Hơn nửa triệu lượt download bản Jailbreak iOS 6 chỉ sau vài giờ lên sóng

Angus_Bert

Film critic
Tối hôm qua, đúng ra là đêm hôm qua thì rất rất nhiều iFan đã thức trắng để chờ đợi thứ mà họ mong muốn từ lâu - bản JailBreak iOS 6 untethered. Và biết gì không, số lượng người hóng nó online khi bản Jailbreak này bắt đầu lên sóng ở mức cực kì khủng khiếp - 270.000! Thế mới biết, có dư tiền mua iPhone 5 thì cũng vẫn thích crack máy xài chùa cho tiết kiệm.

Tất nhiên, con số lớn như mức này cũng là nhờ tin tức về bản Jailbreak iOS 6 của Evar3r đã được rôm rả bàn từ cuối tuần trước. Hiển nhiên con số người online chờ đón bản Jail này không nói lên điều gì nhiều cho lắm. Nhưng rõ ràng có cũng cho thấy lượng người download là vô cùng khủng khiếp.

Theo như Evad3r, chỉ sau 10 phút được tung ra, server nhóm này đã có hơn 1TB dữ liệu được nướng bởi những người download. Và dự vào dung lượng file thì tính ra có hơn 100.000 lượt download chỉ trong khoảng thời gian đó.

Sau đó vài giờ, lượng dữ liệu được trích xuất từ server đã nhảy lên 4.2TB, tương đương hơn nửa triệu lượt download.

Công nhận thật, jailbreak iOS 6 hot bỏng cả tay. Mình thì cũng đã down để Jailbreak cho con 4S của gấu. Mà công nhận lậu thì đâu chỉ có Việt Nam nhỉ, nước quái nào chả thế. Sống là để share mà!

Theo TechRadar

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Hơn nửa triệu lượt download bản Jailbreak iOS 6 chỉ sau vài giờ lên sóng

e cũng đang chờ để jailbreak cho con 4s xài cơ bản từ 6.0 đến h hơn nữa năm oải quá

kiendaulau

mình thì đang đợi vài bữa nữa có bản patch :D

cydia đang bi liệt.. ko update đc khỉ gì :|
Thế mới biết, có dư tiền mua iPhone 5 thì cũng vẫn thích crack máy xài chùa cho tiết kiệm.
jb nó có những app hay ho hơn trên appstore bác à, trên cydia vẫn có nhưng app cần pay đễ xài đó thôi :-j chốt chi câu như vậy.

nqt0045

Member

mình JB vào lúc 6h kém 15p sáng nay, khi đang ngủ giật mình thức dậy :))

Angus_Bert

Film critic

cydia đang bi liệt.. ko update đc khỉ gì :|

jb nó có những app hay ho hơn trên appstore bác à, trên cydia vẫn có nhưng app cần pay đễ xài đó thôi :-j chốt chi câu như vậy.

Thì đúng, nhưng về cơ bản Jailbreak để xài chuà là nhiều mà :)) bạn mình toàn crack apps hack games :|

pikol00

Vẫn chưa JB được
P/S: Ngôn từ rất thiếu chuyên nghiệp. Thân

healthing

Member

Chờ đợi giờ cũng đã ra :)

phamhonghainb

Active Member

Nóng vì em nó đã được chờ đợi từ lâu mà.

Angus_Bert

Film critic

Vẫn chưa JB được
P/S: Ngôn từ rất thiếu chuyên nghiệp. Thân

ồ vậy ạ
bác có thể sang bên khác đọc, riêng em thì đây là đó giờ không đổi, và cũng chẳng thấy có gì là không chuyên nghiệp cả. Hay tại em động chạm những người xài Jailbreak ta :-?

7978521

Member

Trước xin cám ơn bài viết của bạn ! Sau mình xin góp ý bạn chúc xíu nếu có gì không đúng bỏ qua cho. MÌnh thấy bài viết của bạn giống như có tí gì đó đọc vào không thấy có thiện cảm. Xin thưa là JB không chỉ để cài game lậu đâu bạn nếu cài game lậu thì chẳng cần JB làm gì cũng có thể cài được. JB ở đây nhằm cài thêm các ứng dụng mà Apple không cho phép ví dụ như biteSms chẳng hạn.Chớ vội phán vài câu nghe mít lòng nhau quá

minhbia

Bác chủ phán câu cuối em đỡ ko nổi luôn :|

hanhy

Member

Hướng dẫn sơ cho mình cách JB đi các bác. An toàn k?

VThanhgtvt

Well-Known Member
"...Thế mới biết, có dư tiền mua iPhone 5 thì cũng vẫn thích crack máy xài chùa cho tiết kiệm..." :)) :))

hayhay

Well-Known Member
miềng cũng đang xài i5 mà cũng chẳng biết xài cái phá jail nhà tù này dùng để làm gì ...!

bbee

JB ko phải chỉ để xài game chùa,còn game chùa muốn xài thì cũng chả cần JB,thân :)

e46

thưa bác là an toàn, tải về, chay file .exe, cắm iphone vào máy tính, làm như hướng dẫn, ba phút xong. Bác lưu ý, hướng dẫn đều bằng tiếng anh! Hôm qua em làm 2 chiếc iphone 4, nhanh, mỗi cái là khi cài đặt các app hay gặp lỗi ở các quelle. Xong đâu đó đến lượt một loạt apps hay không còn tác dụng trên Ios6 nữa, nản thật. Chờ xem có fix lỗi không? Em chỉ cần sbsettings và multicleaner trước đã!

noob

Member
mod mà suy nghĩ nông cạn + sử dụng ngôn từ phiến diện. Người ta chờ jb để cài những app cần thiết và không có trên appstore như ifile, sbsetting, iblacklist...và một số việc khác như backup SHSH. Bạn của cậu chờ jb để xài chùa không có nghĩa là tất cả mọi người cũng thế.

Bên trên