Gian hàng Windows 8 - Thử đến và trải nghiệm

Angus_Bert

Film critic
Đêm nay, Microsoft sẽ chính thức trình làng siêu phẩm mới nhất của thế giới – Windows 8 và Surface. Tình hình là có thể vào lúc 10 giờ tối mình sẽ mở một thớt tường thuật trực tiếp sự kiện đến với anh em.

Ờ cơ mà đấy là chuyện của thớt khác, cái mình muốn nói hôm nay là việc Windows 8 và Microsoft đã chú ý đến thị trường Việt Nam như thế nào. Hôm qua thì nếu ai hay đọc bài bên tin điện ảnh của mình thì biết mình có đi ra ngoài =)) (trước giờ toàn ngồi nhà chém gió thôi). Và mình có tạt ngang qua Phong Vũ (thực chất đi ăn cá viên chiên), và thấy một thứ rất đáng chú ý – Gian hàng của Windows 8.

Thực chất thì gọi là gian hàng chứ chỉ là cái sạp để Microsoft cho mọi người đã đặt hàng bên trang web này đến đặt cọc và nhận ngay sản phẩm sau khi Windows 8 chính thức được tung ra. Chủ yếu việc đặt hàng lần này là để người dùng có thể trải nghiệm sản phẩm Windows 8 và nhận được nhiều ưu đãi, theo mình cầm tờ leaf là đến 3tr.

Mình cũng có sờ thử hai mẫu laptop của Hp chạy Windows 8. Theo đánh giá là máy đẹp, to và mượt, mặc dù theo như em nhân viên nói là máy này mới chỉ để show thôi, chưa bán, đến năm 2013 lận. Nói chung ai muốn có laptop hay thiết bị nào Windows 8 ngay ngày mai thì phải đặt hàng online thôi.

Thực chất hôm nay hết hạn rồi, nhưng theo mình nếu ai muốn trải nghiệm sản phẩm chạy Windows 8 xịn thì cứ đến các địa điểm mà Microsoft đã đặt nhé. Địa điểm đây:

• Nguyễn Kim - đường Trần Hưng Đạo quận 1, tp HCM
  • Thế giới di động – NTMK quận 3, XVNT quận Bình Thạnh
  • Phong Vũ – CMT8 quận 1

Thêm vài tấm hình cho sinh động :">

Đi dạo về viết bài :">​

symphony

Well-Known Member
Thế không có hình PG hay gái gú gì à? Vậy ai thèm đến nữa hả trời!!!

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Gian hàng Windows 8 - Thử đến và trải nghiệm

Thế không có hình PG hay gái gú gì à? Vậy ai thèm đến nữa hả trời!!!

PG không đẹp lắm, tại lúc trước nhìn Vĩnh Thuyên Kim phê quá rồi =)) Mấy em ý còn không cho chụp hình nhiều cơ :(

nguyenvanngochan

Active Member
Ðề: Gian hàng Windows 8 - Thử đến và trải nghiệm

Tình hình sẽ đi nay hoặc mai ! Mê lắm nhưng chưa có chơi chạm kéo thả!

Stormhdvn

Well-Known Member

Đi xem trien lam mà toàn kiếm PG ko , pó tay

tsusima

Member

Chậc, có phải em lạc hậu rồi không?? PG là viết tắt của từ gì thế các bác, có phải là Promotional girl kg??

Ứng dụng touch screen này theo em thấy sử dụng trên ipad, phones khá hiệu quả; một phần cũng do thiết kế của những sản phẩm này nhỏ gọn nên touch screen có thể thay cho keyboard và mouse. Tuy nhiên dùng trên laptop, monitor thì không biết thế nào nhỉ? Nếu phải thao tác nhiều với màn hình thì phải để tay thế nào cho khỏi mỏi, rồi vấn đề khoảng cách màn hình với mắt thế nào để khỏi cận thị, rồi kg biết có bị bẩn màn hình không, rồi kg biết mức độ sử dụng công cụ này bao nhiêu, có đáng bỏ ra một khoảng tiền lớn vừa mua phần cứng vừa phần mềm Windows 8 kg khi mà sản phẩm này có 2 chế độ song song: 1 cảm ứng như em nói và một cái cổ điển như giao diện windows bình thường chúng ta đang dùng (có thể chuyển đổi giữa 2 cái lúc nào cũng được) ...vv. Nghe thiên hạ nước ngoài chê nhiều hơn khen (vd: Youtube), bác nào đã vọc thử xin cho biết ý kiến đánh giá (kiêm cả các ứng dụng này nọ, cái hay và chưa hay,...vv). Nhưng cản thận đừng làm hư máy người ta nhé :))

phammau

Phải lên NK test hàng thôi.

cttoan

Ngoài Hà nội có không bác để em đi nghía cái

rayan9966

Chỉ Thử thôi chứ không phải Thiệt. Win 8 bị chìm!...

sangps

Hàng mới ra mà cho vọc thì khoái quá còn gì.

Em vừa qua Trần Anh chỗ Tây Sơn vọc thử win8 với màn cảm ứng :) đang nghịch dở máy khóa lại mấy em PG ở đó cũng ko biết pass là thế nào để mở máy cho em nghịch tiếp =))

vltk13t2

Member
Chìu nay ra đó xem thế nào...e định làm xong Project năm cuối rồi cứ 15$ lên Win8 cho con Hét Pê nhà e nun cho nó máu mủ..à máu me =))

roadshadow

mình nghĩ thì đây sẽ là một vista thứ hai sau khi xp thần thánh đã có hậu duệ là windows7, tuy nhiên, liệu zombie xp có là số phận của number 7 không thì chưa chắc, nhưng cũng sắp biết kết quả rồi.

Bên trên