Điều gì xảy ra nếu Superman đấm vào mặt bạn?

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Bộ phim Man of Steel đã bắt đầu xuất hiện tại các rạp chiếu phim vào cuối tuần này, nếu bạn đam mê những phim bom tấn cháy nổ hoành tráng, kỹ xảo tuyệt vời thì đừng ngại ngùng gì nữa mà hãy ra rạp để thưởng thức trọn vẹn bộ phim.

Rồi, bỏ qua chuyện xem phim, điều muốn nói đến ở đây là một cú đấm của Superman có sức mạnh như thế nào, bạn sẽ ra sao nếu bị đấm vào mặt, chắc chắn là không hề dễ chịu hơn cú đấm của Mike Tyson đâu, nếu không muốn nói là vượt xa những gì bạn có thể tưởng tượng.

[video=youtube;V-fL8zopddI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=V-fL8zopddI#at=252[/video]​

Giả sử bàn tay của Superman có trọng lượng khoảng 300 g và anh ta có thể di chuyển với tốc độ chỉ bằng 99% tốc độ ánh sáng thôi thì cú đấm của anh ta sẽ mang năng lượng là 190.000.000.000.000.000 J (một trăm chín mươi triệu tỷ joules), tương đương với 45 megaton TNT và gấp 2.800 lần quả bom nguyên tử ném xuống Hiroshima. Nhiệt độ của cú đấm sẽ là 143.999.999.999.540,3 độ F. Chưa từng có sức mạnh nào như vậy được tìm thấy trên trái đất. Còn bạn, bạn sẽ ra sao khi nhận cú đấm như thế ư, bạn sẽ bị phá hủy tan ra từng phần ở cấp độ nguyên tử.

Nguồn: gizmodo.com

osiric

Well-Known Member
Ðề: Điều gì xảy ra nếu Superman đấm vào mặt bạn?

cảm giác thật superman:D

hd danang

Member

thằng này làm dì có cửa chơi với e được bác chủ ơi! e dậy nó mấy món nghề này mà nội công nó thua e xa8-X

the_calm_dawn

Em chịu, vì dự là chưa kịp có cảm giác gì chứ chưa nói đến chuyện biết điều gì xảy ra với mình :))

anhtuanngoc

Well-Known Member

Lúc ấy làm gì còn sống để mà cảm nhận nữa

ThangNX13

General
Re: Ðề: Điều gì xảy ra nếu Superman đấm vào mặt bạn?

thằng này làm có cửa chơi với e được bác chủ ơi! e dậy nó mấy món nghề này mà nội công nó thua e xa8-X
chắc bác đến từ thời tôn ngộ không khi đó chữ Quốc ngữ chưa được phổ biến và cũng không có bình dân học vụ
p/s: chưa có vũ khí nào mạnh hơn vũ khí hạt nhân

soildsnake

Active Member

Cảm giác thật là.....yomost :))

ủa, superman có thể di chuyển với tốc độ 99% tốc độ ánh sáng cơ à?

oanhman007

Active Member

songoku nó mà đấm thì sao nhỉ ...

TCH

Member
Ðề: Re: Ðề: Điều gì xảy ra nếu Superman đấm vào mặt bạn?

Đã không có cảm giác còn mất luôn cái đầu :-h

Không phải chỉ mất đầu không đâu. Mà toàn bộ những thứ xung quanh trong bán kính 1km không thứ gì còn ở cấp độ phân tử cả, thành nguyên tử thậm chí rã thành hạt Quartz cả.

overkillx

Huyền Thoại

Chưa cần chạm vào mặt chỉ cần hơi gió cũng đủ để tan rồi :D

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Đổi sơ sơ cái độ F ra cho các bạn là ta được 80.000.000.000.000 độ C( 80 nghìn tỷ độ ):D

kienza

Member

ko biết có mạnh = cú đấm của Phồng Tôm không nhỉ?

allway

Well-Known Member
Ăn thua gì, chỉ cần em bấm off một cái là supper đi đời nhà mà liền!

Bên trên