Dàn âm thanh gia đình 5.1 ( Tư vấn )

ducpv

chào các pro,
Nhờ các pro tư vấn dùm liệu dùng dàn âm thanh 5.1 (có bán ở Picoplaza với đường link như bên dưới ) liệu có nghe nhạc DTS và xem film HD được không?
Cám ơn nhiều nhiều các pro đã nhiệt tình tư vấn :)
Dàn âm thanh LG HT554TH

PS: Em chả hiểu gì lắm về thiết bị âm thanh HD và kinh phí cũng không được "xông xênh" cho lắm, mong các pro chỉ giáo tận tình. O:)

camry2006

Member
Ðề: Dàn âm thanh gia đình 5.1 ( Tư vấn )

chào các pro,
Nhờ các pro tư vấn dùm liệu dùng dàn âm thanh 5.1 (có bán ở Picoplaza với đường link như bên dưới ) liệu có nghe nhạc DTS và xem film HD được không?
Cám ơn nhiều nhiều các pro đã nhiệt tình tư vấn :)
Dàn âm thanh LG HT554TH

PS: Em chả hiểu gì lắm về thiết bị âm thanh HD và kinh phí cũng không được "xông xênh" cho lắm, mong các pro chỉ giáo tận tình. O:)

Theo mình LG thì đừng nên chọn, nghe mau xuống lắm.
Bạn vao đây thử xem : http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=63555

-âm thanh DTS ok
-hình ảnh chỉ là HD upscale thôi.

onggia

Well-Known Member

trong những bộ aio trong tầm tiền thì em LG này là hợp lý bác ạ.Quan trọng vẫn là nhìn có ưa và nghe có khoái ko thôi

CarMan

Mấy bác tư vấn kiểu này thì chết -bác ManhThang đã cảnh báo khi mua mấy em tích hợp của các hãng rồi mà, Tại sao không hướng bác ấy về Z5500 và Denon 390XP , là những giàn loa tích hợp dùng xem phim HD từ trước tới giờ vẫn tốt. Các hãng như Sony, LG, SamSung, Pana, Pioneer có những giàn HT lừa tình, anh em mua xong về rồi mới bổ ngửa ra các thông số của nó không đúng như mình mong muốn.

lehoang40

Mấy bác tư vấn kiểu này thì chết -bác ManhThang đã cảnh báo khi mua mấy em tích hợp của các hãng rồi mà, Tại sao không hướng bác ấy về Z5500 và Denon 390XP , là những giàn loa tích hợp dùng xem phim HD từ trước tới giờ vẫn tốt. Các hãng như Sony, LG, SamSung, Pana, Pioneer có những giàn HT lừa tình, anh em mua xong về rồi mới bổ ngửa ra các thông số của nó không đúng như mình mong muốn.

Bác nói thế này thì oan cho bác manhthang quá, bác MT chỉ cảnh báo các dàn AIO Panasonic thôi mà, LG. Samsung, Sony đâu có nhắc tới. Z5500 hay 390XP đều là dàn tích hợp của các hãng đấy bác.

Có một bác đã điên cái đầu với giàn này tại đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=61437
Cái link này đâu có nói dàn LG không thể giải mã DTS bác ơi.,

Bác đọc bài xin làm ơn đọc kỹ một chút, đọc câu đầu xong rồi phán thì chết anh em.

thogaubien

Thông số chả liên quan gì bác ạ. Dàn ghẻ em đang dùng thông số chả khác dàn dân dụng ngon lành bao nhiêu. Có lẽ em hiểu ý của bác, nhưng bác nói thế này làn người định chơi AIO hiểu lầm đấy ạ.

quochuy1996

Well-Known Member

Tôi là người đã mua và sử dụng dàn LG HT554TH này nhưng không có giải mã DTS, nếu bạn nào cần tôi xin bán lại. Hãy chọn dàn LG khác đi nếu muốn có giải mã DTS.

