Có 25tr-30tr cần tư vấn mua dàn HT

Mình có chơi HD nhưng hiện giờ cần mua dàn Home Theater ( or + Home Cinema) giá tầm cả bộ khoảng dưới 25tr. Yêu cầu :
1- Nghe nhạc, xem film, chơi game tốt nhất
2- Dàn âm thanh là 7.1 ( front, sub... chất liệu loa gỗ )
3- Receiver or amply ngon
3- Đầy đủ chuẩn : THX, Dolby TrueHD, DTS-HD Master Audio, DTS-HD High Resolution Optical, coaxial, HDMI ........
4- Hiệu nổi tiếng càng tốt, mua ở đâu ?
Mình chưa hiểu nhiều lắm về dàn HT, ( như Receiver và amply khác nhau sao ? cần 2 thứ or 1 thứ thôi ? )mong các bro tư vấn và hướng dẫn. Cám ơn các bạn rất nhiều :)

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Ðề: Có 25tr-30tr cần tư vấn mua dàn HT

Mình có chơi HD nhưng hiện giờ cần mua dàn Home Theater ( or + Home Cinema) giá tầm cả bộ khoảng dưới 25tr. Yêu cầu :
3- Đầy đủ chuẩn : THX, Dolby TrueHD, DTS-HD Master Audio, DTS-HD High Resolution Optical, coaxial, HDMI ........
Mình chưa hiểu nhiều lắm về dàn HT, mong các bro tư vấn và hướng dẫn. Cám ơn các bạn rất nhiều :)

25tr có tính luôn HD player và hard disk không bro hay là chỉ dành cho dàn âm thanh HT thôi?

kid212

Member

Em nghĩ bác chủ thớt chỉ muốn tư vấn về Ampli + Speaker System thui chứ ko cần HD Player và HDD đâu ...

Không tính HD player và HDD bro oi. Chỉ cần Receiver,amply + Speaker system như bro kia nói thôi. Thanks

vietrung

Active Member

25-30tr thì cứ denon, jamo mà hốt thôi!!!

lehoang40

Các yêu cầu của bro hơi cao với tầm 25tr, thôi mình đề xuất dàn HT như sau:
Receiver Denon AVR 1910 tầm 13tr (nếu bro có thể chạy nhiều chổ để trả giá, chắc có thể mua được giá thấp hơn 13tr một ít): 7.1, DTS HD, Dolbye True HD đầy đủ yêu cầu của bro.
Loa: lao gổ thật sự thì mình chỉ biết có Polk audio, nhưng với 25tr thì không mua đủ bộ loa, chứ đừng nói đến receiver, nên đề nghị bro dùng bộ 5.0 Jamo S606 HCS (tầm 11tr) + cặp surround back Jamo S403 (tầm 1.5tr), phần loa chưa có sub là 12.5tr. Bộ la jamo này, thùng bằng gổ venyr trông cũng chắc chắn và nặng ra phết đấy.
Với receiver + loa 7.0 bro đã mất đứt 25tr hơn rồi. Nếu còn gắng tiếp được thì mua sub Yamah SW515 (khoảng 6tr nửa) còn nếu không thì mua sau.
Chúc bro sớm có được dàn HT ưng ý.

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Cho mình tư vấn thêm một tí với bác chủ thớt:
1. Âm thanh 7.1 thì là mod bây giờ nhưng nghe chả khác 5.1 là bao, nếu như phòng bác không đủ rộng và thiếu tiền đầu tư vào các cặp loa surround và surround back thì nghe có khi còn dở hơn 5.1 mà được đầu tư đàng hoàng, bác đã chơi HD chắc cũng biết source phim 7.1 chắc không có nhiều cho bác xem.
2. Âm thanh DTS HD hoặc Dolbye digital true HD hiện chỉ có trên các phim bluray gốc mà thôi, các bản HD rip từ bluray sẽ không có chuẩn này, nên nếu đã đầu tư vào receiver có chuẩn này thì nên chuẩn bị tiền để rinh luôn em Dune Prime 3.0 hoặc Dune base 3.0 (tầm 8.9tr và 7.3tr).
Bác cứ từ từ tham khảo, nếu có hạ chuẩn yêu cầu thì post lên đây em tư vấn tiếp.

vinagoh

Well-Known Member

Cho mình tư vấn thêm một tí với bác chủ thớt:
1. Âm thanh 7.1 thì là mod bây giờ nhưng nghe chả khác 5.1 là bao, nếu như phòng bác không đủ rộng và thiếu tiền đầu tư vào các cặp loa surround và surround back thì nghe có khi còn dở hơn 5.1 mà được đầu tư đàng hoàng, bác đã chơi HD chắc cũng biết source phim 7.1 chắc không có nhiều cho bác xem.
2. Âm thanh DTS HD hoặc Dolbye digital true HD hiện chỉ có trên các phim bluray gốc mà thôi, các bản HD rip từ bluray sẽ không có chuẩn này, nên nếu đã đầu tư vào receiver có chuẩn này thì nên chuẩn bị tiền để rinh luôn em Dune Prime 3.0 hoặc Dune base 3.0 (tầm 8.9tr và 7.3tr).
Bác cứ từ từ tham khảo, nếu có hạ chuẩn yêu cầu thì post lên đây em tư vấn tiếp.

