Cách phối ghép loa Klipsch Synergy B3.....!

chickenduy

Các bác pro ơi,em muốn mua dàn nghe nhạc để nghe metal,đã ngắm được con Klipsch B3:
8ohm.
Max input power 85W.
55Hz - 23Kz.
93.5 dB
Nhưng mà không biết nên chọn amply nào và đầu đọc cd nào là phù hợp để đánh metal(bass nặng chứ không sâu nhé).Đã tham khảo trên báo nghe nhìn Việt Nam nhưng mà không thích kiểu phối ghép trên ý:
Amply dennon PMA-510 AE và đầu đọc dennon DCD-510AE.
Giúp em với các pro ơi!!!
PS: giá khoảng dưới 1000 USD

loveBasso

Member
Ðề: Cách phối ghép loa Klipsch Synergy B3.....!

B3 thuộc dòng booksefl, muốn nghe tiếng bass đầm, có lực e hơi khó đáp ứng, chắc phải xài thêm sub.
Bác có thể tham khảo amply của hãng Nad xem sao.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bass Klipsch đã yếu rồi mà còn chơi bookshelf ko ổn đâu bác ơi

bonongcodien

Các bác pro ơi,em muốn mua dàn nghe nhạc để nghe metal,đã ngắm được con Klipsch B3:
8ohm.
Max input power 85W.
55Hz - 23Kz.
93.5 dB
Nhưng mà không biết nên chọn amply nào và đầu đọc cd nào là phù hợp để đánh metal(bass nặng chứ không sâu nhé).Đã tham khảo trên báo nghe nhìn Việt Nam nhưng mà không thích kiểu phối ghép trên ý:

Klipsch B3 tiếng Bass nghe không mạnh và sâu đâu bạn nhưng nó được Treble rất thanh nghe Như Huỳnh hát giọng cao gất và trong trẻo, hoà tấu guitar nghe là không muốn đi ngũ đâu, còn nghe Lâm Thúy Vân thì không hay nó chỉ thích hộp cho những ca sỉ giọng cao thôi còn những ca sỉ giọng ấm nghe không hay bạn mua con nầy đi sau nầy tăng cừơng thêm sub

chickenduy

Vậy thì dùng sub của hãng nào hả bác!Em thấy VN cũng làm loa sub.Mà còn CD player thì sao?

HDVN_chinhhang

8ohm.
Max input power 85W.
55Hz - 23Kz.
93.5 dB

Klipsch thiên sáng, không nên dùng chung với amply Denon và đầu đọc Denon vì Denon cũng thiên sáng.

Cặp này độ nhạy cao, nên cũng dễ phối amply.

Bookshelf thì bass yếu.

chickenduy

Thế cem nên dùng loa sub nào....

bonongcodien

Vậy thì dùng sub của hãng nào hả bác!Em thấy VN cũng làm loa sub.Mà còn CD player thì sao?
Bạn lên anhduy 41-42 Trần Cao Vân nhờ nhân viên thử loa klipsch B3 với amply Cambridge audio nghe thử đi mình nghe rất hay

chickenduy

Thế còn CD player thì sao,cho em 1 cái tên chính xác thôi!

chickenduy

PSW 125 hơi đắt nên mình chỉ dám mua PSW 110 thôi............Nghèo!

chickenduy

Bạn ơi, mình cần bass thật nặng chứ không cần sâu và mềm nhu bạn giới thiệu..........!Help me...........!

chickenduy

Ah mà cái B&W 608 mắc quá có cái nào rẻ hơn không,mình chỉ có 1000 USD cho cả bộ thui thêm sub chắc khoảng 200 là được rùi.

bonongcodien

Ah mà cái B&W 608 mắc quá có cái nào rẻ hơn không,mình chỉ có 1000 USD cho cả bộ thui thêm sub chắc khoảng 200 là được rùi.
Vậy bạn sử dụng subwoofer klipsch S12 tiếng bass mạnh lắm bạn qua 314 Điện Biên Phủ nghe thử đi (ngần ngã tư Điện Biên Phủ+Cách Mạng Tháng Tám)về phần giá cả bạn nên mua từ từ rồi sau nầy mua thêm đừng mua đồ rẻ tiềng nghe nó không hay đâu, sao nầy chán đổi tốn tiềng còn hơn vậy nửa, mua thì giá cao bán thì rẻ lắm mất đi khoảng 50% mới bán được

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên