Dành cho những ai đang phân vân lựa chọn mua HD Media Player

hoangtuan_neu

Active Member
Có lẽ đây là vấn đề đau đầu của nhiều người trước khi quyết định đầu tư sắm 1 em HD Player để về thưởng thức và chơi Tết.

Sau đây em xin đưa ra thống kê bình chọn của những khách hàng trên Thế giơic đã sử dụng Elektron EHP-606, HDX-1000, eGreat EG-M31B, PopCorn Hour A-110, iSTAR 1.3, Elektron EHP-606. Trong 1 số dòng sản phẩm HD Player này thì đã có 1 số sản phẩm được phân phối bán ở Việt Nam, và 1 số thì phải ship hàng từ nước ngoài về.

Sự thống kê này dựa trên 1 số tiêu chí về: Giá thành, thiết kế, độ thân thiện khi sử dụng (dễ dùng hay khó dùng)......

Sau đây là thống kê chi tiết :

Best Design
1. Elektron EHP-606
2. HDX-1000
3. iSTAR 1.3
4. eGreat EG-M31B
5. PopCorn Hour A-110

Best Value
1. HDX-1000
2. PopCorn Hour A-110
3. Elektron EHP-606
4. eGreat EG-M31B
5. iSTAR 1.3

Most Convenient
1. eGreat EG-M31B
2. HDX-1000
3. Elektron EHP-606
4. iSTAR 1.3
5. PopCorn Hour A-110

Most Original
1. HDX-1000
2. eGreat EG-M31B
3. iSTAR HDMI 1.3
4. Elektron EHP-606
5. PopCorn Hour A-110

Most Popular (snapshot)
1. PopCorn Hour A-110
2. iSTAR 1.3
3. HDX-1000
4. Elektron EHP-606
5. eGreat EG-M31B

* Nếu để ý thì các bác sẽ thấy chỉ duy nhất em HDX-1000 luôn nằm trong Top 3 của 5 tiêu chí trên (trong đó 2 lần xếp ở vị trí số 1, 2 lần vị trí số 2, và 1 lần vị trí thứ 3)

Source: http://www.mpcclub.com/modules.php?name=News&file=article&sid=669&mode=&order=0&thold=0

Chỉnh sửa lần cuối:

hiend07

Ðề: Dành cho những ai đang phân vân lựa chọn mua HD Media Player

Em xin có ý kiến ạh, mấy bác so sánh nhiều qúa nhưng không thấy em WD HD TV player, em xin có vài dòng để các bác bàn thêm,
1. Về Giá thì em này là thấp nhất (150$-$185) em nghe các đại diện của WD đang nhập về thì trường VN với số lượng lớn nên giá có thể thấp hơn
2. Về thiết kế: Rất nhỏ gọn, nhẹ và thíêt kế củng như giao diện rất bắt mắt (Cao 40mm, dài 100 mm, rộng 125.5mm)
3. Lại là hàng của US 100%, theo em thì hiện tại chưa có em nào của US chính cống cả ngoài em nó.
4. Chưa hỗ trợ TV nhưng với số lượng lớn từ các đại lý thì việc hỗ trợ TV chỉ là chuyện nhỏ
5. Chức năng thì có đủ tất cả những tính năng cần thiết của 1 em HD Player.

Em này mới ra nên chưa có nhiều review. Xin các bác hãy bình luận 1 cách công bằng, đừng vì mục đích khác ngoài trao đổi về kỹ thuật.

lhlan

Active Member

Bây giờ HDX-1000 lại được thêm 500GB nữa thì cái Convenient nó nhảy lên số 1, và cái Best Value nó ra ngoài khung - thành giải ngoại hạng rồi

Nhưng sao Popcorn Hour lại là most popular nhỉ. Chứng tỏ người ta vẫn mua cái đấy nhiều nhất bác Tuấn ạ

dminh2004

Member

Tôi cũng thấy con WD HD TV Player là thiết bị tốt nhất trong tầm giá. Nhỏ gọn, hàng hiệu, giá hợp lý. Mua con này cộng với 1 ổ external 1T cũng chưa bằng cái player khác không có ổ cứng. Tất nhiên nó chỉ phù hợp với những ai xem phim không cần phụ để TV.

