cho em hõi về cái tản nhiệt của z5500

junyvu231990

chào các pác.. như câu hõi ở trên. tình hình là chìu nay e xung wa nghe dance và cho e nó là 80% vol + 100% sub. nghe liên tục 1h30p. thì cục tản nhiệt nóng khủng khiếp như cái bản ủi zậy. trường hợp này có bác nào bị chưa. e chĩ thắc mắc đánh nhạc như thế và độ tản nhiệt của loa như thế thì loa có bị ảnh hưởng j ko?? . nó có ảnh hưởng j đến cục sub của 5500 ko. làm ơn cho em bíc để em chỉnh xửa cường độ nghe nhạc của em lại. cốt cũng chĩ để cho em nó bền thôi ạ..vì em cũng chĩ vừa mới xài 5500 thôi. nên em ko bíc j cả. các bác nào có nhìu kinh nghiệm về thằng 5500 thì giải thix giùm e cái ạ. thanks all..thanks all

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: cho em hõi về cái tản nhiệt của z5500

nghe sub 5500 mà chỉnh vol100% thiệt là đáng nể lỗ tai bác thật, nghe xong bác có bị ong ong đầu ko nhĩ, nó nóng vì để vol sub cao quá đấy, mà nếu bác nghe đc thì nó nóng thì ko ăn thua gì đâu, vì nó thiết kế vặn lên đó đc mà

Achilles

kinh con z5500 để 100% sub khủng vãi = bác nghe hơn 1h ko thấy gì à .. trước em xài con nay de 3 > 4 nấc la cùng con nay bass nặng va siêu Ù ,, tản nhiet nong la bt bac ơi

junyvu231990

các bác cứ nói nó to chứ em nghe thấy nó cứ nhỏ nhỏ sao đó. em phát bằng laptop acer 5920G và kết nối wa cổng optical bằn dây mini stolink. nhưng nghe nó cứ nhỏ nhỏ sao ấy. em vặn lên 80% vol mới có cảm giác to to . nghe mấy bác đồn thổi vặn chưa tới 1/2 đã rung cửa rung nhà rồi mà e có thấy như thế đâu. hay tại laptop của e nó chĩ fat' có thế nhĩ. em chẵng bíc sao nữa nhưng mà tản nhiệt và nghe cường độ như thế thì ko ảnh hưởng j đến loa fai ko các bác. có bác nào vẫn đang chung thỉu với em nó thì cho e vài kinh nghiêm nữa được ko ạ. thanks các bác lần nữa.

Bluebloa

Member

mở hết công suất của Z5500 mà nghe nhạc sàn thì đáng kể gì hả bác bro
đi sàn đặt bàn cạnh cái loa nó đánh cho xẹp phổi thủng tai ấy chứ

junyvu231990

keke bác cứ nói thế. dù sao nó cũng chi là cục loa nhõ xíu làm sao xo với bar được hả bác. e chĩ thắc mắc thế thôi. chứ thực e thấy z5500 nó cũng ko gọi là rung cửa rung nhà như các bác đã nói . em mở hết công suất thì còn đúng chứ mở chừng 50% thì nó cũng bt thôi.. nhưng được cái e mua chĩ để coi phim là chính. nên cũng ko sao. keke chĩ lo mỗi cái tản nhiệt. nó nóng như cái bàn ủi. mà e đánh nhạc to như thế thì màng loa sub của z5500 nó có bị sao ko hả pro..

Bluebloa

Member

ko nên để hết công suất bác ơi
cái gì cũng vậy cả

conan2901

Active Member

em toàn để vol từ 40->60% thôi, nghe to choáng lắm. Nếu max volum thì loa sub cũng xuống thọ nhanh :D. Nóng thì không lo lắm đâu, cái tản nhiệt mà no ko nóng mới sợ :p

junyvu231990

em toàn để vol từ 40->60% thôi, nghe to choáng lắm. Nếu max volum thì loa sub cũng xuống thọ nhanh . Nóng thì không lo lắm đâu, cái tản nhiệt mà no ko nóng mới sợ :p

loa của bác nghe to lắm hả. sao e thấy nó bt à . 40-->60 nghe nó cứ bé bé sao ấy. coi phim lẫn nghenhac. lẽ nào tai em có vấn đề . mà bác dùng j để fat thế. có cần soud card ko. em thì đang fat bằng laptop. nói chung đều tốt hết chĩ có đìu cảm giác nghe bé bé. mở lên 80% mới thấy nó to ...

andyhoang

không muốn lập thớt mới tiện đây các bác cho em hỏi em mới mua Z5500 nhưng khi chỉnh Effect thì nó chỉ hiện lên là movie thôi chứ không lên DTS digital mà phim của em định dạng âm thanh của nó là DTS
chỉnh thế nào giúp em với

Nghia_PMT

Well-Known Member

bạn xem film = chương trình gì? Down Klite codec ve roi chinh trong fan AC3 filter wa SPDIF passthrough moi dc nhe. Muốn chi tiết nữa thì search bài config Klite codec trong dien dan sẽ có

junyvu231990

không muốn lập thớt mới tiện đây các bác cho em hỏi em mới mua Z5500 nhưng khi chỉnh Effect thì nó chỉ hiện lên là movie thôi chứ không lên DTS digital mà phim của em định dạng âm thanh của nó là DTS
chỉnh thế nào giúp em với

bac ở đâu thế. e ở hcm. sexygay14 là nick em. có j pm cho e. e config lại cho bác. mà z5500 của bác uýnh thế nào. bác dùng j làm đầu fat. có nghe bị nhỏ giống như e ko..

Nghia_PMT

Well-Known Member

ẹc, cái id YH ghê wa, èo lượn thôi

Bên trên