MegaUpload sẽ không trả lại dữ liệu cho người dùng

Có thể bạn phải nhờ một luật sư để lấy lại dữ liệu mình đã upload lên MegaUpload, mặc dù bạn nghĩ là nó an toàn và chắc chắn khi được lưu tại host này.

Những uploader vô tội bị mất một núi dữ liệu, file cá nhân, tài liệu và nhiều thứ quan trọng khi trang web phổ biến nhưng hoạt động bất hợp pháp – MegaUpload – bị ngưng hoạt động, kết thúc chuỗi ngày sống ngoài vòng pháp luật, ít nhất là cho tới lúc này. Bộ Tư Pháp của Mỹ muốn khoá tài khoản sử dụng cho phép Kyle Goodwin truy cập vào những đoạn video bóng đá của truờng trung học khi anh ta up nó lên trang này trước đây.

MegaUpload đang ở giữa cuộc tranh cãi gay gắt giữa Hiệp hội điện ảnh Mỹ, nhà sáng lập điện tử đầu tiên và văn phòng luật sư Mỹ.

Nhưng chuyện gì sẽ xảy ra với những người vô tội? Các luật sư của văn phòng luật sư Mỹ nói chẳng có gì cả. Tương tự như việc bạn để quên một đoạn video game ở nhà một người bạn vào ban đêm thì cảnh sát có quyền nhảy thẳng vào nhà của bạn để lục soát mà chính phủ không phải chịu trách nhiệm đảm bảo rằng “hàng” của bạn sẽ được trả lại trước khi sự việc này được giải quyết.

“Ông Goodwin đề xuất giải pháp là chính phủ chịu các chi phí tài chính của việc phục hồi lại dữ liệu của ông ấy, thậm chí là khi tài sản của bị cáo sẽ bị tịch thu và xung vào công quỹ. 23 năm trước, Toà án tối cao đã làm rõ là bị cáo không có quyền sử dụng tiền của người khác để bảo vệ lợi ích của mình”, chính phủ nói.

MPAA đã nói rằng họ không phản đối việc trả lại những tài sản hợp pháp cho chủ của nó, nhưng chính phủ nói là người dùng cá nhân phải nộp đơn kiện nếu họ muốn lấy lại dữ liệu của mình.

Theo TG Daily

<tbody>
</tbody>

legendnhd

Member
Ðề: MegaUpload sẽ không trả lại dữ liệu cho người dùng

"Tương tự như việc bạn để quên một đoạn video game ở nhà một người bạn vào ban đêm thì cảnh sát có quyền nhảy thẳng vào nhà của bạn để lục soát mà chính phủ không phải chịu trách nhiệm đảm bảo rằng “hàng” của bạn sẽ được trả lại trước khi sự việc này được giải quyết." <=== chuẩn khỏi chỉnh :D

bebinhtien

vậy là chúc mừng các bác ấy wá sớm rồi ... cuối cùng ko ai lấy lại dc gì cả ... cái nầy tức mà ko thể nói gì dc (mình cũng là 1 thành phần trong đây).... chịu thôi

chenzenvl

Well-Known Member

mình chỉ mất cái acc mua 3 chai :( đỡ buồn hơn nhiều pác :(

hiepham

Well-Known Member

em thì tèo mất 1,5TB perf với MV :(

pdnhsa

Well-Known Member

"Tương tự như việc bạn để quên một đoạn video game ở nhà một người bạn vào ban đêm thì cảnh sát có quyền nhảy thẳng vào nhà của bạn để lục soát mà chính phủ không phải chịu trách nhiệm đảm bảo rằng “hàng” của bạn sẽ được trả lại trước khi sự việc này được giải quyết."

Tuyên bố này chỉ là bước đầu của c/p Mỹ thôi! Chứ nếu bạn có tiền mướn bọn l/s giỏi thì tôi nghĩ là lúc đó bọn c/p Mỹ có lẽ phải nói kiểu khác!
Chuyện này không phải như bọn cảnh sát đã so sánh bậy bạ như trên được, cái này là chuyện trả tiền mướn hàng tháng, hàng quý,..., có biên nhận, chứng cứ hẳn hòi, với đầy đủ buisiness transactions proofs, không phải là chuyện bỏ quên đâu đó được!

kunngoc

Well-Known Member

FBI Mỹ mạnh quá, thích đóng trang web nào nó đóng như ăn kẹo vậy, MU lớn thế mà sập thì thua :D

tusontay

Huyền Thoại

Chia buồn với mấy trăm Gb phim có ích của em. Đã teo! :))

VThanhgtvt

Well-Known Member

Các uploader của HDVN nhà ta vẫn là người thiệt hại thui!!!

lostangel

Member

Xong Megaupload chắc tới lượt mediafire quá. Bác nào có nhiều dữ liệu trên đó thì nên back up lại thì tốt hơn.

Bên trên