hoangtuan_neu

Active Member

Bây giờ HDX-1000 lại được thêm 500GB nữa thì cái Convenient nó nhảy lên số 1, và cái Best Value nó ra ngoài khung - thành giải ngoại hạng rồi

Nhưng sao Popcorn Hour lại là most popular nhỉ. Chứng tỏ người ta vẫn mua cái đấy nhiều nhất bác Tuấn ạ
Căn bản là Popcorn Hour nó ra đời đầu tiên trong dòng sản phẩm thuộc họ NMT nên nó chiếm thị trường trước ==> most popular cũng đúng. Các em khác cùng dòng NMT thì cũng thuộc Popcorn Family <:p

tdhvn

Active Member

Em xin có ý kiến ạh, mấy bác so sánh nhiều qúa nhưng không thấy em WD HD TV player, em xin có vài dòng để các bác bàn thêm,
1. Về Giá thì em này là thấp nhất (150$-$185) em nghe các đại diện của WD đang nhập về thì trường VN với số lượng lớn nên giá có thể thấp hơn
2. Về thiết kế: Rất nhỏ gọn, nhẹ và thíêt kế củng như giao diện rất bắt mắt (Cao 40mm, dài 100 mm, rộng 125.5mm)
3. Lại là hàng của US 100%, theo em thì hiện tại chưa có em nào của US chính cống cả ngoài em nó.
4. Chưa hỗ trợ TV nhưng với số lượng lớn từ các đại lý thì việc hỗ trợ TV chỉ là chuyện nhỏ
5. Chức năng thì có đủ tất cả những tính năng cần thiết của 1 em HD Player.

Em này mới ra nên chưa có nhiều review. Xin các bác hãy bình luận 1 cách công bằng, đừng vì mục đích khác ngoài trao đổi về kỹ thuật.

Rất đơn giản là vì em WD HD TV player không thuộc họ nhà NMT (Networked Media Tank). Nên không nằm trong sự so sánh này. Cũng như TViX không so sánh trong các em đó. :)

hiend07

Rất đơn giản là vì em WD HD TV player không thuộc họ nhà NMT (Networked Media Tank). Nên không nằm trong sự so sánh này. Cũng như TViX không so sánh trong các em đó. :)
Em đúng là gà mờ thật khi mà so sánh hơi khập khiễng hehe, thnks bác, nhưng củng muốn anh em bình luận so sánh vì thấy bác hoangTuan có bài hay wá nên ăn ké mà

tdhvn

Active Member

Em đúng là gà mờ thật khi mà so sánh hơi khập khiễng hehe, thnks bác, nhưng củng muốn anh em bình luận so sánh vì thấy bác hoangTuan có bài hay wá nên ăn ké mà

Tạm so nhá:
WD HD Player (Không Networked) - NMT (Có)
WD HD Player (Không xem phụ đề Việt) - NMT (Có)
WD HD Player (Giá rẻ hơn NMT) - NMT Giá đắt hơn WD (Chắc cho 2 khoản hơn ở trên).

==> Tổng cộng huề :)

So tý cho vui thôi...

hiend07

Tạm so nhá:
WD HD Player (Không Networked) - NMT (Có)
WD HD Player (Không xem phụ đề Việt) - NMT (Có)
WD HD Player (Giá rẻ hơn NMT) - NMT Giá đắt hơn WD (Chắc cho 2 khoản hơn ở trên).

==> Tổng cộng huề :)

So tý cho vui thôi...

