Asus Xonar HDVA 1.3

Nghia_PMT

Well-Known Member
Chào các bác, sau khi hụt vụ giao dịch Xonar slim ngoài Hà Nội do bên chuyển fát nhanh làm thất lạc hàng [-( pó tay thiệt, nên e tức wá sáng nay chơi luôn e Xonar HDVA 1.3 (hàng full box mua tại HCMC giá 3mil9) hix đi đứt gần 1/2 tháng lương của e:(( . E xin hỏi các bác 1 điều hơi ngu tí là khi mình đã dùng Xonar rồi thì có cần cài K-lite codec và AC3 filter ko ah? E hỏi trước vì chiều nay e mới về vật con HTPC xinh đẹp ra đút e nó vào hehe, xong gặp khúc mắc gì e sẽ hỏi tiếp ah

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Asus Xonar HDVA 1.3

Mua Xonar HDVA 1.3 mà còn hỏi đến K-lite và AC filter thì ...... bó tay :D Chả khác gì khoác bộ complete chân đi dép lê cả :))
Phải là Total Media Theater + nguồn phát Bluray bác ợ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vâng ah, vậy những lúc source film BD hết mình chưa down kịp thì mình xem film 1080p DTS thường = TMT có đẹp như có K-lite ko bác, vậy tối nay e về remove hết đống K-lite AC3 ra khỏi máy nhé hehe

007TTT

Member

a dùng Asus Xonar kết nói ới AVR = optical hay coxial vậy,và lúc a mua avr a để chế độ def hay a config. e đag nhức nách dag của e đây lúc để 7.1 ghe ấm áp vô cùng rồi sau này dời phòng nhỏ hơn chuyển suống 5.1 và bắm lộn núc def rồi nghe như rùi bay kiến đâu muốn quăng dàn denon luôn hichic

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hix, các bác ơi cứu e với, e mang Xonar về gắn vào HTPC e connect như mọi người hay làm: Nvidia 8600 (DVI) ==> Xonar (HDMI in) ==> Xonar (HDMI out) ==> AVR 1910 ==> LCD (HDMI out) kết quả là chẳng lên hình gì ráo.
E thử gắn trực tiếp 8600 (HDMI in) ==> Xonar ==> Xonar (HDMI out) trực tiếp lên TV vẫn ko có hình nốt.
Bình thường gắn vào cái là lên hình liền phải ko các bác? Trong khi gắn dây DVI lên TV ko wa Xonar thì vẫn có hình bình thường. E đã cài driver mới nhất từ Asus rồi ah, HTPC e chạy Win 7 Ultimate 32 bit ah. Cứu e với hix hix từ hôm thứ 5 mang về đến h chưa xài đc gì hết. Ai có ở Saigon wa nhà e config dùm e cái ah, e xin hậu tạ chầu ken giải khát.

Achilles

bac ơ HN la em qua rồi ....bác xem trong Amly hiên lên HDMI chưa ...bt em cắm thông qua Amly kể ca tắt AVR thi màn hinh vẫn lên bt

Nghia_PMT

Well-Known Member

Trên amply hiện HDMI lên luôn rồi, win 7 cũng đã nhận ra card Xonar rồi mà sao màn hình tối thui hix hix. E đã cẩn thận, sau khi gắn sound vào mainboard xong e chưa connect sound với VGA card vội mà vẫn cắm trực tiếp DVI lên HDMI màn hình rồi cài driver xong xuôi mới connect VGA với sound rồi out ra AVR mới lên màn hình mà vẫn hix ... tối thui. E đã gọi lên chỗ bán hàng a chủ ở đó cũng nói về các bước lắp ráp thế thì cũng ok rồi, nói mai e mang card lên cho kỹ thuật test lại, hix chán ghê, mua mấy bữa rồi mà vẫn chưa thưởng thức đc Xonar. Để mai kết quả như thế nào e báo cáo các bác tiếp.

