Google Chorme sẽ là trình duyệt mặc định trên sản phẩm Sony

COMMANDO

Active Member
Sau một năm phát hành trình duyệt web đầu tiên của mình, Google vẫn chưa hài lòng với Google Chorme khi sản phẩm này chỉ đạt 2,9% thị phần trình duyệt thế giới, thấp hơn sự mong đợi. Dó đó Google đã đi một bước mới, kết hợp với Sony nhằm đưa trình duyệt của mình mặc định trên các sản phẩm của Sony.

ImageView.aspx

Thỏa thuận này sẽ là tiền đề để Google tiến hành hợp tác với các hãng máy tính khác quảng bá rộng rãi cho Google Chorme.

"Để được giải quyết xong vấn đề, Chorme đã phải đi qua một số thử nghiệm kỹ thuật nghiêm ngặt để chắc chắn đảm bảo đây là một trình duyệt khả thi. Nó có thể gây ra nguy cơ lớn cho Sony, nếu Chorme không đủ an toàn cho người dùng", theo lời của Sheri McLeish - một nhà phân tích tại Forrester Research.

Google đang làm mọi cách để chống lại Microsoft trong lĩnh vực trình duyệt (IE đang chiếm tới 66,6% người sử dụng).

NGUYỄN CÔNG CHÂU (Theo pcadvisor)

Nguồn :
Mã:
http://nhipsongso.tuoitre.com.vn/Index.aspx?ArticleID=337458&ChannelID=16

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Google Chorme sẽ là trình duyệt mặc định trên sản phẩm Sony

IE vừa chậm vừa nhiều lỗi mà nhiều người dùng thế nhỉ?
Mình chuyển sang dùng FF từ nhiều năm trước, đến khi có Chrome thì chính thức chỉ còn dùng mỗi Chrome thôi.
Vote cho Chrome vì nhanh, nhẹ, kết hợp tìm kiếm tuyệt vời.

puma07

Member

nhưng Chrome chưa có hệ thống add-ons mạnh như firefox, vẫn chờ :))

nonut

IE vừa chậm vừa nhiều lỗi mà nhiều người dùng thế nhỉ?
Mình chuyển sang dùng FF từ nhiều năm trước, đến khi có Chrome thì chính thức chỉ còn dùng mỗi Chrome thôi.
Vote cho Chrome vì nhanh, nhẹ, kết hợp tìm kiếm tuyệt vời.

Chứng tỏ trình sử dụng Browser của bác ở dạng New Learner [-X
Chrome mà kêu nhanh thì chứng tỏ máy bác ở dạng cực yếu.
Chrome mà nhẹ chứng tỏ bác bị ảo giác hoặc bác đúng là New Learner thật.

Bác đã thử dùng FF có đủ bộ ADD-ON do 1 pro cài đặt chưa? Đảm bảo chẳng bao giờ dùng Chrome nữa.

manhthang

Huyền Thoại

Bác đã thử dùng FF có đủ bộ ADD-ON do 1 pro cài đặt chưa? Đảm bảo chẳng bao giờ dùng Chrome nữa.

Vâng em chỉ là dạng New Learner thôi, trình tiếng Anh và tin học của bác siêu quá, dùng toàn "thuật ngữ" :))
Em cũng chả quen pro nào nên cũng chưa biết là bộ ADD-ON đầy đủ nó dùng vào việc gì, em chỉ duyệt web lấy thông tin, xong việc thì đóng.
Vì em đúng là New Learner nên không rõ có bị ảo giác hay không nhưng em phải dùng đến công cụ languages của Google để hiểu nghĩa từ New Leaner đấy.

Và 1 điểm này khiến em chỉ thích dùng Chrome vì trình duyệt này ít bị crash khi vào những trang có nhiều thành phần flash.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Sau khi xài cả 2 thằng, tớ thấy FF tốt hơn và ổn định hơn. Đây chỉ là nhận xét hoàn toàn cá nhân.

manhthang

Huyền Thoại

Em cũng chỉ nhận xét theo quan điểm cá nhân (vì em chỉ dùng cho 1 mình em chứ không thay mặt cho tổ chức đoàn thể nào :D) Quả thật là em ghét thằng FF do hay bị crash khi truy cập các trang web có nhiều flash, đến khi có Chrome thì thực sự đúng là thứ em đang cần.

Tuonghap

Member

Mình dùng FF thấy quen, dễ dùng, nhanh, nói chung là ko phàn nàn gì.
+1 FF
Sau khi đọc topic này, dùng thử Chorme lại thấy ngon hơn hồi xưa (bản thử nghiệm).
Từ giờ chuyển hẳn sang Ch.
+2 Chorme.