conan2901

Active Member

Tôi là người đã mua và sử dụng dàn LG HT554TH này nhưng không có giải mã DTS, nếu bạn nào cần tôi xin bán lại. Hãy chọn dàn LG khác đi nếu muốn có giải mã DTS.

rõ ràng con này có DTS mà bác, cả trong lẫn ngoài, bác nhờ thử ai đó có HDP đến check thử, không thì đem bảo hành đi bác ợ

quochuy1996

Well-Known Member

Tôi có nhờ BQT mang 1HDP thử nhưng khg giải mã dts qua optical, chỉ hiện dts màu đỏ nhưng không nghe được tiếng!Nếu bạn nào có ý định mua dàn này thì hãy suy nghĩ lại hoặc chọn dàn khác vậy cho an toàn

ducpv

Tôi có nhờ BQT mang 1HDP thử nhưng khg giải mã dts qua optical, chỉ hiện dts màu đỏ nhưng không nghe được tiếng!Nếu bạn nào có ý định mua dàn này thì hãy suy nghĩ lại hoặc chọn dàn khác vậy cho an toàn

vâng, đúng như mong muốn của em đấy ạ,
Em muốn mua một bộ "đa năng" bao gồm cả đầu phát + loa 5.1 có đường optical in để em nối với máy tính xách tay khi muốn nghe nhạc lossless. Hơn thế nữa phải "thời trang" chút vì em để ở phòng khách. và một phần tối quan trọng nữa là giá cả phải rất "phải chăng".
many thanks for your supported with advices \m/

lehoang40

Đã hiện được chử DTS màu đỏ trên receiver nghĩa là dàn này có giải mã DTS, nhưng không phát được là do chức năng này bị hư, sao bác không đem ra bảo hành. Mình nhớ trên diễn đàn này có một b1c cũng bị tình trạng tương tự, sau đó đem ra Nguyễn Kim bảo hành lại.

Gcar

nếu không karaoke thì HT964 hình ly rượu vang có vẻ hay hơn mà giá khuyến mãi có 7,2tr (Ng Kim), được 1000w và có cổng HDMI in để nối máy tính vào, và so với loa vi tính 5.1 thì có 4 cái chân loa miễn phí!

Với HT964 thì chỉ cần 1 sợi HDMI nối dàn với LCD, và 1 sợi HDMI nối máy tính vào dàn là xong, DTS gì đó thì mình chưa thử nhưng có lẽ chả sao, nếu cần thì giải mã 5.1 DTS trong máy tính luôn rồi tuồn ra HDMI?

kinggai

Well-Known Member

Cám ơn "cung thuong thoi" , con này rẻ, chắc là chơi DTS chắc cũng OK thôi (vì có đường component/ HDMI in). Nhưng mà hình thức nó thì xấu quá.
-- Hình như ko có HDMI in đâu, HDMI out thui.
-- Ít tiền mà bác lại chê em ấy xấu thì po' hand rùi.

tethien

Active Member

nếu không karaoke thì HT964 hình ly rượu vang có vẻ hay hơn mà giá khuyến mãi có 7,2tr (Ng Kim), được 1000w và có cổng HDMI in để nối máy tính vào, và so với loa vi tính 5.1 thì có 4 cái chân loa miễn phí!

Với HT964 thì chỉ cần 1 sợi HDMI nối dàn với LCD, và 1 sợi HDMI nối máy tính vào dàn là xong, DTS gì đó thì mình chưa thử nhưng có lẽ chả sao, nếu cần thì giải mã 5.1 DTS trong máy tính luôn rồi tuồn ra HDMI?

Dàn này giải mã DTS ngon lành. Qua HDMI hay SPDIF optical đều OK.
Mình cũng có 01 dàn này trong phòng ngủ.
Với tầm giá 7.2T mà xem phim, nghe nhạc đều được thì quá OK rồi.

Bên trên