Mua sam sung hay panasonic xem full hd nhờ các bác tư vấn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hbo

Member
Ðề: Mua sam sung hay panasonic xem full hd nhờ các bác tư vấn

bác thích tính năng xem mkv âm thanh dts thì chọn samsung

lttung

Member

Một số sẽ khuyên Pana, một số sẽ khuyên Samsung, tuy nhiên tín đồ cuồng tín Pana :D hơi bị đông nên chắc có nhiều ý kiến về Pana hơn, không phải ai trong số đó cũng có dịp cân đo đong đếm kỹ càng các loại khác. Đơn giản có thể là họ đang xem 1 loại, họ thấy vô cùng hài lòng họ sẽ khuyên bạn luôn cái đó
,
Hơn nữa, một loại này cũng không thể hơn cái loại kia tất tần tật và cũng không thể kém tất tần tật, có thể xem phim hơn nhưng xem tivi lại kém, có thể mát hơn nhưng lại tốn điện hơn chẳng hạn :D

Quay trở lại câu hỏi cụ thể của bác, tôi thấy nếu chơi Samsung, bác có thể cắm ổ cứng ngoài hoặc usb vào chơi phim luôn đỡ phải đầu HD, và có vẻ như trông hình thức nó đẹp hơn thì phải. Khi bác bê về nhà chả có cái tivi khác để so sánh thì cái của bác sẽ đẹp nhất và lần sau nếu có ai hỏi một câu tương tự bác cứ mạnh dạn trả lời: Samssung :D

nam2178

Well-Known Member

Theo mình bạn nên chọn tivi nào ít tính năng phụ (sử dụng ít hoặc sử dụng hiệu quả thấp trong thực tế). Bởi tích hợp nhiều thứ mà dễ bị hỏng vặt, giống như bạn sử dụng ĐTDĐ. Sau đó đầu tư vào HTPC, hoặc HDP, sẽ chuyên nghiệp hơn và xem đẹp hơn nhiều. Chúc bạn chọn được tivi như ý.

trantien0072

Well-Known Member

Bác cứ yêu cầu họ đặt 2 cái cạnh nhau, rồi phát cùng 1 tín hiệu, cùng 1 dây HDMI, chỉnh 2 cái, màu, tương phản, sáng tối, về trung bình

Sau đó xem đến cảnh nào sáng trắng thì dừng lại, rồi đến cảnh nào tối om thì dừng lại

Chọn cái nào sáng thì trắng hơn, và tối thì tối hơn nhưng vẫn nhìn rõ chi tiết là đc.

daemon

Member

Khoảng cách xem TV là bao nhiêu mà bạn chọn 32" vậy? nếu dùng xem HD là chủ yếu thì chân thành khuyên bạn nên chọn 42" trở lên kẻo rồi lại hối hận không kịp.

Như trong DD đã có bài mô tả khoảng cách xem TV LCD với 32" chỉ tầm 1.5m thôi. không lẽ vị trí bạn xem HD chỉ có nhiêu đó. 32" xem HD cách xa trên 2m xem thấy rất nhỏ và khó chịu đấy.

Với tầm 9->10tr đó và mục đích xem HD là chính thì mình sẽ chọn Plasma 42" trở lên.

Saokim999

Em cũng chưa có ý định đầu tư chuyên nghiệp xem hd, muốn thay em crt đi đã, xem hd thì cắm qua lap xem vậy. Khoảng cách thì có thể từ 2.5 m - 2m

42 " thì cũng sướng nhưng giá phải thêm nhiều sợ hơi cố vs chỗ để sợ ko vừa :D Máu thì cũng cho cháu đi bộ đội:D
Em định mua em này Pana 42X20V, xem hd, và qua truyền hình cáp ổn ko, có bị méo hình ko a
Em cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

manhtran71

Well-Known Member

Đang xem CRT bác chuyển qua 16:9 bác sẽ không khỏi thất vọng khi xem cap: sao co người mẫu lại lùn và mập thế kia chứ? V.v...
nhưng rồi sẽ quen thôi, tôi khuyên bạn nên chơi 42" trở lên vì khi xem HD 32" sẽ làm bạn hối tiếc và Pana 42X20V sẽ không làm bạn thất vọng cho dù bạn phải tốn thêm HDP.
Tôi có bà cô có con Plama 42" cùa Pana mua lâu rồi chắc cũng trên 4 năm dến giờ màu sắc vẫn không đổi xem cap ok. còn tui có một con 32" LCD LX800V 2 năm cũng thế.
Chúc bạn có lự chọn tốt.

