Gần nửa triệu người dùng Yahoo! bị lộ thông tin

terabyte

Banned
Yahoo! đang gấp rút điều tra vụ đột nhập nhập đã làm lộ thông tin của hơn 400.000 người sử dụng vừa qua. Theo PC World, nhóm hacker mang tên D33ds Company đã nhận trách nhiệm cho đợt tấn công này.

Thông qua lỗ hổng bảo mật SQL, D33ds Company đã lấy đi thông tin của tất cả khách hàng sử dụng dịch vụ Yahoo!'s VoIP, Yahoo! Voices được tích hợp trong ứng dụng Yahoo! Messenger mà chúng ta thường sử dụng. Không những thế, nhóm hacker này còn cho biết vẫn còn giữ lại một số thông tin khác nhằm giảm thiệt hại cho Yahoo!. Theo câu trả lời của nhóm trên PC World, đợt tấn công này nhằm mục đích cảnh báo chứ không mang tính đe dọa.

Về phía Yahoo!, hãng cho biết chỉ 5% trong số tài khoản mà hacker lấy được bị lộ mật khẩu. Tất cả các tài khoản này đều thuộc một tập tin cũ trong Yahoo! Contributor Network và số lượng chỉ khoảng 450.000. Yahoo! đang có biện pháp đối phó ngay lập tức là thay đổi mật khẩu cho người sử dụng bị ảnh hưởng cũng như thông báo đến các công ty mà họ đang công tác. Dĩ nhiên, hãng đang gấp rút vá lại lỗ hổng đã bị khai thác một cách nhanh chóng nhất.

Nếu bạn sử dụng bất cứ dịch vụ thoại nào của Yahoo! thì tốt nhất là nên thay đổi mật khẩu ngay lập tức.

Theo tomsguide

Ðề: Gần nửa triệu người dùng Yahoo! bị lộ thông tin

hố hố không lo em không dung Yahoo.<:p<:p<:p

Haxen

Well-Known Member

Em thì có dùng yahoo nhưng trong đó chẳng có thông tin gì cả hehehe

leepham

Well-Known Member

Èo hèn gì rau cải nhà em mà thiên hạ cứ biết hết :D:D làm bị ăn chửi nhiều quá ....J/K :p

tieuboivyvy

Trời! mình dùng yahoo từ năm 2000 đến giờ, mình mà là người nổi tiếng chắc thông tin cá nhân bị khai thác sạch quá!

terabyte

Banned

Chỉ ảnh hưởng đến dịch vụ gọi thôi nha mấy bác, chat bình thường thì vẫn ok.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Thông tin làm "dưng tóc" khá nhiều người Việt đây. Không biết mình có bị "mất" gì không nữa. Uhuuu

chuot

Các bác vào đây kiểm tra mật khẩu Yahoo, Gmail có bị lộ hay không.

Bước 1: Nhấp chuột vào ĐÂY.

Bước 2: Gõ tên địa chỉ email sau đó chọn Check email.

Kết quả trả về sẽ cho bạn biết bạn có phải một trong số những nạn nhân của hacker không.

Mail của em vẫn an toàn :)

tacunguma

Member

Yahoo là mạng xã hội phổ biến nhất ở VN mình do nó gắn liền với Internet Việt Nam từ thủa ban đầu, bản thân mình cũng xài nó từ nắm 2000 đến giờ, không biết có bị gì không nữa.

Haxen

Well-Known Member

Kết quả trả về sẽ cho bạn biết bạn có phải một trong số những nạn nhân của hacker không.

cảm ơn bác nhé, cách kiểm tra này thấy hay

sonbd2

Member

Cám ơn bạn, Mail của mình vẫn an toàn.

loha999

Member

Yahoo! Voices có phải là chat voice ko vậy? Dạo này hay dùng cái này, phải change pass chăng? :|

thanhtung90

Active Member

VN mình thì chắc gì có gì mà lo lộ với liệu.

morato

yahoo thay CEO ko bít có làm nên trò gì ko, sở hưu người dùng đông thía mà ko có trò gì hay !

prettyboy811

may quá YAHOO của em vẫn an toàn.

Bên trên