nhờ các bác tư vấn hộ, với thông số kỹ thuật như sau thì 06 loa đó phù hợp với RCV nào:
144W x 5 + 280W = 1.000W
Front: 2 way, 2 driver + Passive radiator
Trở kháng: 3 ohms
Surround + Center: Full range Bass Reflex
Trở kháng: 3 ohms
Subwoofer: Bass Reflex
Trở kháng: 1.5 ohms
Mong các chỉ giáo, vì em mù tịt món này và kinh phí có hạn. Thanks!

ssonnui

bác namtrung04 cho em hỏi chút
bộ này nói chung là ổn tại sao bác lại bỏ cái RCV của nó đi để mua cái khác vậy
nếu bác muốn mua RCV khác cũng khó vì theo em biết RCV rời ko có trở kháng 1.5ohm và 3ohm.
nếu bác mua được cái RVC khác thì cái RCV của bộ sony bác để làm cái gì :-/

luanpham2303

các bác cho em hỏi là có loại headphone nào cho ra âm thanh thực để nghe những đĩa của hi-end ko?

onggia

Well-Known Member

các bác cho em hỏi là có loại headphone nào cho ra âm thanh thực để nghe những đĩa của hi-end ko?

Headphone Hiend còn cần phải có thêm cả cả cái headamp hiend nữa bác ạ cũng tầm vài ngàn chứ chả ít đâu.Tiền đó bác mua loa thường mà nghe em thấy vẫn hợp lý hơn.

Bên trên