Asus Xonar HDVA 1.3

Achilles

Ðề: Asus Xonar HDVA 1.3

cái giải mã DTS _HD MA cua con Ati dung chíp set ko = con Asus rời đâu bác ạ ....

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thực tế thì đúng như bác MT nói rồi, nhưng cái tật của e cứ thích thêm cho nó hoành tráng, bởi vậy e vừa mua BD player vừa mua PS3 mặc dù chả mấy khi xài BD player. Àh bác MT có lên HN dự lễ Kỷ niệm 15 năm thành lập Vinalines ko nhĩ :) . Chiều nay e bay ra mai dự đây.

mezzo

Thực tế thì đúng như bác MT nói rồi, nhưng cái tật của e cứ thích thêm cho nó hoành tráng, bởi vậy e vừa mua BD player vừa mua PS3 mặc dù chả mấy khi xài BD player. Àh bác MT có lên HN dự lễ Kỷ niệm 15 năm thành lập Vinalines ko nhĩ :) . Chiều nay e bay ra mai dự đây.

Bác này giống tính em, cứ thích sắm nhiều lúc chỉ để nhìn, mua con PS3 về nhưng chủ yếu để nghe nhạc, chưa sắm được cái đĩa bluray nào, XBOX thì mua 1 đống game nhưng chưa game nào chơi quá 1/4, XXX HD thì đầy 1 HDD nhưng chưa xem được 1 film nào quá 10 phút, chủ yếu vẫn chỉ là xem phim action và nghe nhạc

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác này giống tính em, cứ thích sắm nhiều lúc chỉ để nhìn, mua con PS3 về nhưng chủ yếu để nghe nhạc, chưa sắm được cái đĩa bluray nào, XBOX thì mua 1 đống game nhưng chưa game nào chơi quá 1/4, XXX HD thì đầy 1 HDD nhưng chưa xem được 1 film nào quá 10 phút, chủ yếu vẫn chỉ là xem phim action và nghe nhạc

Bác có con pc ngon wá, e thì vẫn còn dùng con E8500 max của Core2Duo thôi, bác làm con Ati như bác MT nói đi passthrough âm HD bác ơi

manhthang

Huyền Thoại

XXX xem 10 phút là đủ rồi, nói như bác P hội HP "chỉ cần lên là tắt" =))
Bác có con HIS y chang của em, vừa tiễn lên đường sáng nay giá 1tr :D

Em không đi bác ạ, em chỉ quan tâm ngày chia cổ tức các công ty thành viên của Vinalines thôi :))
Ra HN thì xuống HP giao lưu với anh em tí nhỉ :))

mezzo

XXX xem 10 phút là đủ rồi, nói như bác P hội HP "chỉ cần lên là tắt" =))
Bác có con HIS y chang của em, vừa tiễn lên đường sáng nay giá 1tr :D

Em không đi bác ạ, em chỉ quan tâm ngày chia cổ tức các công ty thành viên của Vinalines thôi :))
Ra HN thì xuống HP giao lưu với anh em tí nhỉ :))

Sao bác này giống em thế nhỉ, cũng vừa tiển con HIS 4670 đi đúng 1tr định sắm 1 dàn HTPC AMD riêng khỏi dùng chung con I5
http://vozforums.com/showthread.php?p=13730256#post13730256
Em quyết theo bác MT làm con 5450 cho nó lành.
Mà đúng là XXX bật lên kéo kéo mấy phát là tắt thật, chả bù ngày xưa lần đầu xem .... vừa xem vừa nuốt từ đầu đến cuối=))

Chỉnh sửa lần cuối:

Achilles

Bac Chủ thớt em hỏi bạn em rồi .. co con 1.3 giá 3tr4 nhung hêt bh thi phải con Full box đang xài Good ... con hàng mới thì chỉ con con ASUS XONAR HDAV1.3 DELUXE giá 4tr7 rẻ hơn gần 200K so với Vĩnh Xuân nhé

Nghia_PMT

Well-Known Member

Xonar đã lên hình nhưng mà chỉnh độ phân giải 1920 x1080 thì bị tràn ra ngoài mất 4 cạnh màn hình, dùng chức năng resize của Nvidia trong Nvidia Control Panel thì chỉnh vừa khít mà xem film ko đc chỉ có tiếng mà ko có hình đồng thời màn hình có 1 lằn dọc màu xanh lá cây chạy wa chạy lại, âm thanh vẫn chưa lên DTS - HD mặc dù xem info source film = TMT3 thì có hiện thông tin HD. E xài nividia 8600GT các bác ah?

Achilles

Lạ nhỉ .... em test bên nhà ng bán ... và mang về test thấy bt cơ mà ..... bác đã dung cài kia để lam phim chưa ... phim Brulay bác la bao nhiêu GB cho em xem link down ....

Con tràn màn hinh thi trước em xài con Slim cung bị nhưng ma mò 1 lúc hóa ra la do cái LCD chỉnh phát la dc

Số bác ko có duyên với mấy em Xona này rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ngồi mày mò cả đêm tối wa đã dùng chức năng resize cùa Nivida chỉnh = tay vừa khít màn hình rồi, còn cái sọc xanh là do fần mềm Asus splendid của nó gây ra, cứ để ý khi cái sọc xanh lá cây chạy wa thì màu đậm hơn mà có vẻ ko thật nên e ko mày mò nó nữa remove nó luôn ==> hết sọc xanh chạy tới chạy lui trên màn hình liền. Đã xem film DTS thường = TMT ok rồi, còn film source BD thì chưa lên đèn HD trên AVR. Film mình xem là Naked weapon trên megashare nè, với transporter 3, bảo đảm film này có HD vì bấm info thì thấy DTS HD và Dolby True HD mà.

manhthang

Huyền Thoại

Ngồi mày mò cả đêm tối wa đã dùng chức năng resize cùa Nivida chỉnh = tay vừa khít màn hình rồi, còn cái sọc xanh là do fần mềm Asus splendid của nó gây ra, cứ để ý khi cái sọc xanh lá cây chạy wa thì màu đậm hơn mà có vẻ ko thật nên e ko mày mò nó nữa remove nó luôn ==> hết sọc xanh chạy tới chạy lui trên màn hình liền. Đã xem film DTS thường = TMT ok rồi, còn film source BD thì chưa lên đèn HD trên AVR. Film mình xem là Naked weapon trên megashare nè, với transporter 3, bảo đảm film này có HD vì bấm info thì thấy DTS HD và Dolby True HD mà.

Có cái card sound thôi mà bác vất vả quá :D
Họp hành xong về luôn hay có xuống HP chơi không bác?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Có cái card sound thôi mà bác vất vả quá :D
Họp hành xong về luôn hay có xuống HP chơi không bác?

Họp xong chiều wa e bay về luôn bác ah, hôm nào e ra chi nhánh HP sẽ pm bác MT trước nhé, xong mỗi e được phong bì 500k và 1 bộ bình tách Vinalines xách mõi cả tay,e thà ko lấy bộ bình tách lấy thêm 500k sướng hơn :-"

Nghia_PMT

Well-Known Member

Muốn đổi lên 2310 wá các bác ơi, 23 kéo nỗi B&W 684 ko nhĩ? Định đổi AVR rồi mới đổi loa

Achilles

bac vao phan Audio chỉnh phần khác xem nào thường Brulay có cả DTS thường va DTS HD ,,,, bt vao no lai dể mac đinh la DTS thường

manhthang

Huyền Thoại

Achilles

Em tưởng là dùng ATI 5xxx như mình thì mới dùng MPC-HC với ffdshow, Xonar mà không đi đôi với TMT được thì phí đời quá :))

xona phai du với TMT bác .... Nghĩa đã chạy đc chưa .. em o nhà test cho bác chay ngon rồi đấy pác set lai cho chuẩn đi

Bên trên