Hỏi các bác về đầu thu HD của VTC cái.

tulap

Hôm trước đọc Báo Lao động thấy đăng tin:
“VTC đang phát 9 kênh truyền hình HDTV. Trong đó, có 3 kênh truyền hình HDTV đầu tiên bằng tiếng Việt, do chính VTC sản xuất và 5 kênh truyền hình HDTV hấp dẫn, được mua bản quyền từ nước ngoài”.
Nghe thấy hấp dẫn quá bà con ơi! Tớ muốn mua 1 cái đầu thu này. Bạn nào hiểu biết hoặc đang dùng đầu HDTV của VTC chia sẻ với mình nhé. Thanks nhiều.

Các bác tư vấn cho em xem nên chọn HD Box hay là cái này nhỉ?<:p
X_X

tilun

Ðề: Hỏi các bác về đầu thu HD của VTC cái.

Có cả một box khen chê đủ kiểu bên này bạn nhé!
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=3350

binhhd

Hôm trước đọc Báo Lao động thấy đăng tin:
“VTC đang phát 9 kênh truyền hình HDTV. Trong đó, có 3 kênh truyền hình HDTV đầu tiên bằng tiếng Việt, do chính VTC sản xuất và 5 kênh truyền hình HDTV hấp dẫn, được mua bản quyền từ nước ngoài”.
Nghe thấy hấp dẫn quá bà con ơi! Tớ muốn mua 1 cái đầu thu này. Bạn nào hiểu biết hoặc đang dùng đầu HDTV của VTC chia sẻ với mình nhé. Thanks nhiều.

Các bác tư vấn cho em xem nên chọn HD Box hay là cái này nhỉ?<:p
X_X

THeo tớ bạn chọn đầu thu vệ tinh VTC-HD hay HD box thì phải tùy vào nhu cầu sử dụng của bạn
nhưng theo mình thì nên chọn đầu thu vệ tinh VTC-HD, vì hiện tại VTC phát đầy đủ các chương trình từ ca nhạc, phim truyện, thời trang, thể thao...
Còn đầu HD box chức năng chính của nó là dùng để trình chiếu nội dung multi-media số HD (độ nét cao), gồm: phim,nhạc và hình từ nhiều nguồn lưu trữ khác nhau lên dàn HDTV, mà nguồn dữ liệu HD hiện nay trên thị trường vừa đắt và lại vừa hiếm.
minh vừa làm 1 con VTC-HD 02 về xem toàn phim hay,hihi

tradewindvn

Kiến thức của các bác xưa như trái đất rùi ... 15 HD của SCTV khá hay ... đặc biệt như StarMovie, Discovery HD, Thể Thao HD, Hài HD, phim việt HD .... đa dạng hơn VTC và K+ nhiều ... đầu HD của SCTV bây giờ chỉ còn 1,9 triệu ... quá rẻ luôn. Mình mới tậu 1 con về xem quá hấp dẫn nè. Vừa rồi báo tuổi trẻ mới lên bài phỏng vấn ông xếp nào bên đó thông báo là cuối năm nay sẽ có 30 kênh HD.

seiko12

Member

Kiến thức của các bác xưa như trái đất rùi ... 15 HD của SCTV khá hay ... đặc biệt như StarMovie, Discovery HD, Thể Thao HD, Hài HD, phim việt HD .... đa dạng hơn VTC và K+ nhiều ... đầu HD của SCTV bây giờ chỉ còn 1,9 triệu ... quá rẻ luôn. Mình mới tậu 1 con về xem quá hấp dẫn nè. Vừa rồi báo tuổi trẻ mới lên bài phỏng vấn ông xếp nào bên đó thông báo là cuối năm nay sẽ có 30 kênh HD.
Thật vậy hả bác? Em cũng đang quan tâm tới cái này nhưng thấy nhiều ông ra chiêu quá nên ko biết chọn ông nào cho hợp lý cả.
Thanks bác nhiều....

mang cuc na

Các tiền bối ơi cho em hỏi tí kinh nghiệm. Em mới mua cái TV Sony Led 32'. Mà về xem cáp nó mờ và không nét, giờ em phải làm sao? em phải mua thêm cái gì hoặc như thế nào. MOng các tiền bối chỉ dẫn, em không rành mấy cái vụ này lắm...

Bên trên