Chỉnh sửa lần cuối:

hehiha

Member

Với chrome em dùng làm để duyệt web và tìm kiếm thông tin. Bỡi nó được tích hợp một siêu Search engine của Google. Bạn chỉ cần gõ vài chữ trên Address bar, google sẽ cho bạn nhiều lực chọn. Em dùng Chrom mỗi khi quên tên một từ khóa nào đó, Chrome sẽ giúp em điều đó.

Với FF em chỉ sử dụng những tiện ích của nó, chẳng hạn như Flashgot giúp bạn lấy 1 tập link cho việc download.

Em dùng cả 2 cho từng mục đích khác nhau. :">

caynam

Super Moderators

Mình là một tính đồ trung thành của Firefox (xài liên tục trong 5 năm từ khi nó ra đời) Thế nhưng sau khi sử dụng Chrome trong vòng 1 tháng mình bỏ luôn Firefox. Sự khác biệt về tốc độ duyệt web có thể cảm nhận được ngay lập tức. Chrome cũng nhẹ hơn, khởi động nhanh hơn và không bị crash sảng như firefox (đúng hơn là từ lúc xài Chrome chưa bị crash bao giờ) Nếu muốn plug-in, bạn cũng có thể sử dụng Chrome Plus. Mình nghĩ rằng không có căn cứ khi nói rằng FF ổn định hơn Chrome.

dualshock

Member

Mình là một tính đồ trung thành của Firefox (xài liên tục trong 5 năm từ khi nó ra đời) Thế nhưng sau khi sử dụng Chrome trong vòng 1 tháng mình bỏ luôn Firefox. Sự khác biệt về tốc độ duyệt web có thể cảm nhận được ngay lập tức. Chrome cũng nhẹ hơn, khởi động nhanh hơn và không bị crash sảng như firefox (đúng hơn là từ lúc xài Chrome chưa bị crash bao giờ) Nếu muốn plug-in, bạn cũng có thể sử dụng Chrome Plus. Mình nghĩ rằng không có căn cứ khi nói rằng FF ổn định hơn Chrome.

Cho mình hỏi chút. Khi dùng Firefox nó tự ghi nhớ những trang mình đã zoom (vì mình ngồi xa màn hình nên phải zoom mới đọc được) Nghĩa là khi bật FF vào hdvietnam.com thì nó tự động zoom đúng như mọi khi mình vẫn xem. Nhưng với Chrome thì mỗi lần vào lại phải làm động tác zoom. Có cách nào để nó ghi nhớ những việc đó ko nhỉ?

dualshock

Member

Sau khi tìm hiểu thì thấy Chrome chưa có khả năng remember zoom level, điều này đồng nghĩa mỗi lần mở Chrome là phải zoom,mỗi lần mở 1 tab mới cũng phải zoom, thậm trí mở tab mới từ một trang đang được zoom cũng vẫn phải làm lại động tác này ==> một điểm trừ quá lớn của Chrome so với Firefox mặc dù Chrome đã phát triển đến phiên bản 3.xx
Thật đáng tiếc vì điều này mà mình sẽ vẫn xài FF, nhưng phải công nhận là tốc độ của Chrome quá ấn tượng ^^ hy vọng bản update sau sẽ có tính năng này.

P/S: hóa ra rất rất nhiều người gặp vđề giống mình và đã góp ý với Google từ tận năm 2008 nhưng mà anh Google bảo thủ ko thèm nghe ko thèm sửa. Cũng lạ là cái tính năng này có gì cao cấp đâu mà ko chịu làm nhỉ? Firefox làm điều này quá tốt và mình sẽ tiếp tục gắn bó với FF vậy, chứ bấm Ctrl ++ vài trăm lần chắc điên quá ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

kon_koi

Máy tui core i7 mà tui vẫn thấy chrome nhanh đấy! phán tào lao

Chrome hiện nay còn quá mới nên đa số Download Manager chưa hỗ trợ bắt link!

rongcanlc

Well-Known Member

Máy tui core i7 mà tui vẫn thấy chrome nhanh đấy! phán tào lao

Chrome hiện nay còn quá mới nên đa số Download Manager chưa hỗ trợ bắt link!
chính bác mới là tào lao ,bộ add on của FF dùng để tích hợp lấy các thông tin trên web ,kiểm tra link die ,tra từ điển và nhiều tính năng khác , chrome nhanh nhưng có 1 lỗi nghiêm trọng là không nhớ được trang web vừa xem :-o ,chả lẽ mở trang web nào ra em cũng phải bookmark à ^:)^

hoasimtim

Well-Known Member

Sau khi xài cả 2 thằng, tớ thấy FF tốt hơn và ổn định hơn. Đây chỉ là nhận xét hoàn toàn cá nhân.

Vote cho bác, em xài chrome toàn bị crash. Good forever với thằng chrome luôn:)

Bên trên