Doanh số Apple TV đạt cột mốc 13 triệu

terabyte

Banned
Khởi đầu chỉ là mảng kinh doanh mang tính "vui là chính" của Steve Jobs, Apple TV tỏ ra thành công ngoài mong đợi khi có đến 13 triệu thiết bị được tiêu thụ kể từ khi ra mắt.

Tại hội thảo All Things Digital diễn ra tại Southern California, CEO Tim Cook đã tiết lộ rằng Apple TV bán cực chạy khi đạt tới cột mốc 13 triệu thiết bị được tiêu thụ, một nửa trong số đó được bán vào năm ngoái.

Một trong những vấn đề nóng hổi nhất chính là sự tồn tại của TV mang thương hiệu Apple. Tim Cook cho biết hãng hiện tại đang tập trung vào set-top box nhưng vẫn khá hứng thú với TV. Khi được hỏi rằng liệu Hollywood và nền công nghiệp giải trí có ngăn cản sự xuất hiện của chiếc TV công nghệ cao của Apple thì vị CEO này trả lời một cách đầy ẩn ý: "TV vẫn rất hấp dẫn".

Với việc Apple TV thành công ngoài mong đợi, TV mang thương hiệu Apple có lẽ chỉ còn là vấn đề sớm muộn.

Theo cnet

Ðề: Doanh số Apple TV đạt cột mốc 13 triệu

Chưa có thương hiệu set-up box hay HD player nào mà đạt tới con số này cụ ơi. Apple là vô địch về thị phần này luôn rồi. Trong khi Roku có 49$ ở Mỹ và LG chì có 39 đô và bán chẳng được bao nhiêu.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Con số 13m đạt đc chẳng qua là nhờ đc gắn quả táo thôi :(

mrjunmoc86

Member

em hỏi ngu tí, cái apple tv đó là cái gì vậy, chức năng của nó là gì nhỉ ( em mới ở trễn xuống) :(

latruong

Member

Trong số 13 triệu này có 1 con của mình. Không ngờ mình chọn công nghệ cũng đúng ghê. Nhớ năm xưa các bác tay to của diễn đàn chọn em tỷ bug chỉ duy nhất phó thường dân nam bộ mình chọn Apple TV. Mình bị các bác tay to này mắng (chứi) là sao so sánh quá kém chất lượng. Giờ thì rõ rồi Apple TV bán được 13 triệu không biết em tỷ bug bán được bao nhiêu. Em Apple TV này xem youtube cực mượt jailbreak cài XBMC nghe nhạc xem phim cực hay đặc biệt Airplay Mirroring chơi game trên IPhone, IPad cực đã

loverain2

Trong số 13 triệu này có 1 con của mình. Không ngờ mình chọn công nghệ cũng đúng ghê. Nhớ năm xưa các bác tay to của diễn đàn chọn em tỷ bug chỉ duy nhất phó thường dân nam bộ mình chọn Apple TV. Mình bị các bác tay to này mắng (chứi) là sao so sánh quá kém chất lượng. Giờ thì rõ rồi Apple TV bán được 13 triệu không biết em tỷ bug bán được bao nhiêu. Em Apple TV này xem youtube cực mượt jailbreak cài XBMC nghe nhạc xem phim cực hay đặc biệt Airplay Mirroring chơi game trên IPhone, IPad cực đã

quảng cáo vãi hàng... em cũng có Apple TV gen 2 từ hồi mới ra đến giờ mà có mấy khi đụng đến đâu.. thỉnh thoảng lắm mới lôi ra dùng mirroring.. chứ những ứng dụng của nó ở VN còn hạn chế lắm..

em hỏi ngu tí, cái apple tv đó là cái gì vậy, chức năng của nó là gì nhỉ ( em mới ở trễn xuống) :(

Giống như HD player nhưng có wifi, nó coi phim online cực tốt. Nhưng nếu gắn USB HDD thì nó không đọc được nhiều formats, muốn đọc nhiều formats thì phải jailbreak.

Remote cuả nó đơn giản nhưng rất tuyệt.

ductuan6789

Apple TV phải jail break mới dùng ngon còn không chỉ dùng xem youtube ở VN, muốn xem phim thì vào itunes khoẳng 4 USD 1 phim....

Apple TV tương tự như livebox

Mandarker

Member
Do các thím Vn mình ko mua, đúng ra là ko tìm tòi cách mua, các nội dung phim và nhạc trên itunes thôi ...

Mình mua nhạc và phim về xem thấy tiện phết, nhất là khoản nhạc, bây h cả kho nhạc chất lượng cao chỉ cần mang Apple TV là đủ hết ...

Mua hơn nghìn bài hát hết có 200k ... tội gì ...

Bên trên