Lại thêm cả đĩa BLR gốc nữa bác! Thấp nhất cũng phải 420k/ đĩa. :((

lehoang40

cũng không hẳn phải mua đĩa blu-ray,bạn có thể vào list phim Blu-ray nguyên gốc trong list mega1280 mà down về

Hic, 40 - 50GB 1 phim bác ơi, 1 cái HDD 1.5tb chứa được tầm 30 phim, rồi còn phải xào nấu một tí mới xem được phụ đề tiếng việt, cực lắm....

vietrung

Active Member

tạm thời cứ DTS mà chơi, sau này đĩa blu-ray thịnh hành thì dùng blu-ray player cho tiện, chứ kéo source blu-ray chơi trên hdd oải lắm!!!

lehoang40

Bởi vậy, tình hình hiện tại là chơi blurey còn nhiều chông gai lắm, cũng có nghĩa muốn thấy được cái đèn màu xanh lá ở con receiver nó sáng lên (DTS-HD) thì phải chịu khó tôn tiền và tốn công :))

vinagoh

Well-Known Member

cũng không hẳn phải mua đĩa blu-ray,bạn có thể vào list phim Blu-ray nguyên gốc trong list mega1280 mà down về

Hic, 40 - 50GB 1 phim bác ơi, 1 cái HDD 1.5tb chứa được tầm 30 phim, rồi còn phải xào nấu một tí mới xem được phụ đề tiếng việt, cực lắm....

Vậy vô tình phải làm đường FTTC của FPT nữa hả!!! :))
Và cả HDD nữa chứ, hix

manhthang

Huyền Thoại

tạm thời cứ DTS mà chơi, sau này đĩa blu-ray thịnh hành thì dùng blu-ray player cho tiện, chứ kéo source blu-ray chơi trên hdd oải lắm!!!

Kéo Bluray mà bác kêu oải thì kiếm tiền mua disc còn oải nữa :))
Em giờ hết tiền mua HDD rồi, nốt tuần sau chắc cập nhật list Bluray lên 500 phim rồi ngồi xóa bớt những phim không hay :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bởi vậy, tình hình hiện tại là chơi blurey còn nhiều chông gai lắm, cũng có nghĩa muốn thấy được cái đèn màu xanh lá ở con receiver nó sáng lên (DTS-HD) thì phải chịu khó tôn tiền và tốn công :))

E nghĩ nó màu xanh dương chứ bác :)

thogaubien

3- Receiver or amply ngon
Mình chưa hiểu nhiều lắm về dàn HT, ( như Receiver và amply khác nhau sao ? cần 2 thứ or 1 thứ thôi ? )mong các bro tư vấn và hướng dẫn. Cám ơn các bạn rất nhiều :)

25tr THX hơi xương bác ạ.
Bỏ cái đó đi, chơi 7.1 để nó lên Pro Logic IIz thì em thấy Denon + Jamo là vừa xinh.

Các yêu cầu của bro hơi cao với tầm 25tr, thôi mình đề xuất dàn HT như sau:
Receiver Denon AVR 1910 tầm 13tr (nếu bro có thể chạy nhiều chổ để trả giá, chắc có thể mua được giá thấp hơn 13tr một ít): 7.1, DTS HD, Dolbye True HD đầy đủ yêu cầu của bro.
Loa: lao gổ thật sự thì mình chỉ biết có Polk audio, nhưng với 25tr thì không mua đủ bộ loa, chứ đừng nói đến receiver, nên đề nghị bro dùng bộ 5.0 Jamo S606 HCS (tầm 11tr) + cặp surround back Jamo S403 (tầm 1.5tr), phần loa chưa có sub là 12.5tr. Bộ la jamo này, thùng bằng gổ venyr trông cũng chắc chắn và nặng ra phết đấy.
Với receiver + loa 7.0 bro đã mất đứt 25tr hơn rồi. Nếu còn gắng tiếp được thì mua sub Yamah SW515 (khoảng 6tr nửa) còn nếu không thì mua sau.
Chúc bro sớm có được dàn HT ưng ý.

Em đang muốn kiếm 1 cái 1910 used mà khó quá. Bác nào biết chỗ chỉ em với ạ.

vietrung

Active Member

Kéo Bluray mà bác kêu oải thì kiếm tiền mua disc còn oải nữa :))
Em giờ hết tiền mua HDD rồi, nốt tuần sau chắc cập nhật list Bluray lên 500 phim rồi ngồi xóa bớt những phim không hay :D

thời gian sau disc BR thịnh hành thì nó rẻ còn hơn bèo bác ợ!!!

_ Cho mình hỏi là nếu cùng tầm 1 giá khoảng 15tr thì receiver của Denon và Pionner, cái nào ngon hơn ? ( đầy đủ chuẩn như : THX, DTS TrueHD, Dolby Digital....)
_ Mình thấy bộ "S 606 HCS 6" Jamo này cũng đc nhưng sao cặp surround lùn hơn cặp front nhỉ? mình có thể đổi cặp surround lùn thành loại cao như front đc ko ? Vì 4 cặp cao + center + sub thì nhìn đẹp và dễ xếp trong phòng khách hơn?
Mình ở HCM thì nên mua loa và receiver ở đâu đc nhất ?
Thanks
Mình có tham khảo thêm ở đây :
http://www.jamo.com/eu-en/products/home-cinema-systems/
http://www.dientutienthanh.com/?view=product&mid=31&tid=39&model=0&cpg=2

Bên trên