Bộ Quốc Phòng Hoa Kỳ dự kiến mua 650.000 thiết bị iOS

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Một vài năm trước, nếu như có câu hỏi điện thoại hay hệ điều hành nào mà chính phủ, doanh nghiệp sẽ chọn để sử dụng thì đa số sẽ trả lời là Blackberry. Tuy nhiên, thời thế đã đổi thay, iOS và Android bắt đầu được yêu thích trong các tổ chức lớn. Theo như Electronista thì họ đã nhận được kế hoạch dự kiến mua 650.000 thiết bị iOS từ Bộ Quốc Phòng Mỹ (US Department of Defense).

Đơn đặt hàng được cho là sẽ được bắt đầu sau khi Chính Phủ đồng ý với kế hoạch. Trong đó bao gồm, 120.000 iPad, 100.000 iPad Mini, 200.000 iPod Touch và 210.000 thiết bị còn lại sẽ là iPhone của nhiều thế hệ khác nhau.

Bộ Quốc Phòng Mỹ cũng cho biết là đã xem xét Blackberry 10, nhưng rõ ràng với các thiết bị di động mới cần phải có thời gian để thử nghiệm, Blackberry 10 có lẽ phải đợi một thời điểm khác. Vấn đề tồi tệ hơn cho Blackberry trong vấn đề giành thị phần khi các thiết bị iOS mới này được cho là sẽ thay thế các thiết bị Blackberry cũ đã được sử dụng trong quá khứ. Kể từ khi các model Blackberry cũ không tương thích với Blackberry 10, chúng đã bị thay thế.

Nguồn: ubergizmo.com

Hai Scm

Active Member
CA Hà Nội cũng đang có đề xuất trang bị Ipad cho mấy anh giao thông để kiểm tra xem bác tài có lỗi vi phạm nào trước đây chưa....

trannguyenhien

Active Member
CA Hà Nội cũng đang có đề xuất trang bị Ipad cho mấy anh giao thông để kiểm tra xem bác tài có lỗi vi phạm nào trước đây chưa....

hii! Chắc để cho các bác ấy giải trí.
em ủng hộ ý tưởng này chứ không để các bác ấy rảnh quá không qua mặt các bác ấy được.=D>

trannguyenhien

Active Member
năm ngoái đại biểu quốc hội các bác ấy được phát IPAD để làm việc
Em thấy IPAD có đến 90% tính năng để giaỉ trí vậy mà....

Hai Scm

Active Member
Giàu quá bác ạ.... Apple nó có 130 tỷ USD tương tiền mặt.... chắc toàn bộ các công ty trên 2 sàn CK Việt Nam cộng lại chắc bằng góc lẻ của Táo...

healthing

Member
Ðề: Bộ Quốc Phòng Hoa Kỳ dự kiến mua 650.000 thiết bị iOS

Đúng là thời thế thay đổi.

0tajsa0

Member
Ðề: Re: Bộ Quốc Phòng Hoa Kỳ dự kiến mua 650.000 thiết bị iOS

Giàu quá bác ạ.... Apple nó có 130 tỷ USD tương tiền mặt.... chắc toàn bộ các công ty trên 2 sàn CK Việt Nam cộng lại chắc bằng góc lẻ của Táo...

bác so sánh vậy là sai rồi....vn mình vẫn là nước nghèo mà...ng giàu nhất vn mới có hơn tỷ $ mà

ip mà mở nhà máy sản xuất và lắp ráp tài vn thì tốt biết mấy

đính chính lại rồi nhé, CP Hoa Kỳ chưa có ý định thay thế BB bằng iOS.

huyphu

Em cũng mong đc như vậy bác ạ

Bên trên