Giải pháp nào cho remote???

kosovo

Các bác cho em xin ý kiến về vụ "remote" với, giải pháp cụ thể như thế nào các bác, chứ ngồi xem mà cứ nhấp nha nhấp nhỏm thì ~:> vài cái case bác echip show hàng thì xa xỉ quá, card sound có remote cũng same same 8-|... Xin cảm ơn!

namct

Ðề: Giải pháp nào cho remote???

bác xài thử con chuột không dây hay bàn phím k0 dây tạm xem :D

dino

Active Member

tớ thì xài key/mouse cordless + remote của z5500 và TVLCD nữa là loạn xạ ko biết đường nào mà bấm nữa rồi :))

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Các bác cho em xin ý kiến về vụ "remote" với, giải pháp cụ thể như thế nào các bác, chứ ngồi xem mà cứ nhấp nha nhấp nhỏm thì ~:> vài cái case bác echip show hàng thì xa xỉ quá, card sound có remote cũng same same 8-|... Xin cảm ơn!

Bạn định đầu tư bao nhiêu cho vụ này?

kosovo

Bạn định đầu tư bao nhiêu cho vụ này?

vẫn đang phôi thai ý định thôi bác ah, hiện tại đang dùng notebook để xem phim, thấy sót ruột thế nào ah 8-|. Dự định làm 1 cái PCHT thì pro hơn :cool:, đang list thử xem sẽ phải tốn bao nhiêu gạo. Bác cứ thử list giúp 1 vài cách hỗ trợ remote từ thấp đến cao cho mình và mọi người tham khảo luôn.
Có 1 cách là dùng Keyboard cordless + remote học, đưa tất tần tật (LCD, đầu máy, máy lạnh, quạt....) vào 1 cái remote thì sẽ tiện hơn (bác dino dùng thử cách này xem, remote học của Sony chỉ chừng vài trăm k thôi) Nhưng nếu dùng Keyboard cordless như vậy thì hình như chỉ hỗ trợ Windows Media Player thôi chứ ko hỗ trợ các chương trình khác phải hok bác ?! vẫn chưa kool cho lắm b-)

Tks all

Bên trên