Microsoft sẽ chỉ hỗ trợ Windows Phone 8 đến tháng 7 năm 2014

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Hệ điều hành dành cho smartphone, Windows Phone 8, của Microsoft vừa mới ra mắt hồi tháng 11 năm 2012 và nó đến tay người dùng chỉ sau đó 4 tháng. Tuy nhiên, một tin tức có thể sẽ không làm người dùng hài lòng khi mới có thông báo là Microsoft sẽ chỉ hỗ trợ Windows Phone 8 đến tháng 7 năm 2014.

Microsoft luôn lản tránh câu hỏi là họ sẽ hỗ trợ cho hệ điều hành mới trong bao lâu, tuy nhiên trong vòng đời bản cập nhật mới gần đây đã xác nhận là Microsoft sẽ chỉ hỗ trợ các nền tảng di động cho đến năm 2014. Nếu bạn là một người sử dụng Windows Phone 8, bạn sẽ được hỗ trợ cho đến ngày 8 tháng 7, và sau đó bạn hãy cầu chúa cho mình được may mắn để có thể nhận được những cập nhật mới trong tương lai. Trong khi đó người dùng Windows Phone 7.8 có thể nhận được hỗ trợ cho đến tháng 9 năm 2014.

Nếu Microsoft muốn được thực hiện một nền tảng Windows nghiêm túc cho di động thì có lẽ là họ cần phải làm tốt hơn việc chỉ có 16 tháng phục vụ cho khách hàng của họ. Chúng ta không thể tưởng tượng sẽ như thế nào nếu mà Apple hoặc Google quyết định xây dựng một nền tảng di động và giới thiệu phiên bản hoàn toàn mới cứ sau mỗi 16-18 tháng, đặc biệt là thời gian tối thiểu để người tiêu dùng nâng cấp thiết bị di động của họ là hai năm.

Nguồn: ubergizmo.com

meoluoiyeu0087

Ðề: Microsoft sẽ chỉ hỗ trợ Windows Phone 8 đến tháng 7 năm 2014

cho mình hỏi là mình dùng lumia 800 giờ có lên đc 7.8 ko nhỉ ?
Hôm trc thấy có bài báo là 7.8 bị lỗi chưa dùng đc ?

trannguyenhien

Active Member
chắc MS sắp cho ra lò WP9 đây.điều này chẳng đáng lo ngại cho các tín đồ WP8 bởi vì đến khi đó thì các thiết bị này đã được nâng cấp nên WP9 hoặc WP10 cũng nên.còn WP7.8 chắc hết đời

meoluoiyeu0087

Ðề: Microsoft sẽ chỉ hỗ trợ Windows Phone 8 đến tháng 7 năm 2014

cho mình hỏi là mình dùng lumia 800 giờ có lên đc 7.8 ko nhỉ ?
Hôm trc thấy có bài báo là 7.8 bị lỗi chưa dùng đc ?

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Microsoft sẽ chỉ hỗ trợ Windows Phone 8 đến tháng 7 năm 2014

Vậy hả,mình mới đọc bài báo ở trên HDVN cách đây 1 tuần là ngưng mà,do có lỗi.

Hic! Mất mấy ngày thôi.Chiêu chơi khăm của MS dành cho Nokia đấy mà.bạn bật update trên máy xem có thông báo kô nhé.

meoluoiyeu0087

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Microsoft sẽ chỉ hỗ trợ Windows Phone 8 đến tháng 7 năm 2014

Đang ngồi seach google mà chả thấy j cả,chỉ thấy nói về bản 7.8 bị lỗi.Em muốn tìm hiểu kĩ 1 tý,thấy bảo bản 7.8 trc' nă pin ghê lắm.
Hic! Mất mấy ngày thôi.Chiêu chơi khăm của MS dành cho Nokia đấy mà.bạn bật update trên máy xem có thông báo kô nhé.

trannguyenhien

Active Member
mình đang dùng Lumia 900 Cập nhật tư 31/1 cũng không thấy tốn pin hơn W7.5 có điều các ô live tie hoạt động hơi chậm .còn cảm ứng thì rất mượt.bạn vào setting ở mục region+language đổi sang một nước khác rồi check ZunE xem có kết quả không nhé.

meoluoiyeu0087

Ðề: Re: Microsoft sẽ chỉ hỗ trợ Windows Phone 8 đến tháng 7 năm 2014

Phải cắm vào máy tính à,mình gà quá tưởng chỉ cần vào Setting > update là xong chứ
mình đang dùng Lumia 900 Cập nhật tư 31/1 cũng không thấy tốn pin hơn W7.5 có điều các ô live tie hoạt động hơi chậm .còn cảm ứng thì rất mượt.bạn vào setting ở mục region+language đổi sang một nước khác rồi check ZunE xem có kết quả không nhé.

ltp123

chắc MS sắp cho ra lò WP9 đây.điều này chẳng đáng lo ngại cho các tín đồ WP8 bởi vì đến khi đó thì các thiết bị này đã được nâng cấp nên WP9 hoặc WP10 cũng nên.còn WP7.8 chắc hết đời

bác này chuẩn, vì tháng 11/2014 cũng là ra windows 9

earl_grey

Well-Known Member
Đã chán iOS với Android, muốn trải nghiệm Windows Phone mà mấy anh này chưa làm mình thật sự thích thú. Em Lumia 720 giá hơn 7 triệu có đáng đầu tư chỉ để... dùng cho biết không các bác?

skyfire

em
Đã chán iOS với Android, muốn trải nghiệm Windows Phone mà mấy anh này chưa làm mình thật sự thích thú. Em Lumia 720 giá hơn 7 triệu có đáng đầu tư chỉ để... dùng cho biết không các bác?

em dùng thử Wp8 rồi cũng crất thú vị đấy bác kô bị crối mắt như android vì em cũng đang dùng android

Bên trên