Achilles

số bác gian nan rồi /.... em nhân dc con Slim rồi ... con nguyên box như lúc em gửi bác gegegegege ........ đang cắm chay ngon lành

Nghia_PMT

Well-Known Member

số bác gian nan rồi /.... em nhân dc con Slim rồi ... con nguyên box như lúc em gửi bác gegegegege ........ đang cắm chay ngon lành

Hix đúng là chán thật, ko có duyên với bác Achilles thì thôi chớ đằng này mua được e cao hơn thì lại xảy ra tình huống khó hiểu này, để tí e tranh thủ ăn cắp h nhà nước chạy ra cửa hàng nó xem sao

Achilles

Nhà e ở Q.4 bác tieuthieugia ơi, đoạn gần Cảng Sài Gòn - Bến Cảng Nhà Rồng, nếu được bác wa giúp e với ah, chiều nay thì đẹp nhất vì chiều mai e đi Hà nội công tác rồi bác ah hix hix
ra hn thế ma ko lay của em

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vì mình giao dịch từ tuần trước xui gặp trục trặc mà lúc đó máu wá nên lục tung cả Sài gòn được 1 chỗ bán nên quất luôn, để chiều nay ra xem bọn đó trả lời như thế nào ko thì mình lấy lại tiền ra Hà Nội làm con slim hay con HDAV 1.3 của bạn luôn nhé.

tieuthieugia

Well-Known Member

bao giờ đi qua đón anh nhé
anh là ai thế?....?

Nhà e ở Q.4 bác tieuthieugia ơi, đoạn gần Cảng Sài Gòn - Bến Cảng Nhà Rồng, nếu được bác wa giúp e với ah, chiều nay thì đẹp nhất vì chiều mai e đi Hà nội công tác rồi bác ah hix hix

chiều nay em lại kẹt..sau khi bác đi công tác về đi nhé. rảnh thì pm em . ngày Cn thi ok nhất...do em hay lang thang 20km tới Q7

Nghia_PMT

Well-Known Member

anh là ai thế?....?

chiều nay em lại kẹt..sau khi bác đi công tác về đi nhé. rảnh thì pm em . ngày Cn thi ok nhất...do em hay lang thang 20km tới Q7

Ok, bác chắc là cuối tuần bác đi chụp ảnh huh, có gì e sẽ pm bác, thx bác trước nhá

manhthang

Huyền Thoại

Ok, bác chắc là cuối tuần bác đi chụp ảnh huh, có gì e sẽ pm bác, thx bác trước nhá

Em làm theo tips của bác thovanhim, mua ATI 5450 về mất 5 phút cài đặt là phát DTS MA và True HD ầm ầm. Vừa thay được cái card 4670 tốn điện vừa đỡ phải dùng Xonar, nhân tiện dư tiền xách thêm được 1 chú 1.5TB nữa :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Em làm theo tips của bác thovanhim, mua ATI 5450 về mất 5 phút cài đặt là phát DTS MA và True HD ầm ầm. Vừa thay được cái card 4670 tốn điện vừa đỡ phải dùng Xonar, nhân tiện dư tiền xách thêm được 1 chú 1.5TB nữa :))

Nvidia ko có VGA card nào làm đc như ATI hả bác? Vậy ATI passthrough đc âm thanh HD còn nhạc nhẽo thì âm thanh thế nào bác MT?

dino

Active Member

chà có hàng khủng chơi như bác sướng thật, nửa tháng lương mà chơi được em Xonar, em thì 2 tháng mới chơi nổi :))

manhthang

Huyền Thoại

Nvidia ko có VGA card nào làm đc như ATI hả bác? Vậy ATI passthrough đc âm thanh HD còn nhạc nhẽo thì âm thanh thế nào bác MT?

Nvidia không có đâu, chỉ có ATI và Intel thôi :D
Bác muốn nghe nhạc bằng receiver thì cứ truyền qua HDMI vô tư, còn không thì dùng optical/coxial của card onboard.

Bên trên