Laptop HP dv6426us có xuất âm thanh 5.1 ra analog được không?

huyluan2011

Active Member
Mình có con laptop cùi mía HP dv6426us, audio driver là Conexant HD sound, đã kiếm khắp trên mạng mà không thấy có cái soft Sound Manager nào để thiết lập ngõ ra 5.1 cho 3 cái lỗ của Laptop (Microphone, Headphone, SPDIF). Tại mới sắm được con Creative T6200 nên máu muốn thử để đem vô phòng ngủ coi. Chứ thường để ngoài phòng máy thì ok rồi.
Bro nào có kinh nghiệm xài máy con Laptop dòng có card audio là Conexant có biết cách nào chuyển 3 lỗ đó thành ngõ ra 5.1 không? Cách mua 1 card audio rời với thì mình biết rồi!

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Laptop HP dv6426us có xuất âm thanh 5.1 ra analog được không?

Vấn đề bác cần biết trước là con lap của bác có thể phát analoge ra 5.1 không?

huyluan2011

Active Member

Vấn đề bác cần biết trước là con lap của bác có thể phát analoge ra 5.1 không?

Thì đó là cái mình đang hỏi mà!! Mình không rành đọc tài liệu tiếng Anh cho lắm.
Thấy có ghi dòng này
SPDIF Digital Audio 5.1
Vậy là không ra analog được phải không mấy bro?

junyvu231990

. [QUOTEThì đó là cái mình đang hỏi mà!! Mình không rành đọc tài liệu tiếng Anh cho lắm.
Thấy có ghi dòng này
SPDIF Digital Audio 5.1
Vậy là không ra analog được phải không mấy bro?][/QUOTE]

đương nhin là ko được rồi .. nhưng tại sao fai ra anlalog trong khi nó có hỗ trợ cổng optical chứ. là cổng 3,5 của bạn đó. ko bíc loa của bạn có cổng optcal ko.. nếu có thj ko còn j lăn tăn.

huyluan2011

Active Member

.
đương nhin là ko được rồi .. nhưng tại sao fai ra anlalog trong khi nó có hỗ trợ cổng optical chứ. là cổng 3,5 của bạn đó. ko bíc loa của bạn có cổng optcal ko.. nếu có thj ko còn j lăn tăn.

Hì, nếu loa có cổng optical thì mình đâu cần hỏi làm gì. Loa mình đang dùng là Creative T6200.

MrMilan

Banned

Thì đó là cái mình đang hỏi mà!! Mình không rành đọc tài liệu tiếng Anh cho lắm.
Thấy có ghi dòng này
SPDIF Digital Audio 5.1
Vậy là không ra analog được phải không mấy bro?

nếu có ghi dòng này thì nó xuất được tín hiệu số ra Amply được, hoặc có thể xuất tín hiệu số sang bộ Z5500, hay bất cứ bộ loa nào có đường quang vào là ok.
Với điều kiện bạn phải mua thêm 01 dây Tolink một đầu 3,5 cắm vào laptop, một đầu cắm vào đường quang ở loa hoặc amply, chỉnh output trong sound card nữa là ok.

vinagoh

Well-Known Member

Vấn đề là bác chủ thớt có bộ loa Creative T6200 kết nối bằng 3 jack 3.5 ly, con lap của bác ấy cũng có 3 cổng 3.5 ly nhưng kg biết kết nối có xuất ra được âm thanh 5.1 không.
==> các bác cứ optical, coaxial.... ^:)^

Bác cứ kết nối vào rồi vọc đi......đến khi nào ra 5.1 là ok. :))

huyluan2011

Active Member

Vấn đề là bác chủ thớt có bộ loa Creative T6200 kết nối bằng 3 jack 3.5 ly, con lap của bác ấy cũng có 3 cổng 3.5 ly nhưng kg biết kết nối có xuất ra được âm thanh 5.1 không.
==> các bác cứ optical, coaxial.... ^:)^

Bác cứ kết nối vào rồi vọc đi......đến khi nào ra 5.1 là ok. :))

Hic! KHổ nỗi con laptop này là Conexant Audio Driver, kiếm nát nước không ra được cái HD Audio Manager nào như là của Realtek hết nên chẳng biết chỉnh thế nào hết.

vinagoh

Well-Known Member

Hic! KHổ nỗi con laptop này là Conexant Audio Driver, kiếm nát nước không ra được cái HD Audio Manager nào như là của Realtek hết nên chẳng biết chỉnh thế nào hết.

Bác thử update driver cho sound thử xem.

huyluan2011

Active Member

Đã kiếm mọi driver nhưng đều không được, chắc chỉ hết cách rồi.

Bên trên