Em cần tư vấn card sound để nghe nhạc.

lcmart

Member
Em có một bộ Pc dùng để giải trí GĐ thui. Âm ly Denon có đường cáp quang Digital, Anlalog. loa Boss 601 & taloy DC2000. đơn thuần em muốn nghe nhạc là chủ yếu xem phim dùng luôn ko cần mấy chấm gì cả. Em chỉ muốn thay card sound onboard bằng một cái Creativ ( em thích dòng này ) chưa dùng nhiều card sound nên cũng muốn anh em tư vấn dùng dòng nào , hãng nào. chuẩn kết nối nào để đạt dc hiệu quả nhất. em dùng Win7 64bit nhé nên cũng cần cái nào chậy dc trên nền Win7 nữa

onggia

Well-Known Member
Ðề: Em cần tư vấn card sound để nghe nhạc.

Card onboard của bác có cổng optical chưa ạ??nếu có rồi thì cứ thế mà xài thôi.Bác hỏi sound card để nghe nhạc mà lại nói là xem phim là chính thì khó tư vấn quá.

Nghia_PMT

Well-Known Member

nối optical wa Denon thì mua sound làm gì bác, cứ onboard optical out ra Denon thôi, mua sound fí tiền đi nhậu bác ơi chả cải thiện đc gì đâu. Lúc trước e xài con Creative XFI music mà còn bán đi nghe onboard nè.

onggia

Well-Known Member

Creative hợp với loa vi tính hơn loa dân dụng bác ơi.

pt81

Member

Em có một bộ Pc dùng để giải trí GĐ thui. Âm ly Denon có đường cáp quang Digital, Anlalog. loa Boss 601 & taloy DC2000. đơn thuần em muốn nghe nhạc là chủ yếu xem phim dùng luôn ko cần mấy chấm gì cả. Em chỉ muốn thay card sound onboard bằng một cái Creativ ( em thích dòng này ) chưa dùng nhiều card sound nên cũng muốn anh em tư vấn dùng dòng nào , hãng nào. chuẩn kết nối nào để đạt dc hiệu quả nhất. em dùng Win7 64bit nhé nên cũng cần cái nào chậy dc trên nền Win7 nữa

Các bác chưa đọc kĩ đã tư vấn ạ.
Ý bác ý là có ampli denon để nghe nhạc rồi, và xem phim thì cũng oánh qua nó luôn không quan tâm đến 5 chấm hay 6,7 chấm.
Sound cho nghe nhạc thì theo em bác nên quan tâm đến: Asus xonar essence stereo (con này được đánh giá rất cao qua các review và 4r ở nước ngoài nhé bác, nhưng lưu ý là nó cắm vào khe PCI-e bác nhé)

hoặc Onkyo.

Riêng Onkyo thì có con 200PCI LTD đang được hâm mộ lắm.

Nhưng theo ý kiến cá nhân em nếu chỉ nghe nhạc thì nên lấy Asus, giá cả tương đối hợp lí + linh kiện toàn đồ hi-end ạ, đặc biệt là nghe headphone thì miễn bàn ạ vì nó tích hợp luôn headphone ampli ạ.

Chúc bác thỏa mãn được đam mê.

duong0912

Well-Known Member

Đầu tư CDP đi bác, làm con ampli nữa nghe chiến hơn PC nhiều

lcmart

Member

thank các bác đã cho ý kiến đóng góp, nhìn hai cái card sound mà thèm quá lui lại để dành tiền mua vậy, tiện thể các bác cho hỏi . xuất tín hiệu bằng đường digital hơn hay đừong cáp quang hơn a.

onggia

Well-Known Member

Đường cáp quang là 1 trong những đường tín hiệu digital bác ạ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

digital là tên gọi chung cho cả 2 đường opt và coax đấy bác

Bên trên