Còn kích thước với hình dáng nữa bác ơi , hehe, em WD HD Player có đì Zai gút hơn NMT không ta ? Em thấy nó nhỏ xíu bằng bàn tay hà lại là hàng của US
Hehe, chọc phá mấy câu góp vui cùng anh em, mấy bác mod đừng la :)

sobny

Member

WD TV hướng đến người dùng phổ thông, không cần am hiểu nhiều về công nghệ, chỉ Plug and play. Thiết kế gọn, sang trọng, menu điều khiển rất đẹp, trực quan, và tốc độ nhanh.
HDX phù hợp với Advance User, thích nhiều tính năng cao cấp, có thể nghịch nhiều thứ ^^. Đặc biệt là khả năng Network rất tiện.
Suy ra phân khúc thị trường khá rõ ràng, NMT đắt hơn WD TV cũng đúng vì chức năng nhiều hơn hẳn

thanh_12

Cứ TizzBird F30 mà dùng thì không phải phân vân nữa

TomHCM

Member

Cứ TizzBird F30 mà dùng thì không phải phân vân nữa

TizzBird có đâu mà chọn, bác đã xài thử chưa mà ý kiện vậy?, bài này có từ cách đây mấy măm không còn phù hợp với thị trường hiện nay

yaibakt

Member

đào mộ dã man thật.

angle

Active Member

Có lẽ đây là vấn đề đau đầu của nhiều người trước khi quyết định đầu tư sắm 1 em HD Player để về thưởng thức và chơi Tết.

Sau đây em xin đưa ra thống kê bình chọn của những khách hàng trên Thế giơic đã sử dụng Elektron EHP-606, HDX-1000, eGreat EG-M31B, PopCorn Hour A-110, iSTAR 1.3, Elektron EHP-606. Trong 1 số dòng sản phẩm HD Player này thì đã có 1 số sản phẩm được phân phối bán ở Việt Nam, và 1 số thì phải ship hàng từ nước ngoài về.

Sự thống kê này dựa trên 1 số tiêu chí về: Giá thành, thiết kế, độ thân thiện khi sử dụng (dễ dùng hay khó dùng)......

Sau đây là thống kê chi tiết :

Best Design
1. Elektron EHP-606
2. HDX-1000
3. iSTAR 1.3
4. eGreat EG-M31B
5. PopCorn Hour A-110

Best Value
1. HDX-1000
2. PopCorn Hour A-110
3. Elektron EHP-606
4. eGreat EG-M31B
5. iSTAR 1.3

Most Convenient
1. eGreat EG-M31B
2. HDX-1000
3. Elektron EHP-606
4. iSTAR 1.3
5. PopCorn Hour A-110

Most Original
1. HDX-1000
2. eGreat EG-M31B
3. iSTAR HDMI 1.3
4. Elektron EHP-606
5. PopCorn Hour A-110

Most Popular (snapshot)
1. PopCorn Hour A-110
2. iSTAR 1.3
3. HDX-1000
4. Elektron EHP-606
5. eGreat EG-M31B

* Nếu để ý thì các bác sẽ thấy chỉ duy nhất em HDX-1000 luôn nằm trong Top 3 của 5 tiêu chí trên (trong đó 2 lần xếp ở vị trí số 1, 2 lần vị trí số 2, và 1 lần vị trí thứ 3)

Source: http://www.mpcclub.com/modules.php?name=News&file=article&sid=669&mode=&order=0&thold=0

Sao bác không thống kê hết tất cả đầu hát dê trên thị trường cho phù hợp với cái tiêu đề nhỉ? :-?

yaibakt

Member

Sao bác không thống kê hết tất cả đầu hát dê trên thị trường cho phù hợp với cái tiêu đề nhỉ? :-?

bạn ko nhìn ngày chủ thread post hả bạn? 2008 thì làm gì có đủ tất cả HDP như hiện giờ đc. lúc đó chỉ có chừng đó thôi...

angle

Active Member

bạn ko nhìn ngày chủ thread post hả bạn? 2008 thì làm gì có đủ tất cả HDP như hiện giờ đc. lúc đó chỉ có chừng đó thôi...
uh. Nhỉ I-) còn bây giờ chon em nào nhỉ. em thì thấy em Dune, Popconr là good. em Tivix thì chờ dài cổ mà chẳng thấy ra.

Bên trên