Chuột máy tính ‘tàng hình’

COMMANDO

Active Member
Pranav Mistrym, chuyên viên nghiên cứu thuộc tập đoàn Fluid Interfaces (Mỹ), đã phát triển thành công dự án có tên Mouseless, trong đó người dùng không cần chuột mà vẫn có thể thao tác bình thường trên máy.

Phương thức mà Pranav áp dụng là gắn thiết bị phát tia laser hồng ngoại vào cạnh ngoài cùng bên phải laptop. Ngoài ra, một camera được đặt phía trên với hướng chiếu vào bàn tay người dùng, có chức năng nhận biết mọi chuyển động của bộ phận này thông qua cảm ứng hồng ngoại. Mọi thao tác như click, cuộn… đều diễn ra tương tự như khi sử dụng chuột thông thường.

Pranav hy vọng phát minh thú vị này sẽ được áp dụng rộng rãi trong tương lai. Anh cho biết, chi phí tạo ra chuột tàng hình vào khoảng 20 USD.

Hoàng Quân

Nguồn :
Mã:
http://vnexpress.net/GL/Vi-tinh/San-pham-moi/2010/06/3BA1D1F4/

tungmilan

Ðề: Chuột máy tính ‘tàng hình’

Cái này mà hoàn thành xong chắc ngta sẽ nghiên cứu KB tàng hình nốt :)

kofola

đúng là công nghệ ngày càng phát triển :)

Romeo 9x

Cái này dùng riết chắc chai tay nhỉ

dualshock

Member

cái này ứng dụng vào lap là hợp lý rồi. Không cần phải đem theo chuột lỉnh kỉnh nữa

snow_summer

ko cầm chuột bấm mất cảm giác lắm,hơn nữa dùng chuột ảo thế này khó di chuột hơn do phải di = tay,thế này thì làm việc 1 lúc cổ tay đen xì :))

giganet

ko bít chừng nào mới đến VN đây?

3d_Plus

chắc khoang vài năm nưa thì vn mới có

hd1vn

Member

cái này chỉ hợp với dân văn phòng thôi chứ anh em gamer làm sao mà đc , tốc độ chậm mà lại ko đc cầm vào tay. ko sướng :))

smallgiant

Nhưng giá cả thì chắc chua lắm, các bác nhỉ:-? Mà cơ em thấy dùng chuột này thì thật sự ko quen lắm. Nhiều khi lại không control đc thì chết...

jony982

đã bảo giá khõang 20$ cơ mà! chỉ sợ nó nhận lệnh không chính xác +sử lý chậm

leehuyhd

Member

Ko phải giá 20$ đấy chứ??? Thế thì ko đắt lắm nhỉ? Nhưng ko biết dùng thế nào hay lại còn hơn con Rùa nữa thì...............

mrrex000

Đúng là công nghệ ngày càng phát triển

dinhcuong_123

Em nghĩ là ko tốt lắm! dùng vậy thì ảo quá trời! nhìn rê như điên ý! mất cảm giác! chơi game thì còn ảo nữa!

thientanvuong

Thế thì chả mấy chốc chúng ta sẽ có Multi Touch vô hình như trong phim Quận 9 của Mỹ rồi

Bên trên