Nhờ tư vấn để ghép Loa cho HT

deadmos

Mình đang có ý định làm 1 bộ xem phim ở nhà.Nhưng chưa biết cách cụ thể để ghép 1 bộ hoàn chỉnh.Mong các bạn tại diễn đàn này có kinh nghiệm tư vấn cho mình.
Hiện mình đang có :
AVR Harman Kardon 160
Loa cây : AR
Sub : B&W I1
Ý định ghép thêm
Loa trung tâm : Dermak của Đan mạch
Loa Near : Boss

Theo các bạn ghép như vậy đã ổn chưa. Mong góp ý thêm. Mới tập tọe nên còn chưa thông thạo.

qhuyqn

Member
Ðề: Nhờ tư vấn để ghép Loa cho HT

Nên ghép đồng bộ nhãn hiệu AR cho các loa còn lại với loa front đi bác, vừa đẹp mắt, vừa sướng tai...

vietrung

Active Member

Mình đang có ý định làm 1 bộ xem phim ở nhà.Nhưng chưa biết cách cụ thể để ghép 1 bộ hoàn chỉnh.Mong các bạn tại diễn đàn này có kinh nghiệm tư vấn cho mình.
Hiện mình đang có :
AVR Harman Kardon 160
Loa cây : AR
Sub : B&W I1
Ý định ghép thêm
Loa trung tâm : Dermak của Đan mạch
Loa Near : Boss

Theo các bạn ghép như vậy đã ổn chưa. Mong góp ý thêm. Mới tập tọe nên còn chưa thông thạo.

bộ HT của bác thập cẩm quá nhỉ, ko biết ráp vào hát hò ra sao!!! X_X

deadmos

Thú thực em mới tập chơi. Chưa rõ cách lắp ghép.Những thứ có sẵn nên muốn tập tọe chơi. Mong các bác chỉ giáo. Loa center và loa near dùng loại gì ghép với những thứ em đang có. Công suất loa Center và near có cần thiết hay ko???
Mong các bậc tiền bối đi trước giúp đỡ. Em ở Hà nội vào ngày cuối tuần, trong tuần làm Hải Phòng. Nên bác nào ở 2 địa điểm trên có thể tư vấn dùm e, để e có 1 bộ hoàn chỉnh để xem.
Trân trọng cảm ơn

Nghia_PMT

Well-Known Member

Loa rear hay còn gọi là loa Surround chứ ko fải near bác chủ thớt ơi.

deadmos

e viết nhầm.Các bác có cao kiến gì tư vấn dùm e

Bên trên