Blue Ray LCD - Cái kết của HD Box?!

Mình đọc thấy cái này ở Báo Tuổi trẻ:
"Blue Ray LCD: một TV LCD công nghệ Blue Ray - khám phá thế giới HD không giới hạn... thao tác đơn giản... lưu phim HD & Full HD vào ổ cứng, thẻ nhớ,... sao đó kết nối với Blue Ray LCD qua cổng USB 2.0 là có thể hưởng thức phim với chất lượng 1080p...
Hổ trợ định dạng phim: H.264/RMVB/RM/MOV/TS/AVI/MEPG1/2/4...
định dạng hình: JPEG/BMP/PNG
định dạng nhạc: MP#/WMA/ACC
Hiện có 3 kích thước: 32, 42, 46inchs
Giá dự kiến 32inchs: dưới 11,5 triệu."
Các Bác thấy thế nào, xin cho ý kiến.:rolleyes:

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Blue Ray LCD - Cái kết của HD Box?!

"Blue Ray LCD: một TV LCD công nghệ Blue Ray - khám phá thế giới HD không giới hạn... thao tác đơn giản... lưu phim HD & Full HD vào ổ cứng, thẻ nhớ,... sao đó kết nối với Blue Ray LCD qua cổng USB 2.0 là có thể hưởng thức phim với chất lượng 1080p...

cho xin link xác minh đi bác

tdhvn

Active Member

Hình như trước đây cũng có một số loại TV tích hợp DVD player, nhưng có kết thúc được đầu đĩa DVD đâu bác?

dnghi

Member

Mình nghĩ các bác Hồ Cẩm Đào tiên phong đây mà! TCL chắc!

Mình nghĩ các bác Hồ Cẩm Đào tiên phong đây mà! TCL chắc!

Bác đoán chính xác TCL. Tuy nhiên, thương hiệu TCL thì sao nhỉ? Đây là thương hiệu mạnh đó chứ (đã thông tính Thomson của Pháp). Còn chất lượng thì tivi cổ CRT TCl của mình đã hơn 5 tuổi vẫn rất tốt. >:D<
Nguồn mình xem trên báo TT trang Thông tin cần biết - thứ 6 28/08/2009.
Và mình cũng đang sd K100. hehe!

bipbo0707

Member

Mời các bro qua "Tin tức công nghệ" xem, AE cũng đã thảo luận vđ này rùi. Thanks!

dnghi

Member

Bác đoán chính xác TCL. Tuy nhiên, thương hiệu TCL thì sao nhỉ? Đây là thương hiệu mạnh đó chứ (đã thông tính Thomson của Pháp). Còn chất lượng thì tivi cổ CRT TCl của mình đã hơn 5 tuổi vẫn rất tốt. >:D<
Nguồn mình xem trên báo TT trang Thông tin cần biết - thứ 6 28/08/2009.
Và mình cũng đang sd K100. hehe!

Gớm, PR cho TCL thấy ớn, giấu khéo khéo vào 1 tí!^:)^

Gớm, PR cho TCL thấy ớn, giấu khéo khéo vào 1 tí!^:)^

Gớm, Bác có cao kiến gì bàn về công nghệ ko? Hay chỉ nói suy nghĩ cảm tính yêu & ghét! Mình đang sd box HD KB100, nay thấy thế hệ LCD có tích hợp box HD nên đem ra đây bàn luận thôi. Mình có làm cho TCL ko thì bác có thể ghé cty mình chơi làm quen luôn thể (Mobil: 0989 283510). Phê phán khéo khéo vào 1 tí!:-h

Mời các bro qua "Tin tức công nghệ" xem, AE cũng đã thảo luận vđ này rùi. Thanks!

Bác nói đúng! Mình vừa xem báo thấy sốt quá:eek:....
Các bác sorry nhá, để tránh trùng lập, xin mod đóng lại và mời mọi người qua "tin tức cn" góp ý tiếp...=;

duonglv

Well-Known Member

Riêng quả Blue ray TV là em thấy nửa mùa rồi :x TV LCD công nghệ Blue Ray :x ko hiểu áp dụng ánh sáng đấy vào chỗ nào trên cái TV

Nói luôn cho nhanh là mấy ông nhà báo viết bài thứ nhất là PA cho các hãng, thứ hai là thấy thông tin mới chộp được ở đâu đó trên mạng dịch đại kiếm nhuận bút chẳng cần hiểu ngô khoai ra sao.
Chục năm trước mình có cộng tác viết bài cho mấy tạp chí CNTT giờ đọc lại tự thấy không thể mê được :))

tdhvn

Active Member

Trong đây chỉ nên bàn chủ đề quanh HD Media player, đây lại còn có tiêu đề là: Blue Ray LCD - Cái kết của HD Box?! nữa chứ??? Đề nghị BQT move vào chỗ khác đi.

dino

Active Member

cái này dù sao cũng chờ review xem thử có support phụ đề thế nào, downmix dts hay các option khác ra sau, dù sao đồ tích hợp ss và sony làm trước rồi mà còn bị chê là củ chuối huống hồ đồ bác Đào

manhthang

Huyền Thoại

Gớm, Bác có cao kiến gì bàn về công nghệ ko? Hay chỉ nói suy nghĩ cảm tính yêu & ghét! Mình đang sd box HD KB100, nay thấy thế hệ LCD có tích hợp box HD nên đem ra đây bàn luận thôi. Mình có làm cho TCL ko thì bác có thể ghé cty mình chơi làm quen luôn thể (Mobil: 0989 283510). Phê phán khéo khéo vào 1 tí!:-h

Thế tôi sử dụng máy chiếu vẫn phải bật cả TV à :eek:
Thế thì phiền nhỉ :eek:

Bên trên