Help me! Dàn âm thanh LG-HT502PH

Nhà e có bộ LG-502PH e kết nối với PC qua optical nhưng bật nhạc DTS nhưng không ra được 5.1, chỉ stereo thui, mong các bro chỉ dùm e cái, ko biết dan này có giải mã DTS ko nữa.
e chép 1 bài hát DTS vào USB cắm vào ngõ USB của receiver thì vẫn đánh DTS bình thường
Mong các bro chỉ giáo dùm e cái

vietrung

Active Member
Ðề: Help me! Dàn âm thanh LG-HT502PH

Nhà e có bộ LG-502PH e kết nối với PC qua optical nhưng bật nhạc DTS nhưng không ra được 5.1, chỉ stereo thui, mong các bro chỉ dùm e cái, ko biết dan này có giải mã DTS ko nữa.
e chép 1 bài hát DTS vào USB cắm vào ngõ USB của receiver thì vẫn đánh DTS bình thường
Mong các bro chỉ giáo dùm e cái

nếu xài qua usb mà ra DTS thì giàn này có giải mã DTS, bác xem lại trên PC các phần mềm có passthrought DTS cho AVR giải mã chưa!!!

nếu xài qua usb mà ra DTS thì giàn này có giải mã DTS, bác xem lại trên PC các phần mềm có passthrought DTS cho AVR giải mã chưa!!!

E đã chỉnh ở AC3 nhưng ko biết có đúng hay không nữa, vì ko được post hình nên ko biết thế nào, vậy là dàn này có giải mã DTS từ nguồn ngoài đúng không.

Nghia_PMT

Well-Known Member

search trên diễn đàn có mấy bài về cách config AC3 filter đấy bác.

vietrung

Active Member

E đã chỉnh ở AC3 nhưng ko biết có đúng hay không nữa, vì ko được post hình nên ko biết thế nào, vậy là dàn này có giải mã DTS từ nguồn ngoài đúng không.

thì bác đã nói là dùng qua ngõ usb có giải mã DTS đấy thôi, bác xem cái TUT của mình ở phần AC3 filter xem sao!!!

Báo cáo e đã chỉnh được rồi nhưng nghe nhac DTS bị giật hay đang chạy im rồi chạy

tethien

Active Member

Hiện không có cách nào hoàn chỉnh để nghe nhạc DTS qua đường optical từ PC cả.
Mình đã loay hoay mất mấy tuần mà cuối cùng vẫn bó tay.
Muốn nghe đủ 5.1 thì phải passthrough qua cho AVR nó giải mã.
Để làm điều này gần như cách duy nhất hiện nay là dùng foorbar2000 + foo_spdif.
Các giải pháp khác như dùng MPC-HC + Ac3filter .. vẫn không giải quyết được. Mình loay hoay mãi để config MPC-HC với AC3filter mà vẫn không passthrough được. Kể cả cách rencode DTS -->Ac3 cũng không giải quyết được vấn đề.

Dùng foorbar2000 + foo_spdif thì lại có cái vướng là các file nhạc .DTS đa phần có sample rate là 44.1khz trong khi đó SPDIF yêu cầu là 48khz dẫn đến việc play bằng foorbar2000 + foo_spdif sẽ nghe nhạc hơi nhanh .
Phim có DTS không bị lỗi này do âm thanh DTS trong phim đều là 48khz.

viethung888

Well-Known Member

Bác làm cái HDPlayer khoảng hơn 2 củ chạy cho nó lành. Em ngày xưa loay hoay phát chán với kiểu này này rồi.

Bên trên