Chiếc máy ảnh thương mại đắt nhất thế giới - Leica M3D

Angus_Bert

Film critic
Mình nhớ hình như hồi tháng 5 thì mình đã đưa tin rằng chiếc Leica O-Series 1923 trở thành chiếc camera đắt nhất thế giới với mức giá 2.79$ triệu đô trong buổi đấu giá WestLich. Cơ mà đó là mẫu camera bản thử nghiệm, còn mẫu thương mại đắt nhất thì phải nói đến chiếc Leica M3D với giá 2.18 triệu đô.

Leica M3D là một trong 4 chiếc máy ảnh được “độ” bởi nhà báo ảnh người Mỹ David Douglas Duncan, và được sử dụng trong nhiều năm để ghi lại những khoảnh khắc chiến tranh. Ừ mặc dù nói là chiếc máy còn trong tình trạng “tốt”, cơ mà chiếc máy cũng không còn mới zin tinh khiết như vừa mới ra đâu. Nhìn xem nhóe

Một chiếc máy ảnh khác được bán tại buổi đấu giá WestLich hôm nay là mẫu Leica M3 đầu tiên, được làm ra vào năm 1953 và khắc số seri là 700001. Chiếc máy được bán ở mức giá là 1.17 triệu đô. Báu vật này chưa bao giờ được bán cho công chúng, thay vào đó nó được cất giữ bởi Trưởng Bộ phận Thiết kế của Leica, Willi Stein. Tình trạng máy thì khỏi nói, cứ như vừa được cho ra lò ngày hôm qua vậy.

Ngòai ra buổi đấu giá cũng đã bán được các mẫu máy ảnh khác như chiếc Leica đầu tiên sở hữu bởi Robert Capa, chiếc máy ảnh của Liên Xô dự tính sẽ được dùng trên mặt trăng. Buổi đấu giá đã thu về hơn 8 triệu đô.

Theo PetaPixel

Ðề: Chiếc máy ảnh thương mại đắt nhất thế giới - Leica M3D

Đồ cổ mà bác mang tính chất lịch sử nên không đong bằng tiền dc mà rất rất nhiều tiền

love_yejin

Huyền Thoại

Leica thì khỏi nói rồi, mỗi chiếc là một tác phẩm nghệ thuật mà, hầu như tất cả phóng viên chiến trường đều dùng Leica

audileman2

Mình mà bắt được cái máy đó bán đi là phát tài ngay.

lenam_dn

Dành cho nhà giàu thích sưu tập thôi. :)

Xdarkest

Member

Leica thì khỏi nói rồi, mỗi chiếc là một tác phẩm nghệ thuật mà, hầu như tất cả phóng viên chiến trường đều dùng Leica

Phóng viên chiến trường ko ai xài Leica đâu bác, cứ dslr Canon Nikon mà táng thôi, có weathershield chụp nắng mưa khói bụi tuyết :D
Leica là để cho mấy bác nhiếp ảnh gia dùng để sáng tác

hd37

Well-Known Member

Nguồn gốc nghi ngờ quá, gì mà cất giấu giờ mới đưa ra, lại mới cong, không khéo lại 2012 :-"

kissme10

Sao nhìn thấy chiếc máy ảnh cũ thế~X(

Angus_Bert

Film critic

Phóng viên chiến trường ko ai xài Leica đâu bác, cứ dslr Canon Nikon mà táng thôi, có weathershield chụp nắng mưa khói bụi tuyết :D
Leica là để cho mấy bác nhiếp ảnh gia dùng để sáng tác

Lại chém :)) cái thời WWI. WWII thì đào đâu ra Canon hay Nikon mà bắn hả bác :))

ác nhà sản xuất OEM cài vào máy, đưa ra đại lý nhưng chưa đến tay người tiêu dùng liệu họ có tính vào không? Hay chỉ tính những máy đã chính thức kích hoạt?

---------- Post added 29-11-2012 at 03:02:50 PM ----------

Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà

Re: Ðề: Chiếc máy ảnh thương mại đắt nhất thế giới - Leica M3D

Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà

---------- Post added 29-11-2012 at 03:04:18 PM ----------

Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà Ngày xưa thì nói gì bác, ý em là bây giờ mà

augustini2507

nhìn thèm thôi. Chả dám mơ

Bên trên