Megavnn Tăng tốc độ rồi lại giảm ?

tuan_anh_141286

Em đang dùng gói cước Mega Easy ở Hà Nội từ hồi 1/6/2010 đã có thông tin tăng tốc độ truy cập lên 3072Mbps/512Mbps thuê bao trọn gói 275k trên toàn quốc.Nhưng đến đầu tháng 8 vẫn ko thấy tốc độ tăng tẹo nào.Gọi điện lên tổng đài hỗ trợ 18001260 hỏi mất khoảng 2 tuần sau mới được tăng.Dùng được khoảng hơn 1 tháng thì đến thời điểm hiện tại bây h là mùng 3/10/2010 thì kiểm tra tốc độ bị giảm xuống còn 1536Mbps/256Mbps.Có ai bik vì sao hem?, lập topic này ra để mọi người vào đóng góp ý kiến giúp em ?
Thanks đã coi bài

Ðề: Megavnn Tăng tốc độ rồi lại giảm ?

Bạn gọi bên kỹ thuật báo lỗi dịch vụ.Có thể do máy tính bị lỗi trong quá trình đặt truy cập cho thuê bao của bạn:) Máy tính của tổng đài ý :D! Lúc gọi bạn mắng nhẹ nhàng là chúng nó làm ngay :-s bọn nhà mạng nào cũng vậy cả nhẹ không ưa ưa chửi ;))

atamd

Active Member

Em đang dùng gói cước Mega Easy ở Hà Nội từ hồi 1/6/2010 đã có thông tin tăng tốc độ truy cập lên 3072Mbps/512Mbps thuê bao trọn gói 275k trên toàn quốc.Nhưng đến đầu tháng 8 vẫn ko thấy tốc độ tăng tẹo nào.Gọi điện lên tổng đài hỗ trợ 18001260 hỏi mất khoảng 2 tuần sau mới được tăng.Dùng được khoảng hơn 1 tháng thì đến thời điểm hiện tại bây h là mùng 3/10/2010 thì kiểm tra tốc độ bị giảm xuống còn 1536Mbps/256Mbps.Có ai bik vì sao hem?, lập topic này ra để mọi người vào đóng góp ý kiến giúp em ?
Thanks đã coi bài

Gói easy của VNN hiện nay downstream phải là 4096 nhé bạn, bạn reset modem nếu vẫn còn nhận speed thấp như vậy thì gọi thẳng lên tổng đài yêu cầu kiểm tra lại. :p

danvt

Well-Known Member

Mega Easy bây giờ là 5120/636, down bằng IDM tại Megashare.vn là khoảng 560kB/s, alo tổng đài nếu ko đạt được con số trên

ProSkyR

Well-Known Member

Mega Easy bây giờ là 5120/636, down bằng IDM tại Megashare.vn là khoảng 560kB/s, alo tổng đài nếu ko đạt được con số trên

Mấy bác "được" sét nhầm đừng post nửa kẻo mấy bác chưa biết lại gọi tổng đài hỏi.
MegaEasy chỉ được 3.072Kbps/512Kbps (tốc độ down/up)
Còn MegaFamily được 4.096Kbps/640Kbps (tốc độ down/up)
Tăng gấp đôi chỉ có gói MegaBasic từ 1.536Kbps/512Kbps lên gói Easy.

Platinum

Member

Đúng rồi bọn nhân viên tổng đài thỉnh thoảng nó set tốc độ nhầm thuê bao,như tui vừa đăng ký mới gói Easy 3.072Kbps/512Kbps mà lúc sử dụng cứ down được 500Kb bằng IDM,down server nước ngoài luôn,em xài như thế cũng 4 tháng trời tự nhiên tốc độ tụt xuống down còn 350Kb thôi,gọi lên tổng đài phàn nàn vì sao giảm tốc độ của tui thì nv trả lời gói Easy chỉ down tầm 350Kb là quá good đúng tốc độ rồi chứ làm gì down được 500Kb,tui nói là từ lúc mới lắp đến 4 tháng trời down toàn 500Kb đó,nv nó trả lời chắc tổng đài bị nhầm lẫn:-?