nam2178

Well-Known Member

Em cũng chưa có ý định đầu tư chuyên nghiệp xem hd, muốn thay em crt đi đã, xem hd thì cắm qua lap xem vậy. Khoảng cách thì có thể từ 2.5 m - 2m

42 " thì cũng sướng nhưng giá phải thêm nhiều sợ hơi cố vs chỗ để sợ ko vừa :D Máu thì cũng cho cháu đi bộ đội:D
Em định mua em này Pana 42X20V, xem hd, và qua truyền hình cáp ổn ko, có bị méo hình ko a
Em cảm ơn

Bạn mua con Pana này là hợp lý rùi, qua nghiên cứu Thread Fans Panasonic để học tập kinh nghiệm sử dụng ban đầu và cách cài đặt cho đẹp nữa thôi. Có bác trên 4r bán con này 9M đấy. Lưu ý là nếu nhà bạn nhiều ánh sáng quá xem con này không đẹp.
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/89302-xin-cac-anh-tu-van-mua-tivi-lcd-gia-tam-10-trieu.html

daemon

Member

Đang từ CRT nhảy qua 16:9 ban đầu sẽ hơi khó chịu về vụ hình hơi lùn một tí (THC) chỉ vài tuần là sẽ thấy bình thường.
Khi chuyển qua LCD/Plasma thì nên nghiên cứu luôn các đồng chí là booster hoặc gắn xong thì kêu nhà mạng THC xuống kiểm tra tín hiệu và cho nó ít thóc để nó làm lại cho tín hiệu tốt một tí chứ không kẻo lại bị trách bỏ ra một cục tiền mua cái của nợ về xem TV còn xấu hơn cái cũ đấy nhé.

Nên nhớ CRT chỉ có 480p thôi nên tín hiệu TV tàm tạm nó cũng đẹp trong khi LCD/Plasma ít nhất là 768p trở lên, tất cả đều hơi nhè đấy. tín hiệu xấu nữa + khử nhiễu số của TV thì kênh nào nó cũng mờ đui đấy. cẩn thận. nên booster khắc phục các đầu nối để tránh nhiễu cho THC nhằm có thể giảm bớt chức năng khử nhiễu số trên TV xuống thì hình mới cải thiện được.

C430/C450 hay X20V, A20V đều có khả năng khử nhiễu số THC khá mạnh, nhưng lạm dụng quá nó gây hiệu ứng ngược nhé.

Bác sợ không lọt vị trí để TV thì ra hàng cầm theo cái thước dây đo cụ thể luôn. chả ma nào dám cản bác đâu. nó còn mong cho bác ướm vừa để còn mua cho nó nữa mà.

Ban đầu mình cũng lăn tăn như bác giữa 32", 37" và 42". chiều dài phòng xem TV chỉ có 3m8 lọt lòng. sau khi mạnh dạn phang 42" về mình không cảm thấy hối hận tí nào.

Chúc bác sớm sắm được cái màn như ý.

minhrose

Active Member

samsung có nhiều chế độ zoom xem cáp không bị lùn hình, pana xem cáp thấy mấy em siêu mẫu em nào cũng giống ca sĩ siu black vừa mập vừa lùn không chỉnh được.

Saokim999

sau khi đắn đo tham khảo, tầm 10 củ thì em thích con pana 42" nhưng mà khổ cái tủ mua 2 năm rồi chỉ vừa khít em 37" nên đành ngậm ngùi mang em nó về :((
thank các bác

Cafe_pede

Banned

samsung có nhiều chế độ zoom xem cáp không bị lùn hình, pana xem cáp thấy mấy em siêu mẫu em nào cũng giống ca sĩ siu black vừa mập vừa lùn không chỉnh được.

Bạn qua đây mình cho bạn xem Pana Không bị lùn .

SamSung thì có chức năng Zoom 1 hay tiêu chuẩn gì đó
Pana có chế độ xem bình thường .
Toshiba là cái Super live
nói tóm lại Hãng nào cũng có hết . Tuy nhiên chỉ là tương đối thôi . Không thể nào nhìn như 4:3 được .

CRT là 4:3 khác hẳn với LCD , LED , Plasma là 16:9 .

hdd-hdp

Bác chủ đã mua xong rồi nhé! ae thôi bàn luận để cho mod khóa Thớt lại! :D:D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên