Bạn muốn mua một HD Player 4K ư? RedRay gần như là thứ duy nhất!

symphony

Well-Known Member

Mấy ngày gần đây, rất có thể bạn đã nghe về những thông tin về đầu phát có khả năng hỗ trợ 4K, hay thậm chí là máy chơi game thế hệ tiếp theo của Microsoft và Sony sẽ phát được video 4K. Tuy nhiên, đó chỉ là những tin đồn và nếu bạn đang có một chiếc TV 4K thì RedRay gần như là thứ duy nhất có khả năng hỗ trợ video 4K nguyên gốc.

Hiện tại, RedRay đã bắt đầu được Red cho phép đặt hàng, và dự kiến nó sẽ đến tay người tiêu dùng vào tháng 3 tới. Mức giá là không quá tệ cho một HD Player cao cấp, với chỉ 1.450 USD.

Về cơ bản, điểm mạnh của RedRay là được sản xuất bởi thương hiệu siêu cấp, chất lượng hình ảnh tuyệt vời và hỗ trợ hệ thống kết nối mạnh mẽ. Còn điểm yếu là khả năng tương thích với định dạng file rất kém. Theo thông tin từ nhà sản xuất, RedRay chỉ hỗ trợ định dạng file video .RED (4K và độc quyền của RED) hoặc MP4 (1080p, 720p), còn định dạng file audio thì cũng tương tự, với .RED (hỗ trợ 7.1 kênh) và .MP4 (stereo).

RedRay sẽ đi kèm với ổ cứng 1TB tích hợp và có thể mở rộng thêm thông qua kết nối eSATA, khe cắm thẻ nhớ SD hoặc kết nối USB. Mặt sau được trang bị 4 cổng kết nối HDMI 1.4 có khả năng xuât âm thanh 7.1 và video 3D với tốc độ khung hình lên tới 60 fps cho mỗi mắt. Ngoài ra, sản phẩm này còn có thể phát hình ảnh 1080p cho 4 TV cùng một lúc.

Dù sao đi nữa, với khả năng hỗ trợ kém và nội dung 4K hạn chế (chủ yếu cung cấp qua Red) thì sản phẩm này vẫn quá xa lạ đối với dân HD chúng ta.

Ngoài RedRay của Red, hai ông lớn khác là LG và Sony cũng đang phát triển các thiết bị phát phim 4K cho riêng mình.

Sony, với sự hậu thuẫn của Sony Entertainment Network đã tiết lộ nguyên mẫu 4K player đầu tiên tại CES 2013. Nguyên mẫu này cho phép người dùng có thể xem phim 4K thông qua đĩa Bluray hoặc kết nối internet, và nó có thể được bán ra vào cuối mùa hè này.

Trong khi đó thì LG cũng đã đưa ra một giải pháp để giúp cho video 4K 3D nguyên gốc có thể phát dễ dàng trên TV 3D thụ động thông qua cổng HDMI 1.4. Giải pháp của LG hiện tại đã tỏ ra hiệu quả nhưng thời gian thương mại hóa lại chưa được tiết lộ.

RedRay.

Hệ thống kết nối của RedRay.

Nguyên mẫu đầu phát 4K của Sony.

Nguyên mẫu đầu phát 4K của LG.​

Hai Scm

Active Member
Ủa có tới 4 cổng HDMI A, B, C, D là kết nối 1 lúc 4 cổng hả bác chủ ?

tienlequoc

Well-Known Member
Bác nào dám cá với mình không? Trong 1 năm tới sẽ có Android box nuốt được file 4K với giá chưa tới 5tr.

tamcong

Sản phẩm này như chỉ để PR thôi chứ bán thì người mua phải suy xét chán.

latruong

Member
Ðề: Bạn muốn mua một HD Player 4K ư? RedRay gần như là thứ duy nhất!

Mua 1 em HIS HD 7750 Fan 1GB (128 bit ) DDR5 giá chừng 2t3+Core i3 2t7+Main 1t+Ram, Case 1t khoản 7t ~ 350USD chiến 4K ngon lành

Re: Ðề: Bạn muốn mua một HD Player 4K ư? RedRay gần như là thứ duy nhất!

Mua 1 em HIS HD 7750 Fan 1GB (128 bit ) DDR5 giá chừng 2t3+Core i3 2t7+Main 1t+Ram, Case 1t khoản 7t ~ 350USD chiến 4K ngon lành
bác có nhầm k đấy , cấu hình máy nhà mình cubf tương tự sao chạy 4klại bị giật , bác chạy bằng phần mềm j ? mình hỏi thì đc biết phải core i5 trở lên mới chạy đc , core i3 chạy 4k lúc nào cũng sử dụng công suất 100% mà vẫn giật

conando

Well-Known Member

chưa đến lúc phải dùng những thứ này.

atamd

Active Member
Ðề: Re: Bạn muốn mua một HD Player 4K ư? RedRay gần như là thứ duy nhất!

Bác nào dám cá với mình không? Trong 1 năm tới sẽ có Android box nuốt được file 4K với giá chưa tới 5tr.

Me too, giờ có tiền cũng ko mua cái của nợ này làm gì.

hungthong

Well-Known Member

Xin cám ơn bác chủ đã chia sẻ những kiến thức quý báu.
Chúc cả nhà có 1 mùa xuân vui vẻ, sang năm mới an khang thịnh vượng.
HAPPY NEW YEAR

rannamphi

Member

"Nguyên tắc" của dân chơi HD Việt Nam là đa định dạng vì toàn chơi kiểu chùa và thích sáng tạo nên nguồn phim nói chung là không có tiêu chuẩn chính thống nào hết. Vì vậy sản phẩm càng chính thống bao nhiêu thì càng không được đón chào nồng nhiệt bấy nhiêu.

trannguyenhien

Active Member
cảm ơn bác .em đầu tư vào HD đã tốn nhiều$ quá rồi mà vẫn chưa hoàn chỉnh mà các bác đã bàn đến 4K thì em chịu thôi

daidq

Member

"Nguyên tắc" của dân chơi HD Việt Nam là đa định dạng vì toàn chơi kiểu chùa và thích sáng tạo nên nguồn phim nói chung là không có tiêu chuẩn chính thống nào hết. Vì vậy sản phẩm càng chính thống bao nhiêu thì càng không được đón chào nồng nhiệt bấy nhiêu.
Onkyo reciever có thể upscale nhuồn phát lên 4k nhưng vẫn cần phải có TV hoặc máy chiếu 4k

Bên trên