athenapy

Uh,nhầm lẫn là chuyện thường mà. Hồi mình đăng ký gói cước cao hơn gói cước hàng xóm mà tốc độ ngang nhau đó. Lúc đó cả 2 dùng gói giáo viên. Nhà mình dùng gói 150k/tháng,còn nhà hàng xóm 90k/tháng. Vậy mà down thì bằng nhau. 250kbs.

tuanlai

của em hồi đầu xài là 1536 rồi nó cứ tăng dần.
h là 4k. sài đã luôn

manfred

Xí cho mình hỏi sau mình đăng kí gói cước ở tp HCM gói megaeasy mà down ở mediafire=IDM tốc độ 198kb hà cao nhất 203K..Hic có phải em bị set up lộn không????

manfred

Mấy bác "được" sét nhầm đừng post nửa kẻo mấy bác chưa biết lại gọi tổng đài hỏi.
MegaEasy chỉ được 3.072Kbps/512Kbps (tốc độ down/up)
Còn MegaFamily được 4.096Kbps/640Kbps (tốc độ down/up)
Tăng gấp đôi chỉ có gói MegaBasic từ 1.536Kbps/512Kbps lên gói Easy.

Mong anh giúp em với giải thích dùm em mấy cái vụ này với.Hu hu chán quá tốc độ nhà em nó cùi ghê luôn.Em lên ping test đo thử ko được như vậy.Mong anh giúp em cói dùm nó có set lộn gói cước hông??Gói em megaeasy Trộn gói 275 ngàn,ở quận Bình thạnh,HCM :((

Date Download Upload Latency Server Distance Share
11/7/2010 4:28 PM GMT 0.73 Mb/s 0.45 Mb/s 23 ms Ho Chi Minh City < 50 mi Close
11/7/2010 4:27 PM GMT 0.77 Mb/s 0.43 Mb/s 35 ms Ho Chi Minh City < 50 mi Open
11/7/2010 3:32 PM GMT 0.83 Mb/s 0.44 Mb/s 32 ms Ho Chi Minh City < 50 mi Open
11/7/2010 3:34 PM GMT 0.39 Mb/s 0.32 Mb/s 60 ms Hanoi ~ 700 mi Open

Tốc độ down medifire cao nhất 198kb/s hà hổng hiểu,sử dụng IDM 5.18.Rồi vụ tăng tốc độ nữa áp dụng tháng 11 của VNPT thế nào vậy anh????Anh giúp em với.Bực mình ghê...Hic hic :)).Rồi bắn gunny và game điều lag thấy ớn.Hồi đó em ở quê TGiang mạng gói bao MB,tính cước tháng mà còn chơi vù vù.Gio đi học thoải mái chơi mà hổng được.Hic hic.Vầy là sao thế anh....Mà em cồn tội ghiền xem phim mà tốc độ này thì tiếc tiền quá mà còn chậm nữa chứ!!!
Anh ráng giúp mấy này nha.Cho em biết tốc độ down thật của mạng em là bao nhiêu vậy...Để còn ý kiến tụi VNPT hic hic....Em là SV mà thèm HD film.Bấn Gunny còn bị giựt nữa chứ.Anh giúp dùm em.Nghe nới tháng 10 tốc độ tăng gấp đôi ở tp.Mà sao em chả thấy gì hết.Anh giúp dùm em nha...Để em hiểu rõ tình trạng mạng của mình.Ý kiến gấp tụi này hưởng vụ *2 băng thông nữa chứ.

Chỉnh sửa lần cuối:

kutely24

Banned

nhà em vẫn bình thường mà..:D vẫn tăng mà. có giảm đâu

pippy8891

mình đang xài MegaEasy đây, tốc độ vẫn bình thường, tốc độ đã tăng được 1-2 tuần gì đó, down ở mediafire tăng từ 350->450->500KB/s(now) ...

CutWind

Cơ quan em dùng gói Maxi, down max tốc là 200kb/1s, còn kém cả gói cước Easy.

hiện tại VNPT HCM đang khuyến mãi tăng tốc độ lên gói cước liền kề,vd đang xài Easy sẽ đc set lên Family(4Mbps) từ 1/11-31/12 mà

Bên trên