Lernstift, chiếc bút viết tay có khả năng phát hiện lỗi chính tả

Angus_Bert

Film critic
Một trong những lí do mà chúng ta thính đáng máy hơn là viết tay vì thường bộ gõ có hỗ trợ thêm cả tính năng kiểm tra chính tả, nhưng với bút viết tay thông thường thì lại không có may mắn đấy. Nhưng vấn đề đã được giải quyết, hai nhà sáng chế người Đức vừa phát triển thành công chiếc bút có tên Lernstift, có khả năng báo lỗi chính tả của bạn ngay khi đang viết trên giấy thông thường.

Về cơ bản thì chiếc bút này sẽ rung lên ngay khi bạn viết sai lỗi chính tả của bất kì từ nào được bạn viết ra. Lernstift làm được điều này là nhờ vào một hệ thống chạy trên nền tảng Linux và một chiếc cảm biến chuyển động. Nó sẽ tự động nhận diện di chuyển của ngòi bút để nhận diện từ mà người dùng đang viết, ngay cả khi ngoe ngẩy nó trên không. Và nếu như có bất kì lỗi chính tả nào được phát hiện, chiếc bút này sẽ rung lên một tiếng để bạn nhận ra mình vừa viết sai từ nào đó.

Ngoài ra thì Pernstift còn có thêm một chức năng "vở sạch chữ đẹp", sẽ giúp bạn điểu chỉnh nét chữ để viết đẹp và rõ ràng hơn, quá tuyệt vời cho những ai có chữ viết như gà bới.

[video=youtube;kX-8dU7-QrQ]http://www.youtube.com/watch?v=kX-8dU7-QrQ[/video]​

Hiện tại thì giá bán của chiếc bút là 150USD, và hai nhà sáng chế của chúng ta đã thu về được hơn 180.000$ để lập quỹ phát triển sản phẩm. Bạn có thấy đây là một sản phẩm hữu ích không? Riêng mình thì sẽ đặt khoảng vài trăm chiếc về tặng cho đội tin HDvietnam, và tặng thêm cho cả mấy bác sĩ mình đi khám bệnh nữa ;))

Theo Engadget

Ðề: Lernstift, chiếc bút viết tay có khả năng phát hiện lỗi chính tả

BS có thể viết chữ xấu thôi chứ ko sai lỗi chính tả đâu nhe pro.

quantutit

chắc nó chỉ nhận diện các chữ cái viết sai thôi chứ nhỉ, làm sao mà biết được từ nào sai trong khi không có hỗ trợ tiếng Việt >.<

hoahiep

Member

wan trọng là viết bắt chính tả tiếng việt được hay không nữa

ThangNX13

General
Cái này trang bị cho mấy ông bác sĩ. Viết đã xấu rồi con sai tùm lum cả
mod ơi "banh" nick thằng cu quảng cáo đi kìa. rác quá

Bên trên