Google chặn các nội dung lạm dụng tình dục trẻ em trong 6 tháng tới

Paulus

Member
attachment.php

Eric Schmidt, giám đốc điều hành của Google, vừa công bố kế hoạch áp dụng các biện pháp mới nhằm ngăn chặn các từ khóa có liên quan đến nội dung khiêu dâm trẻ em trên bộ máy tìm kiếm khổng lồ của mình. Phương pháp này có áp dụng các công cụ phát hiện hình ảnh của Microsoft để phát hiện ra các kết quả hình ảnh mang nội dung khiêu dâm trẻ em trong các truy vấn của người dùng. Schmidt cho biết Google đã thuê 200 nhóm chuyên gia máy tính làm việc trong 3 tháng vừa qua để xây dựng nên một danh sách chặn gồm 100.000 từ khóa truy vấn có nội dung đồi trụy. Phương pháp này sẽ được áp dụng đầu tiên tại Anh, sau đó là các quốc gia nói tiếng Anh và cuối cùng là hỗ trợ 158 ngôn ngữ trên phạm vi toàn thế giới.

Tổng thống Anh là Divid Cameron đã nhận định thông tin nói trên là "một bức tiến đáng kể" trong nỗ lực ngăn chặn các hoạt động xâm hại tinh dục trẻ em. Ông cũng đánh giá cao các biện pháp của Google trước đây như hiển thị cảnh báo cho những nội dung bất hợp pháp và giảm được 20% các truy vấn có liên quan đến nội dung đồi trụy.

Khi nội dung đã được ngăn chặn, google con hiển thị một thông báo đến người dùng với nội dung nhắc lại rằng khiêu dâm trẻ em và lạm dụng tình dục trẻ em là hoạt động bất hợp pháp. Tuy nhiên, Schmidt phát biểu với báo giới rằng: "Không có một kỹ thuật hoàn hảo nào để phát triển và ngăn chặn các nội dung đồi trụy. Thay vào đó, chúng tôi sử dụng đội ngũ nhân lực để phát hiện ra các nội dung đồi trụy trẻ em, sau đó liên kết các kết quả với các từ khóa tìm kiếm để ngăn chặn. Chỉ có con người mới phân biệt được đâu là nội dung khiêu dâm trẻ em và đâu là những hình ảnh thể hiện sự ngây thơ của trẻ nhỏ".

Google cũng gởi các kỹ sư đến Tổ chức kiểm soát Internet Vương Quốc Anh và Tổ chức tìm kiếm trẻ em mất tích chống lạm dụng tình dục trẻ em quốc gia Hoa Kỳ để hướng dẫn họ như một phần trong gói viện trợ kỹ thuật của Google. Họ cũng cho biết, Google sẵn sàng chia sẻ kỹ thuật của mình cho Bing, Yahoo và các cỗ máy tìm kiếm khác để có thể cùng nhau phối hợp thực hiện kế hoạch chống lạm dụng tình dục trẻ em trên toàn cầu.

Được biết, thông cáo của Google được ra mắt trước thềm Cuộc họp Quốc hội Anh được diễn ra vào ngày hôm nay để thảo luận quy định chống lạm dụng tình dục trẻ em. Hành động của Google cũng được xem như cách để google ủng hộ việc hình thành nên mạng internet sạch và bảo vệ sự an toàn cho trẻ em. Tuy nhiên, theo báo cáo mới nhất của BBC, các nội dung khiêu dâm trẻ em có thể không xuất hiện trên các cỗ máy tìm kiếm của Google và Bing, nhưng chúng vẫn xuất hiện trên các trang mạng P2P, đây vẫn là một vấn đề nan giải cần phải có biện pháp giải quyết thích đáng trong tương lai.

attachment.php

Nguồn: TheVerge

Chỉnh sửa lần cuối:

tears_of_kaliar

Active Member
Ðề: Google chặn các nội dung lạm dụng tình dục trẻ em trong 6 tháng tới

cần gì phải cấm. search có ra được cái site nào đâu :( chưa biết thể loại đó như nào luôn

Di Oi Gi

ủng hộ google, google quá đỉnh

ngocloimss

thật ra là David Cameron :-j chắc chủ thớt đánh máy nhầm ý!

nvcu55

Member

Chặn hoài mà có ăn thua gì đâu!

vothanhcam

Làm gì cấm được , mình tìm ra thấy ấm ấm ở Anh, google này rãnh thiệt

Bên trên