Newbie cần giúp đỡ về loa chơi HD

samlee

hiện tại,mình đang có dàn loa chỉ 2.1 altec lansing MX5021,nhưng nó ko có cổng optical..mình thì đang chơi HD qua PC và xem bằng LCD qua cổng HDMI..mình mới vừa mua thêm cál WD TV player định là dùng nó để xem HD thôi,ko cần qua pc nữa .. lúc kết nối xem phim ko có tiếng mới biết là pải có loa nào hổ trợ cổng optical mới nghe dc...
vậy cho mình hỏi có dây nào thay thế optical để xem và nghe dc ko..?minh nghe nói có dâychuyển đổi từ optical tới cổng autio khác thi pải?
hy vọng a em giúp đỡ

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Newbie cần giúp đỡ về loa chơi HD

hiện tại,mình đang có dàn loa chỉ 2.1 altec lansing MX5021,nhưng nó ko có cổng optical..mình thì đang chơi HD qua PC và xem bằng LCD qua cổng HDMI..mình mới vừa mua thêm cál WD TV player định là dùng nó để xem HD thôi,ko cần qua pc nữa .. lúc kết nối xem phim ko có tiếng mới biết là pải có loa nào hổ trợ cổng optical mới nghe dc...
vậy cho mình hỏi có dây nào thay thế optical để xem và nghe dc ko..?minh nghe nói có dâychuyển đổi từ optical tới cổng autio khác thi pải?
hy vọng a em giúp đỡ

Cái dây đấy tên đúng của nó là Receiver. Bạn cứ tìm mua đúng cái dây đấy là chơi được.

samlee

nhắm kiếm ra cọng dây có tên trên hem...
bác ấy đùa đó..ý bác ấy là mua cái AVR [reciever]
sau đó tính tiếp

hả..vậy cái cọng đó ko có hả..hic..chán vậy...có bác nào biết chỗ chỉ mỉnh cái nhe,.

tuananh12n

hiện tại,mình đang có dàn loa chỉ 2.1 altec lansing MX5021,nhưng nó ko có cổng optical..mình thì đang chơi HD qua PC và xem bằng LCD qua cổng HDMI..mình mới vừa mua thêm cál WD TV player định là dùng nó để xem HD thôi,ko cần qua pc nữa .. lúc kết nối xem phim ko có tiếng mới biết là pải có loa nào hổ trợ cổng optical mới nghe dc... vậy cho mình hỏi có dây nào thay thế optical để xem và nghe dc ko..?minh nghe nói có dâychuyển đổi từ optical tới cổng autio khác thi pải? hy vọng a em giúp đỡ
bác làm luôn con Z5500 có cổng optical luôn ;))

Bên trên