Giúp mình về USB->Máy Tính

Rider1981

Mình mún copy hình ảnh từ máy chụp hình qua cáp dữ liệu

Máy tính có nhận ổ F: nhưng ko thấy thư mục nào cả mặc dù đả kiểm tra thấy 180mb trong ổ F:usb đó

Ai biết cách mở từ: Tools > ko giúp mình với ...

Ðề: Giúp mình về USB->Máy Tính

Chắc là lỗi cổng USB của máy tính, bạn cắm sang cổng USB khác của máy đi xem có được không? Thường thì cổng USB mặt trước của máy tính bàn hay bị lỗi lắm, cắm cổng USB phía sau thì OK. Nếu không được thì kiểm tra bằng cắm qua máy tính khác có nhận được không. Còn một nguyên nhân nữa là máy tính của bạn đã bị nhiễm VR, cài phần mềm Anti VR, quét tòan bộ máy rồi cắm lại xem có được không? Bạn nên thử các phương án trên, nếu không được thì chụp ảnh màn hình để anh em biết lỗi ở đâu còn hướng dẫn tiếp.
Chúc bạn thành công

maulanh69

Banned

Chào bạn!
file của bạn đang bị virus làm ẩn đi thôi. nhớ đừng format usb nha.
bạn mở Mycomputer mên vào TOOLS > FOLDER OPTIONS> VIEW XUỐNG MỤC (show hidden file and folders), dòng phía dưới bỏ chọn hai ô kiểm tiếp theo. apply >ok

Chào bạn!
file của bạn đang bị virus làm ẩn đi thôi. nhớ đừng format usb nha.
bạn mở Mycomputer mên vào TOOLS > FOLDER OPTIONS> VIEW XUỐNG MỤC (show hidden file and folders), dòng phía dưới bỏ chọn hai ô kiểm tiếp theo. apply >ok
Uh đúng rồi đấy, mình quên mất không nghĩ tới vấn đề này. Đây là phần mềm làm hiện file ẩn, bạn tải về chạy nhé
đây là phần mềm làm hiện các file bị ẩn do virus gây ra của BKAV. thấy hay nên post lên share cho anh em.
thấy hay nhớ thank
link
FixAttrb.exe
Nguồn phần mềm làm hiện file ẩn do virus

boykutehp90

Well-Known Member

Nếu tất cả các trường hợp trên đều không được ban thử mở Winrar lên, rồi tìm đến usb thông qua cây thư mục của winrar xem. Nhiều khi USB bị ẩn mất là do máy tính chưa được làm tươi (F5)

Bên trên