Mebook Touch: Máy đọc eBook tiện lợi mới.

sunsetvn

Chinavasion vừa giới thiệu một phiên bản máy đọc eBook màn hình cảm ứng mới, rất linh động cho di chuyển và hợp túi tiền, đó là Mebook Touch.

Đây là thiết bị chuyên sử dụng cho học tập và giải trí với các tính năng chủ yếu là đọc eBook định dạng TXT, PDF, EPUB, CHM, HTML, PDB và UMD. Không những thế, Mebook Touch còn được sử dụng là phương tiện giải trí như một chiếc iPod khi có thể chơi được các định dạng nhạc như MP3, APE, WMA, WMV và FLAC, hoặc sử dụng để xem film MPEG, DAT, VOB, RMVB, AVI, PMP và MKV. Ngoài ra, Mebook Touch còn có thể dùng để duyệt hình ảnh khi hỗ trợ đọc các định dạng JPG, BMP, PNG.

Cấu hình của Mebook Touch khá đơn giản với màn hình màu cảm ứng 7 inch, độ phân giải 800 x 600 , bộ nhớ trong 2GB, hỗ trợ đọc thẻ nhớ microSD, được ích hợp sẵn các phần mềm đọc sách, giải trí. Bền ngoài Mebook Touch còn có một cổng micro USB, một jack cắm tai nghe 3,5mm, một loa ngoài mono, pin sử dụng là Lithium- Ion (2800mAh) và tất nhiên là có kèm theo một cây bút thông minh dành cho màn hình cảm ứng.

Hiện giá của Mebook Touch đang là 95.49 USD.

tuimehd

Ðề: Mebook Touch: Máy đọc eBook tiện lợi mới.

Bác sunsetvn hay có bro nào mua và dùng thử "em" này chưa? Xem qua cấu hình, tính năng và kiểu dáng thấy khoái em nó quá. Nếu đúng như miêu tả thì em này hay hơn đứt các em chơi ebook của các hãng nổi tiếng khác mà giá cả thì quá hời. Chỉ còn thắc mắc là độ nhạy cảm ứng touch của em nó, độ bền, thời gian bảo hành, nơi bán sản phẩm này ở Việt Nam mình...

hai_lua_chinh_hieu

Active Member

Anh em nào mua rồi cho ý kiến với, còn không thì cho cái địa chỉ bán máy ở Việt Nam, nếu gần chắc đến thử coi thế nào, chứ giá như thế mà cấu hình vậy thấy cũng mê mê , nhưng hàng tàu thì phải thử đàng hoàng mới được.

minhdangkt

Well-Known Member

mấy hàng thằng trung của thấy lởm quá

HD-Happy

Hàng TQ có nhiều loại, công ty có tiếng tăm thì hàng xài cũng tốt nhưng với giá này nên chọn Kindle hoặc Nook cho chắc ăn.

sunsetvn

Bác sunsetvn hay có bro nào mua và dùng thử "em" này chưa? Xem qua cấu hình, tính năng và kiểu dáng thấy khoái em nó quá. Nếu đúng như miêu tả thì em này hay hơn đứt các em chơi ebook của các hãng nổi tiếng khác mà giá cả thì quá hời. Chỉ còn thắc mắc là độ nhạy cảm ứng touch của em nó, độ bền, thời gian bảo hành, nơi bán sản phẩm này ở Việt Nam mình...

Trang chủ của hãng có bán đó bác. Em thì chưa mua online của mấy chú China này bao giờ (do không tin tưởng lắm). Thực sự thì thấy sản phẩm hay nên giới thiệu với anh em thôi, em thì không khoái hàng China lắm, biết là China cũng có nhiều loại. Bác có thể nhờ bạn bè xách tay về 1 chiếc cũng đc.

Bên trên