Nhờ các bác tư vấn !

DuyKhanh2005

Chào các bác , em mới tập tành chơi HD nên muốn nhờ các bác chỉ giáo 1 chút . Hiện em đang xài HD max -H1073 , ngoài cổng HDMI xuất ra thì còn có cổng Audio ra Analog -coxial-optial ,khổ nỗi Ampli nhà em thì chỉ có đường input là Analog và AC-3 (Ampli đời cũ, núm cơ ,được mỗi cái trâu và công suất khỏe 850w),loa thì em có bộ JBL hàng bãi 5.1 .
Vậy theo các bác là :
_Ngoài cách phải đầu tư 1 con ampli khác hoặc đầu HD khác thì có cách gì để có thể tận hưởng tối đa Audio khi chơi HD không ?
_Liệu có Box chuyển cổng đồng trục thành AC-3 không ?
_Hoặc em có thể lấy tín hiệu AC-3 từ Tivi xuống Ampli được không ( em đang xài con Samsung Plasma 42 inh 450B).
Mong các bác chỉ giáo , chân thành cảm ơn.

viethung888

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn !

Nếu có thể bác tham khảo bộ giải mã DTS từ nguồn ngoài lắp thêm theo em là OK.

Low-end Cafe

Nếu có thể bác tham khảo bộ giải mã DTS từ nguồn ngoài lắp thêm theo em là OK.

Mua thêm bộ đó thì mất nữa con AVR rồi ;)).
Bạn chủ bán lại Amp đó cho mình rồi thêm xiền mua cái mới đê @};-.
(cho xin model luôn nhé).

hdat

Chào các bác , em mới tập tành chơi HD nên muốn nhờ các bác chỉ giáo 1 chút . Hiện em đang xài HD max -H1073 , ngoài cổng HDMI xuất ra thì còn có cổng Audio ra Analog -coxial-optial ,khổ nỗi Ampli nhà em thì chỉ có đường input là Analog và AC-3 (Ampli đời cũ, núm cơ ,được mỗi cái trâu và công suất khỏe 850w),loa thì em có bộ JBL hàng bãi 5.1 .
Vậy theo các bác là :
_Ngoài cách phải đầu tư 1 con ampli khác hoặc đầu HD khác thì có cách gì để có thể tận hưởng tối đa Audio khi chơi HD không ?
_Liệu có Box chuyển cổng đồng trục thành AC-3 không ?
_Hoặc em có thể lấy tín hiệu AC-3 từ Tivi xuống Ampli được không ( em đang xài con Samsung Plasma 42 inh 450B).
Mong các bác chỉ giáo , chân thành cảm ơn.

Tìm cái AVR khác đi bác, còn cái amp cũ thì bác gả cũng được không thì để dành chơi 2CH cũng OK.

Bên trên