DropBox tăng gấp đôi dung lượng cho người dùng bản Pro, phí không đổi

Angus_Bert

Film critic
Nói về dịch vụ lưu trữ đám mây thì phải nói DropBox là phổ biến và thu hút nhiều người dùng nhất. Mặc cho sự phổ biến của nó, một trong những phàn nàn nhiều nhất về DropBox chính là dung lượng và giá cả của nó. Chuyện này hôm nay hết rồi, khi mà người dùng bản Pro được tăng gấp đôi dung lượng.

DropBox Pro hiện tại cung cấp lộ trình 100GB và 200GB cho mức giá 50GB và 100GB trước kia, nghĩa là số tiền mà người dùng phải trả vẫn sẽ là 99$ và 199$ một năm. Mức giá cho 500GB sẽ được công bố sau toàn bộ những mức giá kia được cập nhật trưa nay, và người dùng bản Pro sẽ thấy dung lượng lưu trữ trong tài khỏan của mình bỗng dưng tăng bụp phát. Hiện tại thì bản Pro lớn nhất là 100GB cộng thêm mức cơ bản là 2GB, cùng với lựa chọn thêm hơn 1TB cho một “nhóm” người dùng (ai dùng DropBox cũng biết cái vụ “nhóm” này).

Bước đi này không thật sự đặt DropBox và thế thuợng phong trong cuộc cạnh tranh với Google Drive, nhưng ít nhất với những người dùng trung thành cũng cảm thấy thỏa mãn và hài lòng hơn với những số tiền họ đã bỏ ra.

Theo TheVerge

Ðề: DropBox tăng gấp đôi dung lượng cho người dùng bản Pro, phí không đổi

họ nhiều dữ liệu mà. Chứ em có ít nên dung Google drive thoải mái lại Free

Angus_Bert

Film critic

Các bác chơi thế này thì người ta phá sản mất =))

loha999

Member

Cho bản free lên đi cho nó công bằng :)

titalic

Em có acc Free 2GB mà dùng chưa hết, cơ mà nếu "nó" tăng lên cho em thành 2TB thì không khéo thấy vẫn ko đủ.

vucovu

Em đang dùng Sky Drive của bác Steve.
Kể chuyện vui nhé: Hôm trước chụp hình thằng nhóc nhà mình đang "uổng trờ", up lên trển. Mấy hôm sau vào lại bác Steve đóng luôn cái Sky của mình vì dám post hình khỏa thân ... Mất tất tần tật ... Cười muốn bể bụng với bác ấy.

Angus_Bert

Film critic

Em đang dùng Sky Drive của bác Steve.
Kể chuyện vui nhé: Hôm trước chụp hình thằng nhóc nhà mình đang "uổng trờ", up lên trển. Mấy hôm sau vào lại bác Steve đóng luôn cái Sky của mình vì dám post hình khỏa thân ... Mất tất tần tật ... Cười muốn bể bụng với bác ấy.

Lọc nội dung tốt thế còn gì nữa =))

hoadi

Em đang dùng gói free được 18.88 Gb,dùng anh này cũng sướng!

michealhn

Member

Em có cả 3 acc Drop, Gg drive với Sky drive. Sky drive dung lượng free nhiều hơn. Giao diện tương tự window dễ sử dụng.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Không biết gói Free có tăng lên không nhỉ?

ik298

SkyDrive tài khoản cũ thì được đến 25Gb nhưng điểm yếu lớn nhất là ko có khôi phục phiên bản cũ. Nói về tính cạnh tranh thì giờ chỉ có Google Drive là đú được với Dropbox thôi :>.
Em đang xài free cả 2 cái. GDrive 5Gb. Dropbox 24.88Gb. SkyDrive em cũng có cái 25Gb nhưng chả khoái :)

sonbd2

Member

Chờ tăng dung lượng cho bản free.

Bên trên