Kí hợp đồng 200$ để con gái không dùng Facebook nữa

Angus_Bert

Film critic
Nói thật thì cái bệnh của viên chiên như mình là phải ngồi máy suốt ngày, mà ngồi suốt ngày thì luôn bật FB, nhiều đến mức mama mình cũng phải phàn nàn. Cơ mà lớn rồi nên tự mà lo lấy. Thế nếu như con cái các bác xài FB nhiều quá thì phải làm thế nào đây? Chả lẽ cắt net và nhịn down HD luôn? Mình nghĩ mọi người nên làm theo cách dưới đây, kí hợp đồng với đứa nhỏ nhà mình.

Paul Baiber, một người cha hết mực yêu thương con gái 14 tuổi của mình, Rachel, đã kí một hợp đồng thỏa thuận yêu cầu cô con gái không sử dụng FaceBook từ ngày 04 tháng 2 đến ngày 26 tháng 06 năm nay. Hợp đồng có ghi rõ cô bé sẽ được nhận 50$ nếu như nhịn được đến tháng 4, và sẽ nhận tiếp 150$ còn lại nếu nhịn đến tháng 6. Và để đảm bảo, Paul được quyền nắm password tài khoản FB của con gái để deactivate nó.

Thứ ngạc nhiên nhất chính là chính Rachel đã đề nghị điều này với cha mình. Theo Paul thì cô bé muốn kiếm ít tiền và tránh bị sao nhãng bởi cái mạng xã hội ảo kia. Mặc dù không phải là bỏ hẳn, Rachel vẫn sẽ quay lại với FB trong 6 tháng nữa, nhưng việc làm này là một gợi ý tốt để giúp con trẻ tránh xa thế giới ảo lợi ít hại nhiều này.

Có ai tính kí hợp đồng này không, em làm cò cho :))

Theo Gizmodo

Alabama

Trùng hợp quá, gấu em cũng vừa ký hợp đồng nếu em tránh xa liên xô đá mỹ sẽ được ăn bào ngư vi cá, ký liền để khỏi phải ăn dưa leo chấm mắm tôm nữa =))

Làm cò theo kiểu nào thế ;;), cũng đang muốn cai FB mà không biết nên làm sao =)), cứ xa máy là ôm điện thoại thôi T^T

phucluong

Active Member
Trùng hợp quá, gấu em cũng vừa ký hợp đồng nếu em tránh xa liên xô đá mỹ sẽ được ăn bào ngư vi cá, ký liền để khỏi phải ăn dưa leo chấm mắm tôm nữa =))

heh , hay đó, mình chỉ có GF nên vẫn Liên Xô chống Mỹ bình thường

ProSkyR

Well-Known Member
Đây là tin tức công nghệ ????
Gia cát dự: Paul Baiber là nhân viên hoặc một cái tên được facebook tạo ra :D

Ðề: Re: Kí hợp đồng 200$ để con gái không dùng Facebook nữa

Hê hê. gấu nhà bác thông minh quá. nhưng nếu là 200$ và xóa hết 500Gb Jav thì các bác có đồng ý không.

Alabama

Re: Ðề: Re: Kí hợp đồng 200$ để con gái không dùng Facebook nữa

Hê hê. gấu nhà bác thông minh quá. nhưng nếu là 200$ và xóa hết 500Gb Jav thì các bác có đồng ý không.

Xóa hết jav gấu em phản đối liền, toàn là kiến thức tập luyện, xóa lấy gì luyện công nữa =))

Ðề: Kí hợp đồng 200$ để con gái không dùng Facebook nữa

Ước gì mình được như các anh ấy. >:)

Bên trên