Cho e hỏi về âm thanh 5.1 của film HD

Lp_Mu

Tình hình là e đang định ghi ít film HD ra đĩa DVD xem cho qua hè ;;) Các bác cho e hỏi 1 file .mkv muốn xem có âm thanh 5.1 hay ko thì xem ntn ( vd e xem = MPC nhé - mở properties của file có xem đc ko ạ ) ? Và e dùng ConvertXtoDvd ghi ra DVD5 thôg thường thì có giữ đc âm thanh 5.1 hay ko :^o ? Phải chỉnh settings ntn ~:> ?

Thanks các bác đã chỉ giáo cho em (*) (*) (*)

kofola

Ðề: Cho e hỏi về âm thanh 5.1 của film HD

cũng cùng một câu hỏi :) có bác nào chỉ giúp dc không ạ? :)

minizip

Member

Dạ em vẫn làm = convertx suốt. tất nhiên là giữ dc ạ. đầu nhà bro giải mã dc âm thanh dts thì cứ để nguyên âm thanh gốc( convertaudio to fomat: automatic), còn nếu ko giải mã dts thì chuyển sang ac-3. Về hình ảnh cứ highquatily( mất nhiều thời gian), và chọn cả two pass encoding nữa. Convert cũng dc. Phim 90' convert tầm gần tiếng :D

nta139

Member

Tình hình là e đang định ghi ít film HD ra đĩa DVD xem cho qua hè ;;) Các bác cho e hỏi 1 file .mkv muốn xem có âm thanh 5.1 hay ko thì xem ntn ( vd e xem = MPC nhé - mở properties của file có xem đc ko ạ ) ? Và e dùng ConvertXtoDvd ghi ra DVD5 thôg thường thì có giữ đc âm thanh 5.1 hay ko :^o ? Phải chỉnh settings ntn ~:> ?

Thanks các bác đã chỉ giáo cho em (*) (*) (*)
pác cứ yên tâm dùng ConvertXtoDVD... vẫn 5.1 đầy đủ nhé =P~ chả cần settings gì nhiều, cứ mặc định là okie =P~ có chỉnh là chỉnh liên quan đến subtitle thôi (encoding, font, style,...) =P~

Bên trên